Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

University of Toronto - Canada commemorated for the seven individuals killed in Tanzania at Nyamongo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by palalisote, Jun 17, 2011.

  1. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Approximately 70 people on June 9, 2011 gathered outside the University of Toronto's Munk School of Global Affairs for a commemoration held for the seven individuals killed in Tanzania at African Barrick Gold's North Mara Mine. Peter Munk, who recently donated $35million to the University, is the founder of Barrick Gold.

    Public outcry over this violence has been amplified by recent reports that local security/police forces employed by the mine have attempted to ban a memorial ceremony for the deceased. To the horror of many local families, these security forces also stole 5 of the 7 peoples' bodies from the mortuary.

    The violence surrounding Barrick's North Mara mine has been ongoing since the company first arrived in the region. Mass displacements, lost livelihoods, contaminated water and the resulting health impacts are at the root of the ongoing violence.

    YouTube - ‪Toronto Tanzania Solidarity‬‏


    For more information:
    solidarityresponse.net
    protestbarrick.net
    munkoutofuoft.wordpress.com
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Huku Tanzania serikali hata haitaki kuongelea mauaji yale . Duh wazungu kweli wanatuona wa ajabu mno .
     
  3. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,858
    Likes Received: 436
    Trophy Points: 180





    M k w e r e anajaribu kuficha uvundo wake lakini harufu inasikaka hadi Canada.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Dah... Jamaa anadonate billion 52.5 ($35 million) kwa chuo sie anatuachia majeneza mitaani

    inauma sana uchungu
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Yaani wazungu wanaonyesha kudhamini wenzetu waliokufa kuliko sisi wenyewe si wehu huu sasa!lissu komaa nao mpaka kieleweke!
     
  6. K

    KISANTILITEDI Member

    #6
    Jun 18, 2011
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inauma Inauma tena inatia machungu. hapa si swala la chama , itikadi, dini au ubepari ni swala la utu. hatuwezi tena kuvumilia, hatuwezi tena kuhimili. lazima tuchukue hatua ndugu zetu. leo hii tukishindwa kuwa msaada kwa hawa ndugu zetu nani atatusaidia kesho. Hatuwezi kumwona Rais anajikausha kama vile hajui hali ya watu wake, hatuwezi tena kumwona Spika akizimisha sauti za kuwatetea ndugu zetu, na hatuwezi tena kuona hakimu akipiga kalenda kesi.

    Hatuwezi kuona majemedari (vyombo vya usalama) wakitetea adui, lazima mgodi wa dhahabu ufungwe.
    tunatoa saa 24 mgodi ufungwe, la sivyo wananchi TUTAVUA NGUO KUONYESHA TULIKUJA WATUPU TUTARUDI WATUPU, HATUDHAMINI MAENDELEO AU FAIDA KWA GHARAMA YA MAISHA YETU, LA HASHA.

    Mnajadili bajeti ya nini wakati watu tunakufa? Naomba wanaharakati muhamishie hii ligi kila panapowezekana ili mgodi by week hii uwe umefungwa. Sasa ni wakati wa dunia kutambua kuwa watanzania nao wana sauti. Watanzania walikuwa mstari wa mbele kuhakikisha watu wanapata haki zao, kuondoa watu kwenye vifungo vya ukoloni, ubaguzi wa rangi leo hii ni watoto wetu wanakufa kisa ujinga wa watu wachache.

    Ha ha ha hiii sio Tz.
     
  7. t

    tambarare Senior Member

    #7
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaah inasikitisha sana kuona wazungu wanaona uchungu na ndg zetu wanaopoteza maisha kwa ajiri ya minerals zetu....harafu viongozi wetu wanajibu kwa nyodo maswali yahayohusu mauaji hakika historia itawahukumu siku moja ,,,,,,wewe mkwereee.....chunga san
     
  8. MAKULILO

    MAKULILO Member

    #8
    Jun 18, 2011
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Hiyo ya saa 48 imekaaje
     
  10. s

    sawabho JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Shame on the African Barrick Gold's North Mara Mine and the Police Authorities.
     
  11. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Emergency inahitajika!!
     
  12. K

    KISANTILITEDI Member

    #12
    Jun 18, 2011
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    imekaa poa sana..... hawa jamaa wasipopewa action..never on earth watatusikia..at least tuwaonyeshee advertisement
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu hadi huko canada duh!
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Halafu spika anamkingia PM kifua ili asijibu maswali ya wabunge kuhusu hayo mauaji.

    Hivyo tuna viongozi nchi hii au tuna vikaragosi???
     
  15. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivi hao barick wametoka wapi? Sio canada? Sio hao wanaotuibia? Ni kweli wanatujali au wanatukebehi? This shows our degree of stupidity.
     
  16. n

    nchasi JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 495
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Anne Makinda sikia hii, kama kuna mtu wa karibu wa SPIKA mfikishie huo ujumbe maana inawezekana hata hajui jinsi ya kubrowse. Ila jamani beleave or not, freedom is comming 2morrow
     
  17. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli mwaafrika ni laana! Yani tunakubali kutendewa haya hadi wazungu watutetee? Wabunge mbona wapo kimya? Jamani, tusikubali hili hata kidogo! Mbona tunakuwa watu wanaopenda pesa zaidi ya maisha yetu?
     
  18. vena

    vena JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yeah got it, nimeona picha zao pale wako serious na maisha ya watu, ila sie wanyumbani tuna sheherekea hatari...dah
     
  19. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Watanzania Tumelaaniwa
     
  20. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    #

    Barrick kuja kuwekeza Tanzania waliletwa na Kikwete . Majuzi alitamka mwenyewe kwamba anakumbuka mikutanoi hiyo ya kuwaleta Barrick .JK alisha chota mno akisema watamuuliza maswali ambayo hawezi kujibu .
     
Loading...