Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

[Unity Bridge] These people are not serious

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alpha, May 17, 2010.

  1. A

    Alpha JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    I was excited when i heard that a bridge was going to be built. Well, It's CCM so I guess i should have known better. I mean really, some of this stuff is just common sense.

    Is Unity Bridge a white elephant?
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    May 17, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,382
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Kwanini mlikuwa mnataka daraja au mnataka usafiri mzuri? Mbona hamshangai kuwa wataaanza kujenga barabara za kwenda mbinguni hapo Dar hivi karibuni?
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mustapha Mkulo anachekesha anazungumza kama vile yuko nje ya system. Kwa hiyo wanataka kusema wasingejenda daraja kabla ya kujenga ofisi za uhamiaji? Au wasingejenda daraja kabla ya kujenga barabara?

    Mkapa na serikali yake waliamua kufanya daraja iwe priority na project imekamilika. Masha , Mkulo na JK tafuteni priority inayofutia kulifanya daraja liwe na maana sio kukosoa tu.
     
  4. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hiyo kazi kuna taasisi noja ya serikali ndio ilisimamia kwanza mradi mzima katika kuaanda, hayo yote yalikuwemo, lakini utekelezaji wizara ya miundombinu wakadai ndio kazi yao. on sasa wamechemshaaaaaaa
     
  5. b

    bishegile New Member

    #5
    May 17, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It was never a priority. Ujenzi wa daraja ulikuwa ni wa zima moto na ujanja wa ulaji tu. Siasa!
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    uliza fedha ngapi zimetumika kwa kitu ambacho hakitumiki sasa!
     
  7. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Nawashangaa sana WaTz wenye ufinyu wa kufikiri, ikiwa hata kuji extrapolate kwa miaka 5-10 ijayo.
    Wasomi walisema "Rome was not build in a single day".
    Hivi hii juhudi ya ujenzi mnaiona au macho yenu yamejaa tope.
    By all standards this is a MAJOR MAJOR achievement kwa serikali zetu hizi mbili.
    Wengi wenu mnaandika from an observation tower na kushindwa hata kufikiri kimaendeleo kwa muda ujao.
    Kama hakuna Police /Immigration so what? watu watavuka tu, tena kwa usalama zaidi.
    Kwa taarifa zenu barabara ya Masasi hadi Mangaka inaendelea kujengwa kwa kiwango cha lami. Kilometa 33 zimekwishakamilishwa hadi sasa.
    Katika muda wa miaka 3-5 ijayo lami itafika darajani.
    Nikiwa Mdau katika masuala ya ujenzi hili ni tukio la kujivunia, wenye kulalamika waendelee wakati wengine wanapasha moto malori yao kuchangamkia biashara kati ya Maputo na Dar.
     
  8. Companero

    Companero Platinum Member

    #8
    May 17, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Nimewahi kufika kwenye hilo daraja mwaka juzi. Ni kiasi cha kutengeneza tu njia ya kutoka Masasi kwenda hapo. Na kuweka kituo cha muda cha uhamiaji!
     
  9. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hilo daraja ujenzi wake ni major milestone. hayo mapungufu ya immigration na TRA offices ni minor issues tuu kwani hata gharama yake haifikii roboo ya maamuzii ya ujenzi wa daraja hilo.

    ni muhimu kwa serikali zote mbili kuweka miundo mbinu hiyoo (offices and staffs) kabla mwisho wa mwaka huu. Kinachotusumbua katika kupanga ni jinsi ya kupanga na kutekelezaa..Kwa mfano upangaji wa ujenzi wa daraja hiloo na utekelezaji wake ni jambo la mfano wa kuigwaa.
     
  10. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Huyo mwandishi wa Citizen ni kilaza, ujenzi au project yoyote huwa kinaangaliwa kitu ambacho ni critical. Kwenye hili swala critical path ni kuvuka mto hayo mambo mengine yanawezekana hata kwa muda wa miezi sita kila kitu kuwepo hapo (immigration, revenue na police) issue ya barabara nzuri ni kujipanga tu.

    Yatupasa kujivunia kitu tulichojenga bila ya deni la donors. Tubuni miradi mingine ili na vizazi vijavyo angalau waweze kutushukuru.
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    wanaovuka pale kwa sasa hawahitaji paper work. kwani walipokuwa wanavuka kwa mitumbwi walikuwa wanatumia passport??
     
  12. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nadhani kosa la huu mradi ni kuanza kwake kuanzia serikali ya awamu ya 3. Katika miaka hii 5 ya mwanzo ya JK, kubezwa kwa miradi iliyoanza awamu ya 3 imekuwa kawaida. Hata kama huyo mzee alikuwa na makosa yake, haki yake mpeni!!!
     
  13. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    i hope this is not written by a kenyan. hata kama hakuna barabara nzuri, bora kitu kimoja kimeanza, kingine kitafuata. unaonaje kama tungekosa vyote?

    cha maana alichoongea hapo, ni juu ya customs, immigration and security facilities...kwakweli kama hawajafanya hivyo, wanatakiwa kulishughulikia mapema iwezekanavyo...tz na moz ni nchi mbili tofauti, hatujawa nchi moja hadi watu waingie bila kupitia immigration, sehemu za kodi etc. sijui, labda wameamua kusacrifce kama incentive ya ushirikiano, ni ajabu.
     
  14. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    So chaotic!!!

    Nchi hii tumelogwa, na bado CCM itachaguliwa tena. Sijui inabidi nini kitokee ndiyo tuamuke!! Disgusting!
     
  15. A

    Alpha JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Completely disagree. I think Tanzanians have become so used to incompetence, mis-management, poor planning, etc that they will take any nonsense thrown at them.

    When did they start building this bridge 2005? You are trying to tell me there is a reasonable excuse for their not to be immigration and customs facilities in 2010. What have they been doing for the last 5 years, did they think the bridge would never be finished?

    You are cutting these people too much slack. Someone should be fired for this but of course in CCM's Tanzania there is absolutely nothing wrong with this picture.
     
  16. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    As it seems this "brother" lives in an observation tower-complitey cut off from the ground.
    You will also be enlightened to know that the Dodoma- Mwanza road, mooted in the early 2000's contruction commenced in 2003.Today, 7 years later it is yet to be completed.
    And yet life goes on despite obvious challenges.
    Your analogy of failure to construct a police post/Immgratio post being tantamount to failure of the entire project is to say the least absurd, and I am honestly amazed by your lack of objectivity.
     
  17. O

    Ogah JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Duuhhh...........huyu CAG vipi tena...............huu mradi haukushuka kutoka mwezini.............pengine utuonyeshe kuwa uli-u-pick kuwa not viable kwenye ripoti zako huko nyuma...............otherwise kauli zako zinashangaza sana..............

    Mkuu asante sana..............hizo barabara kuelekea darajani ni kweli miradi inaendelea......asiyejua ni bora aulize kuliko ku-draw conclusions zisizo na msingi.................
     
  18. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ahh humu JF imeshakuwa upuuzi mtupu. Watu wanacriticize chochote, mabaya sawa na mazuri pia twende! Yani al-mradi tuu wameongea na kuiponda CCM. Sote tunajua matatizo ya CCM or more likely ya Tanzania, ata hao wapinzani ambao as soon as someone speaks of auditing their expenses..anadedishwa, mara sijui nini viongozi hao hao miaka nenda rudi.. Mtu mwenyekiti huyo huyo wachama kwanzia 92 hadi leo..lol Sasa mkimpa Ikulu itakuaje? Inachekesha sana.. Wabongo ni njaa tuu, CCM njaa, upinzani njaa kali.. Tukiwa tunacriticize tuangaliage basi kipi kizuri kipi kibovu.. mnyonge mnyongeni, lakini haki yake mpeni..
     
  19. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    ????????????????????????????????????? :angry:
     
  20. RR

    RR JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Watu wanaongea kama daraja linabomoka baada ya miaka mitano!
    Hivi ni watu wangapi wanajenga nyumba lakini wanaweka umeme na maji baadae? Utasema hiyo nyumba haina maana kwa sababu mjenzi hakujipanga na kuweka umeme/maji punde jengo linapomalizika??
    Kujenga daraja ndo jambo la msingi hapa, mengine yanafuata, tena ujenzi wake unarahisishwa na uwepo wa daraja.
    Ingekua jambo la kushangaza kama zingeanza kujengwa barabara na ofisi kabla ya daraja!
     
Loading...