Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ungependa miaka 50 ijayo Tanzania ifanane na nchi gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by J.K.Rayhope, Dec 9, 2011.

  1. J

    J.K.Rayhope JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo ni siku ya pekee sana nchini Tanzania ambapo ni kumbukumbu ya miaka 50. Miaka hamsini si mchezo. Ni rahisi sana kuitamka na kuandika, kiuhalisia ni jambo la kujivunia.

    Ni jambo la kawaida sana kwa mwanadamu kuiga kwa mwingine hasa mazuri na yale ya maendeleo.Tanzania ni watu kwa umoja wao, na dunia ni nchi kwa umoja wao.

    Zipo nchi nyingi sana duniani, na pengine nyingine zina maendeleo zaidi. Je,unadhani sisi tumeendelea? Kama jibu ndio, tunafanana na nchi gani? Kama jibu hapana tuna changamoto gani na tunataka tufanane na nchi gani yenye maendeleo kwa miaka 50 ijayo iliyoanza leo 2011 hadi 2061?
     
  2. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,529
    Trophy Points: 280
    Ningependa ifanane na Jerusalemu Mpya.
     
  3. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    USA or Canada lakini ukweli ni kwamba tutakuwa Brazil. Brazil ilikuwa kama Tanzania ilivyo sasa miaka kama 15 iliyopita kila mtu mwenye pesa alikuwa na ukuta, rushwa ilikuwa kubwa sana Brazil na viongozi walikuwa kama wa Tanzania ambao wanajifanya wanajua kila kitu lakini hakuna cha kuongeza. Vilevile kama Tanzania kulikuwa na mafuta, madini, kilimo n.k lakini watu walikuwa masikini. Brazil leo inauchumi mkubwa kuliko India na Russia, watu hawaogopani teni hivyo hakuna ukuta kila nyumba. Brazili walipata kiongozi mzuri sijui kama sisi tutabahatika lakini kizazi chetu cha chini ya miaka 40 kitabadilisha nchi sana
     
  4. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Vanuatu!
     
  5. d

    dada jane JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natamani tuwe kama Rwanda. Wako serious na mambo karibu yote yaani ya kimwili na kiroho angalia uchumi unavyokuwa, pia nimewapenda hata kwaya yao ya ambasador wamenikumbusha enzi za upendo group
     
  6. William Mtitu

    William Mtitu Verified User

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mm ningependa ifanane na TANGANYIKA
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kama waTZ wataendelea kuwa mazuzu kwa kuichagua ccm, tanzania itakuwa inafanana na afghanistani kwa kujaa milima ambayo itasababishwa na vifusi vya wezi wa madini yetu. na kipindi hiko zao la bangi na unga itakuwa ni kawaida tu maana katika milima, 'kitu cha arusha hustawi vyema'
     
  8. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,032
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Somalia nchi hii ina viongozi wasanii Haitoweza kuendelea.
     
  9. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    be a country of its identity where peace, order, human rights and freedom of expression are core values
     
  10. T

    Topical JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wala hatutafika 50 years tutakuwa kama China..
     
  11. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono Mkuu!
    Inawezekana kabisa ujitoa katika hii skendo ya kuwa among top three wa kuombaomba.Unajua, kuomba kwa kweli ni fedheha.Kuna watu wachache sana wenye kuona afadhali wajifedheheshe waombe.Wengi huona ni bora kufa njaa kuliko kuombaomba.
    Ningependa kuona Tanzania yenye watu waliokataa kuombaomba na badala yake wakachukua hatua kubadili hali zao.Hii inatia ndani vongozi wetu.Yahitaji mapinduzi ya kifikra kuamini kuwa tunaweza kujitegemea kwa kutumia vizuri rasilimali zetu tulizojaaliwa na Mungu.
     
Loading...