Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ungepata fursa ya kuongea na Rais wa nchi,kwa niaba yetu ungemweleza nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by J.K.Rayhope, Nov 1, 2011.

  1. J

    J.K.Rayhope JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanajamii forum wenzangu,najua kila mmoja wetu ana mtazamo wake.Tuweke itikadai zote pembeni,bado utabaki MTZ na mzalendo.Sasa,imetokea kama bahati Uso kwa Uso na Rais.Labda tu amekuita au amekuchukua njiani baada ya kuona unanyeshewa mvua,ndio mmekaa pale White house mnapata kahawa ya Maziwa ktk kuondoa baridi.Pengine yakaja maswali kwako,mf.Watu wanauzungumziaje uongozi wangu? Au,Una ushauri/maoni gani kuhusu Uongozi wangu?.Na mengine ambayo Mkuu huyo angeona yanafaa.JE WEWE UNGEMSAIDIAJE KIONGOZI WAKO HUYU KWA NIA NJEMA KABISA?Naomba kuwasilisha WanaJF
     
  2. Bob

    Bob JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 10, 2007
    Messages: 264
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Uchumi.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,454
    Trophy Points: 280
    ningemwambia, punguza safari, anza serengeti.
    Maana safari zako zinatuletea misaada ya kishoga
     
  4. twahil

    twahil JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2011
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 2,407
    Likes Received: 766
    Trophy Points: 280
    Kama ni MUSEVENI ningemshauri aanzishe utaratibu mzuri wa kuwakopesha wanafunzi wa elim ya juu kama ilivyo tz.Kama ni KIKWETE ningemshauri aendelee kusimamia sheria bila kuangalia ubunge n.k.na kama mtu anataka kuwa juu ya sheria apelekwe gerezani akany.e nd.o
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    1. Elimu: Ningemweleza mheshimiwa rais kuhusu kero wanayopata watoto maskini wanaosoma katika shule za kata zisizokuwa na walimu, vitabu, maabara pamoja na miundo mbinu mibovu kufanya maamuzi magumu kwa kuhakikisha vijana wote walio vyuo vikuu kusaidia kazi ya kuwafundisha hawa watoto wakati wanapokuwa likizo. Vifaa vya maabara, ningemkumbusha ahadi yake ya kujenga kiwanda haraka cha kutengeneza hivyo vifaa ili kukidhi mahitaji yaliyo mhimu zaidi. Na jambo jingine ni vyuo vikuu kutunga sheria kuwa wawekezaji wote kwenye sekta ya madini kuhakikisha wanajenga vyuo vikuuu katika mikoa waliyowekeza (angalau kimoja katika kipindi cha miaka 3). Na vyuo vikuu vyote vya sayansi kuhakikisha vinapata fedha vya kutosha kwa ajili ya kufanya tafiti na matokeo yake kuisaidia jamii tofauti na hapo, mtu jela.

    Pamoja na kutumia technolojia ya habari kuwasaidia wanafunzi wasiokuwa na waalimu mfano kuwepo na television ya elimu 24hours a day, 7days a week masomo yote yawe yanafundishwa kupitia TV na kila shule za kata iwe na miundo mbinu ya TVs kwa ajili ya kunasa hivi vipindi.

    2. Umeme: Shirika hili la umeme liachwe lijiendeshe, na kama kuna makampuni au mashirika mengine basi yapewe rungu la kupambana na tanesco ili kuboresha huduma ya nishati hiyo kwa wananchi. Pamoja na kuwekeza kwenye umeme-jua, upepo (zanzibar wana upepo wa kutosha kabisa). Na pengine ningemshawishi aangalie namna ya kuboresha huduma ya umeme vijijini.


    Ni mengi, muda wangu umenitupa mkono.
     
  6. M

    Marytina JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ningempigisha stori za udaku na udini maana hayo hayatamkwaza
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Ningemwambia hivi ulipoapa kwamba utayalinda na kuyatetea maslahi ya Tanzania na Watanzania ulikuwa unafikiri kitu gani kichwani mwako? Je tangu uingie madarakani miaka sita iliyopita ni mara ngapi umeyatetea na kuyalinda maslahi ya Tanzania na Watanzania? Nakuomba ujiuzulu haraka sana ili kuiepusha Tanzania katika janga kubwa la kuwa na Rais kama wewe ambaye hajui atendalo kama Rais wa nchi.
     
  8. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nitamwambia yafuatayo,
    1. KATIBA YA NCHI haijatoa nafasi kwa Mke wake kuzunguka nchi nzima kukagua shughuli za kimaendeleo akitumia KODI ZA WANANCHI, kwani familia yake si sehemu ya watendaji wa serikali. Hivyo, amkataze mke wake mara moja mke wake kutumia kodi zetu.
    2. Nchi inaelekea kubaya sana kwasababu ya uongozi wake na watendaji anaowateua kama mawaziri, wabunge wa kuteuliwa, wakuu wa mikoa na wilaya, wakurugenzi mbalimbali, n.k. kwani mara nyingi ueuzi wake haujaangalia UWEZO WA MTU bali umelenga JINSIA, UDINI, FAMILIA, NA URAFIKI.
    3. Ningemwomba awajibike katika serikali yake kwa kupunguza yafuatayo; safari nje ya nchi, kutokuwa serious na mambo ya msingi, n.k
    4. NITAMWOMBA AJIUZULU ILI UCHAGUZI UFANYIKE UPYA, kwani hata yeye naamini anatamani sana kupumnzika kwasababu hawazi na ameshindwa kuleta mabadiliko yoyote ya maana katika uchumi wa Tanzania na badala yake amezidi kutuweka pabaya hasa kiuchumi na kimahusiano kama Watanzania kwa kupandikiza CHUKI ZA UDINI.
    5. Mwisho nitamwambia kuongoza nchi si suala la majaribio. Inahitaji watu wenye VISION, kitu ambacho hana na hawezi kuwa nayo sasa; hivyo ni vizuri aachie madaraka, kwani SI TU AMESHINDWA KUONGOZA NCHI, BALI HATA CHAMA-CCM NDIYO MAANA MIGOGORO KILA KUKUICHA. Yote hii ni dalili za kushindwa.

    NB: Nitamshauri, akafanye shughuli aliyokuwa/anayoimudu anaimudu zaidi akifanya tathmini yeye mwenyewe.
    Ahsante.
     
  9. JICHO LA 3

    JICHO LA 3 JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ningemuuliza anavutiwa na wanawake wa aina gani kwenye uongozi wake
     
  10. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ningemuuliza yeye kama raisi anachukuliaje thamani ya ela (shiling) kuporomoka kila kukicha?
     
  11. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,468
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    ningemwambia..IKULU NI MAHALI PATAKATIFU,KIKWETE HUKUCHAGULIWA NA WANANCHI WA TANZANIA KWENDA KUPA GEUZA KUA PANGO LA RIZONE........
     
  12. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ningempa za macho tu, kuwa huku kitaa machizi hawakumaindi kivile sana
    Kwamba mshua maisha hayaeleweki we unakula pipa deilee
    Kwamba Rais, mambo mengi ya kitaa umegonga kimya sana
    Kwamba wananchi kitaa wanataka kusikia kauli yako kuhusu Dowaniz, kushuka kwa madafu na kazalika
    Kwamba kitaa wanaona unawazingua tu, unaogopa kuwafukuza watendaji wabovu unawachekea tu, hasa bwa umeme
    Kwamba mkulu huku kitaa kimenuka, wanaona kila mtu kwenye gavamenti yako ni mropokaji kaa bar hakuna dispilin kivile sana
     
  13. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ningemwambia hutakiwi hapo ulipo jiuzuru.
     
  14. S

    STAM BOY Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eee bwana dah!
     
  15. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,145
    Likes Received: 674
    Trophy Points: 280
    Ningejikuta nabubujikwa machozi and after 5min NINGEJIKUTA NIMEMUWASHA KIBAO RAIS WANGU PASIPOKUKUSUDIA,BAADA YA HAPO NINGEMWAMBIA ATUBU MBELE ZA MUNGU WAKE KWA 5MIN THEN AWAITE VYOMBO VYA HABARI KISHA ATUBU NAKUWAOMBA RADHI WATANZANIA WOTE. VILE TULIMTEGEMEA NAKILE AMEKIFANYA ANAPASWA HUKUMU PASIPO MASHITAKA,WATU WANAITAFUNA NCHI NAKUIMALIZA KWA MIKATABA MIBOVU ILA YEYE ANATABASAMU. Hakika Rais wangu umewaongopea wa tanzania nanina hakika b4 2015 kunatukio litatokea ambalo litaitikisa ikulu na nchi kwa ujumla. Ikiwa Rais wangu unasoma makala hii juwa nilazima ujivuwe gamba kwakuwatundika mahakaman watu walio tufikisha hapa no way lazima ukumu ipite na kama utawahurumia MUNGU HATOKUURUMIA WEWE WALA WATU WA NYUMBAN KWAKO WALA WASHAURI WAKO ATAHUKUMU AND YOU NAME WL NEVER EVER BE REM KTK HISTORIA.
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,568
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    Ningemuuliza kama anakumbuka ahadi alizotoa wakati wa uchaguzi na kama anakumbuka gharama za kuzitekereza ahadi zile
     
  17. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ningemuuliza kwa nini Tanzania ni maskini!!!!!!
     
  18. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ningemwambia achague sehem za kucheka cheka, sio hata kwenye misiba ye anacheka tu...afu ajitahidi kupunguza kigugumizi na kurusha mikono kila anapoongea kingereza bila kusoma mahala, cha mwisho, ningemrudisha kidato cha kwanza akajifunze elimu ya uraia...
     
  19. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ningemweleza jinsi alivyotumainisha watz na jinsi alivyowadissapoint. Ningemtaka ajiuzulu kwani watz hatuna imani naye wala chama chake kwa sababu ya uongozi wake mbovu na kukosa kwake priorities na , kuangusha uchumi, kuwa mwongi kupitiliza, kuonea aibu marafiki zake mafisadi, kuifanya ikulu ni ya salma na ridhiwani, kushindwa kwake kuchukua hatua yoyote kwa watendaji wake, safari zake za nje zinakotupeleka na kwa kuwa ameshindwa, waingereza wameamua kumtupia kila aina ya misaada kwa sharti la kutopiga vita ushoga...kiujumla huenda ningemtemea mate kwa kushindwa kwake kuwa na soni hata kidogo hasa pale anapobofoa
     
  20. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Simpendi mwongo huyu!!!!?
     
Loading...