Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ungemshauri nini Col.Gadafi

Discussion in 'International Forum' started by WembeMkali, Feb 16, 2009.

  1. W

    WembeMkali JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2009
    Joined: Jun 16, 2007
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ungepewa fursa ya kutoa mawazo yako kwa Mwenyekiti mpya wa AU mheshimiwa Col.Gaddaffi ungemshauri nini?

    -Ni upi msimamo wako kuhusu suala la nchi za kiafrika kulipwa fidia na mataifa yaliyowatawala? kama Japani ililipwa/inalipwa fidia na marekani kwa mashambulizi ya mabomu ya kiatomic kuna ubaya gani kwa nchi za kiafrika kutolipwa chochote?

    -Ni upi msimamo wako wa kuzikaribisha nchi za Carribean kwenye umoja wetu wa kiafrika.Hasa ukizingatia nchi hizo nyingi zina asilimia kubwa ya watu kutoka Afrika?

    -Hivi ni kweli kuwa suala la United states of Afrika ndilo suluhu la matatizo ya Afrika? nini kifanyike kama viongozi wetu hawataweza kuafikiana kuhusu hilo?

    -Kuna mataifa mengi ya ulaya ambayo yanainterests kubwa katika bara la Afrika
    e.g Ufaransa,Marekani,Ubeligiji,Ureno,Uingereza n.k na kwa miaka mingi yamekuwa ndiyo chanzo kikubwa cha migogoro ndani ya bara hili.Je ungependa mwenyekiti mpya wa AU achukue hatua gani kuhusu hili hasa ukizingatia kuwa hakuna kiongozi hata mmoja wa kiafrika( labda Mugabe) anaweza kukemea mataifa haya kwa vitendo vyao vya kizandiki.

    Wembe.
     
  2. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #2
    Feb 17, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Umoja wa Afrika ndiyo suluhu pekee kwamatatizo ya Afrika.
    Viongozi wetu wamekwishaafikiana kuwa wanataka Muungano. Wanabishana kuhusu jinsi,na lini.
     
  3. W

    WembeMkali JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2009
    Joined: Jun 16, 2007
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je ni kweli wako tayari ku-give up their powers?...
     
  4. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Umoja wa Afrika ndio suluhu ya matatizo yetu,pia kuzikaribisha nchi za karibiani ni wazo zuri zaidi ili tuwe na himaya kubwa zaidi.Ukweli ni kwamba Afrika ilikuwa moja kabla ya wakoloni kuigawanya ili waweze kuitawala,pia ni lazima wakoloni watulipe fidia,kwa yote waliyotufanyia manake ulikuwa ni uzandiki na unyonyaji wa hali ya juu.Pia ni lazima kuzikemea nchi zinazoingilia mambo ya ndani,ya nchi zetu.Ushauri wangu ni kwamba lazima tuungane ili kuweza kuwa na sauti moja,,,,,,
     
  5. Natty Bongoman

    Natty Bongoman JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2009
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 273
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ningemuuliza,
    "ivi uzalendo wako ni kwa muungano wako na waArabu, ama kwetu - barani mwako - Afrika?"

    "ivi, nia zako za kuunganisha waAfrika, ni za kusaidia bara la Afrika ama kusaidia marafiki zako tokea zamani, muungano wa waArabu?

    "Utauza mafuta bei chini kwa ndugu wa bara lako, wakati OPEC ikinyanyusha bei baada ya kupandishwa hasira na waUlaya ?"
     
Loading...