Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ungekuwa wewe ungefanyaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KIDUNDULIMA, Aug 19, 2010.

  1. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Umehamia katika nyumba ambayo LUKU ya umeme imechezewa. Pia katika nyumba hiyo kuna wapangaji wengine wawili ambao mnatumia kwa pajomaja hiyo Luku. Na kwa utaratibu waliouweka ukakuta kuwa wanachangishana sh. 10,000 kwa kila mpangaji ili kununua umeme. Na umeme ukinunuliwa unaishia tar. 17 ya mwezi na kwa siku zilizo baki LUKU inasoma 00.00 kuonyesha kuwa umeme umekwisha lakini kwa vile imechezewa inaendelea tu kupitisha umeme.

    Kutokana na matumizi yenu makubwa ya umeme unajikuta kuwa unafaidika sana na hako kautaratibu kwa vile unachangia hela kidogo kwenye matumizi ya umeme. Baada ya kuishi kwa miezi nane TANESCO wanakuja kuwakamata. Kwa vile wewe sio mmiliki wa ile nyumba unamtaarifu Mwenye nyumba ambaye nae anakuachia mzigo kuwa umalizane na Tanesco maana yeye hana taarifa kuwa LUKU yake imechezewa. Unakwenda kwa vijana wa TANESCO wanakwambia tuongee la sivyo suala liende ofisini ambako wana kutishia kuwa faini ni sh. 5,000,000. Na kigezo wanachotumia kukubana ni kuwa wewe unataarifa kuwa LUKU imechezewa au ni Mbovu na hujatoa taarifa Tanesco. Wana sajest uwapatie sh. 20,000 ili wakurudishie umeme na kwa sharti kwamba umtafute fundi aliyeichezea LUKU airudishe kwenye hali yake ya kawaida.

    je utoe sh. 20,000 na urudishiwe umeme au suala lako lipelekwe TANESCo kwa maamuzi mengine?
     
  2. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hakuna utata katika hilo. Ulishiriki wizi na unapaswa kuubeba mzigo ipaswavyo. Hii tabia chafu wabongo kupenda wizi wizi mimi siipendi. Unatarajia TANESCO wapate wapi hela wakati wewe unaiba umeme. Uliona LUKU inasoma zero lakini umeme upo, wala hushangai! Unatumia tu, halafu ati hauhusiki. wacha! sema vishoka wa TANESCO nao mafisadi tu, ingelikuwa mimi nawapeleka ofisini, faini 5 milioni. Ndio ujue wizi ndio unaoturudisha nyumba hapa bongo
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    nawapa hiyo 20,000 elfu wanarudisha umeme then nawaongeza elfu 50,000 wachezee Luku isisome kabisa na nisilipe kitu, madhumuni ya kufanya hivi ni kuikosesha TANESCO mapato ili CCM ikose Fedha za kuiba huko TANESCO wakati wa UCHAGUZI.
     
  4. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Nawapa iyo ishirini alafu waichokonoe tena na siku nyingine wakija nawashtaki maana ntakuwa na ushaidi.
     
  5. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Vitu hivi vitizamwe kwa umakini zaidi;

    1. Je, kwenye kodi ya nyumba, utilities inclusive? If Yes, then that is non of your business...! Otherwise, it should be treated as a different contract...!

    2. Je, ulijua hili mapema? Kama ndiyo, ulimshirikisha land lord na wapangaji wenzio? Kama hukujua, then you are innocent...! Kama uliwashirikisha, you all together should be liable jointly...! na kama hukuwashirikisha, then mwizi ni wewe tu...!

    3. Je, luku hiyo ilichezewa kwa wakati gani? Kama ni kabla ya wewe kupanga, then hukupaswa kuwajibika, otherwise, iwe imechezewa mkiwepo...!

    4. Hata ukilipa 20,000.00 the other renters should contribute with you all together...!

    5. Kwangu mimi, bora ningemalizana nao kuepuka usumbufu...! maana sitoi 5 million...! Kwani zitaenda kwa Richmond, Dowans, CCM, et al.
     
  6. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,515
    Likes Received: 1,746
    Trophy Points: 280
    Nawapa 20000/= halafu nahama nyumba. Hawa jamaa wakiishiwa ni lazima watarudi tena kwa gea hiyo hiyo.... au watawatuma wengine.........
     
  7. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Uliyoyasema ni ya kweli kabisa mkuu. Afrika tunaishi maisha ya kiwiziwizi tu mpaka tunachukiza. Hapa nilipo baadhi ya waafrika wenzetu wameamua kukimbilia kununua electronic tiketi ili waweze kukwepa kulipia nauli za mabasi na treni. Hii ni kutokana na ukweli kuwa wakaguaji wa tiketi mara nyingi hawatembei na ile mashine ya kugundua kama kuna hela au la kwenye electronic tiketi yako. Huwa ni rahisi kuwakamata wale wenye tiketi za karatasi maana hizo zina tarehe uliyonunulia hivyo ikiisha muda wake unatakiwa ununue nyingine.
    Jamani tuache maisha ya wiziwizi kwa visingizio mbalimbali tuishi maisha ya haki ili tuweze kufanikiwa. Soma sahihi yangu hapa chini.
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Halafu mnalalamika kuwa nchi haina maendeleo!
     
  9. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Wapangaji wa mwanzo walikuwa na taarifa na ndio niliwakuta wakiendelea na utaaratubu huo wa maisha. Mita ilichezewa na mwenye nyumba kabla sijahamia.
     
  10. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Kumbuka ukihama unakwenda kwenye nyumba ambayo kwa matumizi yako utalazimika kulipia umeme kwa sh. 150,000 kwa mwezi maana Tanesco wame inflate bei ya umeme kutokana na gharama kubwa za uendeshaji zinazotokana na ufisadi wa IPTL, SONGAS etc.
     
Loading...