Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ungefanya nini ukiwa Rais wa Tanzania kwa mwezi mmoja?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Moony, Sep 5, 2012.

  1. M

    Moony JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kila mmoja wetu nadhani kwa njia moja ama nyingine ameguswa na matukio ya kila aina yanayotokea hapa nchini. Watu wengi wamekuwa wakirusha lawama za kila aina kwa mh. JK.
    Sasa inawezekana kabisa hapo alipo amezidiwa na hajui afanye nini kwani aidha washauri wake wakuu wanamuangusha ama hawasikilizi au inawezekana pia, wote hawana mikakati yoyote. Inawezekana kabisa wanaona nchi inavyokwenda ni sahihi kabisa.
    Sasa je mwana JF, ungefanya nini katika kipindi cha mwezi mmoja tu ambacho ungejaliwa kuwa RAIS wa nchi hii?

    Only constructive suggestions and opinions are needed na wala si utani na matusi kwani tunakusanya maoni tuyafanyie
    kazi.

    KARIBUNI KUCHANGIA.
    :welcome:
     
  2. Tungaraza Jr

    Tungaraza Jr Senior Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ziara yangu ya kwanza ingekua kutembelea DEAD SEA kuona na kuhakikisha kama kweli hakuna kiumbe anaeishi humo. Mambo ya kusimuliwa ni wakati ule nikiwa UVCCM na sikupata muda wakati nilipokua waziri wa mambo ya NJE.

    Polepole mtanielewa tu!
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    unajuaje kama siyo JK ndiye aliyeagiza polisi kuua?
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ninge mstaafisha Nchimbi kwa lazima...!
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Ningemnyonga padre Wilbrod Peter Slaa, tena pale Mnazimoja na ningefanya siku hiyo iwe ya mapumziko ili watu washuhudie kitendo hiki kwenye TV wakiwa majumbani kwao.
     
  6. M

    Moony JF-Expert Member

    #6
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nadhani jibu lako liko out of context.:A S-confused1:
     
  7. M

    Moony JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kwa nini? Ama kwa kosa gani?
     
  8. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #8
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Ningetumia nguvu zaidi kuzia wanasiasa wanaosababisha fujo na uvunjifu wa amani.
     
  9. M

    Moony JF-Expert Member

    #9
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    UNGEFANYA HIVI KAMA RAIS WETU WA JAMHURI YA MUUNGANO?????:sad::sad:
     
  10. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Dah utakuwa rais wa aina yake ,hatuhitaji rais km wewe maana hata ukimnyonga huyo bwana bado matatizo ya watanzania yataongezeka, ningekuwa mimi ningefumua jeshi la polisi na hao ntakaowqchagua nitawapeleka shule wajue nini maana ya democrasia,nitasimamia uchumi kwa kuondoa misamaa ya kodi kwa wawekezaji,nitaagiza waliotunza fedha uswis wakamatwe mara moja, nitavunja baraza la mawaziri la wakereketwa na kuunda baraza la uwajibikaji ikiwa ni pamoja na kulipunguza ukubwa wake , pia nitafungua mjadala wa namna watanzania wanavyotaka kuongozwa
     
  11. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,151
    Likes Received: 2,407
    Trophy Points: 280
    Ningemwagiza mara moja msajili wa vyama vya siasa bila kupoteza muda akifutilie mbali cha CDM.
     
  12. m

    mamajack JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwasababu ni muuaji.
     
  13. m

    mamajack JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ningewapeleka policcm kongo wakapigane maana wanahamu sana ya kuua.
     
  14. c

    cheseo Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ningejiuzulu
     
  15. M

    Moony JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kwa misingi ipi?
     
  16. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kwa kuwa muda wa mwezi mmoja ni mfupi mno, ningerekebisha mfumo mzima wa utawala kwa kuufanya uwe wa kiuwajibikaji kwa wananchi zaidi, na kwa ujumla ningefanya yafuatayo:

    1. Kwa sababu tuna tatizo kwenye usalama wa raia, ningesuka upya taasisi zinazohusika. Issue current kama ya Mwangosi, ningeagiza IGP awasimamishe kazi RPC na vijana wake woote waliokuwa Nyololo: wawekwe ndani hadi uchunguzi utakapokamilika, na baadaye ningemfukuza kazi yeye mwenyewe kama hatajiuzulu.
    2. Ningehamasisha watu watoe maoni yao kwenye mchakato wa katiba, na kuwaelewesha umuhimu wake, na kwamba wajifunze udhaifu wa katiba iliyopo ili makosa hayo yaepukwe kwenye katiba ijayo.
    3. Ningewawajibisha viongozi wote ambao maeneo yao ya kazi yanatuhumiwa kwa kutoyashughulikia matatizo
    4. Magari yote ya serikali yanayozidi cc 3000 ningeyauza, na kununua yenye uzito mdogo wa injini kupunguza matumizi
    5. Ningepandisha viwango vya mrahaba na kodi stahili kwa migodi
    6. Ningeagiza teknolojia ya kilimo, ufugaji na umwagiliaji toka Israeli. Kila Halmashauri ingeagizwa kuwa na mfumo huu: mashamba ya vijiji na ukulima wa kisasa wenye kuzingatia vigezo vyote. Pembejeo zingepwea ruzuku kwa kuzingatia mapato yanayotokana na migodi.....na kutakuwa na utaratibu wa kutenga muda wa watu kutumikia mashamba yao kwanza, halafu ya ushirika, hii itasaidia kuwa na usalama wa chakula na kuweza kuuza nje. Pia kutakuwa na kilimo cha kibiashara cha matunda na mboga kwa ajili ya soko la ndani na nje...
    7. Ningerejesha nyumba za Serikali, ili watumishi wa umma wanaostahili waendelee kuishi prime areas. Ningeanzisha mchakato wa kujenga nyingine pia.

    8.Magareza (Wafungwa) yatatumika kwa uzalishaji mali, kama mashamba na shughuli za umma

    9.Nitaanzisha taasisi mpya ya uchunguzi wa makosa makubwa (Serious Fraud), ndogo, yenye wataalam wa hali ya juu watakaolipwa vizuri, itakayofanana na iliyokuwa The Scorpions ya Afrika Kusini ambayo itakuwa inajitegemea (Autonomous)

    10. Nitaweka mfumo mzuri wa kuanzisha kampuni ya taifa ya gesi, ambayo itawauzia hisa wananchi na taasisi zingine za umma ili kuwa na umuliki mpana.

    11. Nitaivunja Tanesco na kutenganisha kampuni ya kuzalisha umeme, na nyingine ya kusambaza umeme kuongeza ufanisi.

    12. Wakuu wa taasisi zote za umma na bodi zote watakuwa wanaomba kazi, na kufanyiwa usaili na makampuni kama Deloitte.

    Muda wa siku 30 utakuwa unaishia ishia mkuu...
     
  17. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ningekuwa mimi ningeenda USA kuhuzulia msiba wa mwigizaji Michael Duncan pamoja na kupiga picha na wasanii wakubwa watakaohuzulia msiba huo.
     
  18. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Unatupima akili zetu au,
    1. Hakuna RAISI WA MWEZI SEPTEMBER
    2. UNAKIUKA IBARA YA KATIBA YA NCHI HII KWA KUTANGAZIA UMMA RAISI WA MWEZI MMOJA.
    3. UNADHARILISHA NCHI MAANA RAISI UCHAGULIWA NA WANANCHIA
    4. KIPINDI CHA URAISI NI MIAKA 5
    6. MODERATOR CONTROL THREAD
     
  19. M

    Moony JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Alaa kumbe?
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ningefanya haya:


    1. Natangaza hali ya hatari (state of emergency)
    2. Nasimamisha katiba (Suspend the contitution)
    3. Navunja bunge
    4. Nasimamisha shughuli zote za kisiasa ikiwemo CCM
    5. Halafu natawala mpaka nichoke
     
Loading...