Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unga Unawamaliza Wasanii wa Bongo Flava

Discussion in 'Entertainment' started by Dr. Chapa Kiuno, Nov 8, 2009.

  1. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    [​IMG]
    Albert Mangwea ‘Ngwair’,
    Muziki wa kizazi kipya Bongo Flava uko hatarini kutokana na kwamba mastaa wake wengi ambao wamewahi kutamba katika fani hiyo wanaanza kupotea mmoja mmoja baada ya kupata pesa na kujiingiza kwenye matumizi ya madawa ya kulevya.Unga unaimeng’enya Bongo Flava
    Mambo hayapo ok, Bongo Flava inazidi kumeng’enywa na nguvu kazi yake inapungua. Hapa ni gumzo kuwa vijana wengi wapo kwenye skendo ya kutumia dawa za kulevya.

    Kuna maswali magumu; Kwanini baadhi ya wasanii wana-shine kidogo, wanakubalika kitaa na kiasi fulani maisha yao kuwa bora lakini ghafla tu madogo wanaonekana kitaa wamechoka na afya zimekuwa dhaifu.

    Madai ya msingi ni matumizi ya dawa za kulevya a.k.a unga, kwamba madogo wengi wakishakubalika kitaa kwa njia moja au nyingine hujiingiza kwenye matumizi ya unga, wanabwia na wengine wanajidunga kabisa.

    Its dangerous! The only gent on kundi marehemu la Wakilisha, Langa Kileo anaweza kuwa mfano hai, baada ya kukiri kwenye kipindi cha XXL cha Clouds FM Ijumaa iliyopita kuwa alikuwa anabwia unga lakini sasa amestop. Langa alisema kuwa alikuwa mbwiaji mzuri wa Cocktail kabla ya hivi karibuni kuugua typhoid, hivyo kukosa access ya kupata unga.

    Alisema, alianza kama utani lakini baadaye alizidiwa na akawa hawezi kuacha, ingawa sasa hivi anamshukuru Mungu kwamba yamepita. Katika hilo, Langa alieleza kwamba angalau sasa anajisikia nafuu na afya imeanza kurejea. Hiyo ni kauli ya Langa kupitia session ya Crazy Friday, lakini ukweli ni kuwa madogo kibao wapo kwenye skendo ya kubwia.

    Albert Mangwea ‘Ngwair’, Heri Samir ‘Blu’ Mark II B a.k.a Simba ni kati ya majina ambayo yanatajwa kwenye orodha ya wanaodaiwa kubwia unga. Hayo ni majina yanayotajwa lakini nyuma ya pazia ni wengi na hii inasababisha kizazi kipya kisiwe na afya standard. Madogo wanasimama vizuri lakini baadaye wanakuwa dhoofu l’hali. Hii ni hatari na sisi kama wadau tunalaani vikali matumizi ya dawa za kulevya.

    Source: abdallahmrisho.blogspot.com
     
  2. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na muziki wa dansi pia
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Unategemea nini kwa watu waliolewa sifa na kujiona wako sayari mpya!...Not proffessional, no responsibilities, no machinery to observe laws...nothing....completely nothing...fyuuuuup!
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    acha wamalizike mi sioni wana faida gani kwa nchi hii na kizazi kijacho.kwanza wanatuharibia tu watoto
     
  5. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ndio maana akiperform wimbo 1 hoi kbsa, hat wa 2 hakumbuki lyrics tena.
     
  6. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,977
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mi siwashangai hawa vijana sababu maisha yao ni yakuiga,muziki wanaofanya ni wakuiga,sasa chaajabu nini wakiiga kula nyunga kitu kilichoanza kwa wanao waiga?
     
  7. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,770
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    Bado mko negative sana nao, madawa ya kulevya ni tatizo kubwa sio kwa bongo flava hata vijana wengine uhsusani walio mijini. Rehabilitation centers zinahitajika zaidi kutibu tatizo kuliko kuwashambulia waathirika huku hatua nyingine zikichukuliwa kupambana na matumizi ya madawa.

    Kuiga tu sidhani kama ndio chanzo cha matatizo bali vijana wengi wameunga unga sana maisha yao na frustration kibao ndio wanajikuta wako huko, mapromota na distributers achilia mbali wachuuzi wa kanda wamekuwa wakinufaika na jasho lao na hakuna yeyote aliyesimama na kuwatetea zaidi ya kugonga copy.
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    no comment cause wana akili na wanajua wanachokifanya si sahihi
     
  9. T

    Tongue blister JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2009
    Joined: Jun 19, 2009
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani swali la muhimu hapa ni " je tutawasaidia je wasanii wa kitanzania kuepukana na matumizi ya madawa ya kulevya" ?..! Tukiwaongelea wasanii tu katika hili si sahihi na haitosaidia kwani si tatizo kwa wasanii peke yao ,hatuwezi jua huenda hata watoto wetu waweza kujiingiza ktk matumizi hayo ya madawa ya kulevya..! Waswahili husema..Mwenzio akinyolewa wewe tia maji...!

     
  10. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ............................Mwenzio akinyolewa wewe tia maji...!


    Waache wafu wazike wafu wao!
    .
    .
    .
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Langa amedai kuachana na madawa ya kulevya!
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,058
    Likes Received: 5,241
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    hata taarab pia
     
  13. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Kwenye reggae ndo mwake mwanangu mwenyeweee!
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,238
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    napita njia
     
  15. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Banza Jiwe!

    Matonya vipi? nilisikia alikamatwa china,kama ni ukweli hatutamuona tena kule wananyonga tu
     
  16. Chimo

    Chimo JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2011
    Joined: Aug 31, 2008
    Messages: 584
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Langa,mangwair,banza,daz baba,diouf,blue,tid,nice,bushoke,dully,ray c,20% orodha ni ndefu ila wapo ambao si rahisi kuwagundua akiwemo nelly kamwelu
     
  17. s

    shosti JF-Expert Member

    #17
    Sep 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
     
  18. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #18
    Sep 1, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
     
  19. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #19
    Sep 1, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    sioni faida yao wacha wabwie tu..................huh
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Sep 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,058
    Likes Received: 5,241
    Trophy Points: 280
    Langa yuko EATV anaelezea jinsi alivyoachana na unga
     
Loading...