Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Undergraduate Thesis Topic suggestions!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mwantumu, Oct 14, 2009.

  1. m

    mwantumu New Member

    #1
    Oct 14, 2009
    Joined: Oct 14, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafadhalini wana jamvi wenzangu naomba msaada wenu kwa kunipa suggestion kwa ajili ya Topic kwa ajili ya thesis yangu! Kama nilivosema ni undergraduate thesis kwenye mambo ya IT especially Networking, Database au ERP systems. Aksanteni! Najua yafaa kukaa Jukwaa la Elimu lakini naomba ikae hapa kwa muda tafadhali!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    mwantumuJunior Member
    Join Date: Wed Oct 2009
    Posts: 1
    Thanks: 0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Jamani, embu wa field ya IT Msaidieni huyu mgeni wetu, japo tayari ameingia hadi chumbani... na anaonyesha kujua vitu kedekede vya JF!...LOL!Mi kimsingi nakukaribisha , sijui ni mdada, sijui ni mkaka...karibu mwaya, siku nyingine ukumbuke kupiga hodi eeh!
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,814
    Likes Received: 2,961
    Trophy Points: 280

    Unaingia hadi chumbani bila hata kugonga mwaya siku nyingine utakuta hatujavaa nguo au tuko katika yale majambozzzz.
     
  4. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ningependa kukusaidia lakini kwanza unasoma shule gani na iliyopo nchi gani?
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Big-up mkuu Zakumi. Na umsisitize sana huyu asi`concentrate kwenye Avatar yako, maana hatakuamini...inatishatisha kidogo Mkulu!
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Underage huyu mazee, wewe msaidie tu! Usiweke masharti ...vinginevyo mPM
     
  7. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi huwa nafikiri thesis mtu unaandika kwa kuangalia ni kitu gani kimekusisimua au kukukera katika somo lako, na unataka kufanya nini kukipalilia au kurekebisha huo msisimuko au hilo kero. Watu wengine watawezaje kukupa ushauri? Je umejaribu kuongea na mshauri wako wa taaluma? Unataka nani afaidike na huo uchambuzi wako?( nikiwa na maana kuwa Tanzania, nje ya Tanzania) Unataka kuandika kama technical paper au policy paper. Nakushauri uongee na mshauri wako wa taaluma.

    Hongera kwa kutimiza sehemu ya elimu yako.
     
  8. M

    MgonjwaUkimwi JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 1,142
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    Unapoomba ushauri manake hujui unataka kufanya nini baada ya kumaliza masomo. Thesis inatakiwa ikutayarishe aidha kimasomo au kimaisha. Kimasomo manake unatakiwa uchague topic ambayo itakupeleka kwenye area of interest, kwa hiyo unatakiwa ujuwe ni area gani unataka uwe mzamivu. Alternatively ungeweza kuchagua topic ambayo itakuingiza moja kwa moja kwenye labour force; kwa mantiki hii utachagua topic ambayo inalenga kampuni au taasisi unayotaka kuifanyia kazi.
     
  9. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwenye thesis kuna za theorical na za applications. Theorectical unaweza kuziandika mahali popote pale. Lakini za applications zinategemea na sehemu, wakati na resources.

    Kwa mfano katika applications anaweza kuchagua ERP implementation ya student loan. Kwa hapa mtoni, application loan ERPs zimeshafanyiwa kazi. Lakini kwa Tanzania uwanja ni mkubwa sana.
     
  10. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Msitishike mkuu nipo serious kwenye masuala ya fani.
     
  11. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    I am civil-mining engineer.

    Kama uko nje ya nchi , make sure you find a topic that is compatible with our level of tehcnology.

    Kama uko Tanzania, is good,

    1. Find out, or engage with Baraza la mitihani uone ni kwa namna gani, kwa gharama gani, na faida tunaweza, tukaandaa networking system between secondary schools. Then hiyo networking hiyo itasaidia kuwa na uwezo wa ku-print mitihani at the same time. lengo ni kuzuia uvujaji wa mitihani.

    Sio lazima shule zote unaweza ukanza na shule chache

    2. Fanya namna ya wananchi kuweza kupiga kura 'screen touch' then matokea ya kupiga kura hayatasubiri siku moja au mbili, watu wanamaliza kupiga kura , tunajua matokeo.

    3. kwenye mobile phone kuna huduma nyingi,kama yellow pages, kupata meseji za verses za love, bible au quran, I believe we may have many related services hat you can think of......,
    Pia nenda serikalini, lots of department need database, say
    uzazi na vifo
    mambo ya ndani(waombaji wa passport)
    Criminal records
    Colleges

    n.k

    Note that I am not aware about IT and in general

    However;

    cheers
     
  12. N

    Nwaigwe JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 423
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Jamani sikuhizi hivi vyuo tunavyosoma ni balaa! Yaani watu tunasoma soma tuuu ili mradi eti chuo!! kwa nini usiangalie credibility yake kabla ya kujiunga!!? vyou vingine havina hadhi kabisa.!!
    Sasa we she/he hujui kwamba thesis ni document ambayo inatakiwa kuandikwa base on your OWN INTEREST au kama ni donor, sponsor au organisation then ita-base kwenye interest zao, hukufundishwa hilo? Pili umetaja sijui unasoma kwenye fani gani gani sijui huko.. lakini bado hatuwezi kujua ni modules gani kwenye hiyo fani yako ulizosoma, na thesis inatoka kwenye hizo modules. Hata supervisor wako humuulizi'eti niandike nini vile' sasa maana ya kuwa wewe mwanafunzi ni nini?Ebu acha uvivu na uzembe rudi kaa tulia tafakari nini unataka,kifanyike lini, wapi kwa muda gani na kwa faida ya nani, na siyo kutaka kutafuniwa. Ukishapata wazo ndiyo uulize watu ebo! uvivu tuu!
     
  13. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Chagua topic ambayo upo interested nayo na uwe specific kwenye hiyo topic.
    Ukisema kila mtu akupe suggestion hapa wanaweza kukupa suggestion ya topic ambazo wewe haupo interested nazo.
     
  14. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Tawire Mkuu, you are right on the money!
     
  15. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    wamekugusa mahala pako eeehee
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wacha uswahili
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Uswahili
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Uswahili
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Very good observation.

    Kwanza nadhani huyu anazungumzia dissertation sio thesis.

    Pili, fursa ya kuchagua topic ya dissertation ni fursa adimu sana ambayo sisi wengine hatukuweza kuipata kutokana na sababu moja au nyingine. Kwa mawazo yangu kupata topic sio kitu kigumu kwa mwanafunzi anayejua vyema fani yake, na wala huitaji kuwa astrophysicist kujua fani yako inahusika na kutatua matatizo gani ktk jamii.

    Kutokana na matatizo au motives ndipo hapo watu huwa wana-brainstorm research questions etc etc etc.

    Kwa kifupi huyu mleta hoja amenidissappoint sana.
     
  20. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Usiyeleta uswahili, hivi kuna tofauti gani kati ya thesis na dissertation?
     
Loading...