Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Under Pressure: Kikwete Caves in-Serengeti Road Project Scrapped!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by LINCOLINMTZA, Jun 24, 2011.

  1. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    [​IMG]


    KENYA 1 TANZANIA 0

    Stupid me ...nilifkiri watu wa mikoa ya kaskazini wana influence serikalini kumbe....

    we will regret this decision for the next 100 years

    bora tujengewe airport yetu ya kisasa bagamoyo na bandari na msilalamike

    whatever happened to OUR NATIONAL INTEREST?
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    halafu tunasema miaka 50 ya uhuru!hili suala lirudi bungeni tuone.sasa naamini kabisa rais wetu hana maamuzi ni kiranja tu.
     
  4. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Una maaana Kenya wana mkono wao hapo??
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..WB na Wajerumani wamekuja na mpango mzuri zaidi.

    ..kwanza, ni njia itakayopita kusini mwa Serengeti ambayo itawafikia wananchi wengi zaidi, na haitaathiri mazingira ya Serengeti.

    ..pili, tumepewa "carrot" ya kusaidiwa ktk mpango wa barabara za vijijini ktk maeneo yanayopakana na Serengeti.

    ..halafu hii habari ya "kuwaunganisha" wananchi wa Musoma na huduma zilizoko Arusha[not vice versa] I think is very condescending dhidi ya wananchi wa Musoma. kwanini Musoma isijengwe na yenyewe kufikia hadhi ya Arusha au hata zaidi? What about an international airport, referral hospital, University ...in Musoma?
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Matatizo ya kushangilia pesa za wafadhili. Serengeti iliingizwa kwenye urithi wa dunia ili tupate mipesa ya UNESCO sasa wametubana tusichezee urithi wao!!
     
  7. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Nimelia machozi na nchi yangu. Hiyo ndiyo gharama ya kuongozwa na serikali ya wapumbavu isyokuwa na priorities za kuendeleza nchi. Kweli hapa Kenya wameshinda tena; dah!! Tanzania yangu wee!!

    Hivi kweli studies hizo zimeonyesha kuwa Zebra watakuwa affected kwa namna gani? Mbona hawajatoa data zozote zaidi ya speculations tu. Kilichotokea hapa ni conjectural arguments zilizotolewa na Kenya, zikapamba moto huku sisi tukishughulika na upumbavu tu. Kutokana na ujinga wetu, Kenya wakasikilizwa, Tanzania tukafyata mkia!!
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kwanza UNESCO haijawahi kutoa fedha zozote za kuendeleza Serengeti zaidi ila magari mawili tu yaliyotolewa zamani sana, nadhani mwishoni mwa miaka ya themanini hivi
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    you dont hv even electricity in your country, wht is your NATIONAL INTEREST? road across the park?
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo mkuu pamoja na kuifanya urithi wa dunia lakini hatujapata faida yoyote!
     
  11. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #11
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    [h=1]Serengeti road scrapped over wildlife concerns[/h][​IMG]By Richard BlackEnvironment correspondent, BBC News[​IMG]The Serengeti is a key destination for tourists in Tanzania
    Controversial plans to build a tarmac road across the Serengeti National Park have been scrapped after warnings that it could devastate wildlife.

    The Tanzanian government planned a two-lane highway across the park to connect Lake Victoria with coastal ports.
    But studies showed it could seriously affect animals such as wildebeest and zebra, whose migration is regarded as among the wonders of the natural world.
    The government confirmed the road across the park will remain gravel.
    [​IMG]The bat-eared fox is another Serengeti resident, and depends on wildebeest for much of its food
    In a letter sent to the World Heritage Centre in Paris, the Department of Natural Resources and Tourism says the 50km (30-mile) section of road across the park will "continue to be managed mainly for tourism and administrative purposes, as it is now".
    The government is considering an alternative route for a major trade highway that would run to the south of the park.
    This would avoid areas of high conservation value, and - although a longer route - would bring the opportunities afforded by a modern transport link to more people.
    Last year, a group of scientists warned that the proposed road across the park could bring the number of wildebeest in the park, estimated at about 1.3 million, down to 300,000.
    Collisions between animals and traffic would be unavoidable, they said.
    And with a corridor on either side of the road taken out of the hands of the park authorities and given to the highways agency, fencing would almost certainly result, blocking movement of the herds.
    If wildlife were damaged, they warned, that could also affect the local economy, in which tourism plays a major role.
    'Wonder of nature'The researchers described the Serengeti as "a rare and iconic example of an ecosystem driven by a large mammal migration".
    That annual north-to-south trek involves about 1.5 million animals, including wildebeest and zebra.
    [​IMG]More than a million wildebeest live in the Serengeti
    As the animals travel, they dump vast quantities of urine and dung across the land, fertilising plant growth, while the trampling of hooves also prevents bush from over-growing the grassland.
    An impact assessment compiled for the government confirmed the expected impact on migration, adding that the decline of wildebeest and zebra would have a knock-on effect on predators such as lions and cheetahs.
    These are among the animals that tourists come to see.
    Scientists also warned that the road could bring invasive plant species or unfamiliar diseases into the park, a World Heritage Site.
    Last year, the World Heritage Committee expressed its "utmost concern" about the "potentially irreversible damage" that the highway could bring.
    Environmental campaigners have welcomed the government's decision, with the organisation Serengeti Watch saying: "A battle has been won".
    However, they warned that the region faces a number of other threats, including roads around the park and poaching.



    MAONI YANGU: yawezekana kenya wa mkono katika hii habari ya serengeti lakini wameingia je kwenye hii habari?


    mtoa mada katulisha matango pori yenye sumu , kawapeleka anavyotaka yeye

    musoma na mwanza kuna link nzuri sana ya mawasilino tena ya uhakika mwanza na Arusha kuna tofauti gani?

    kama ni hospitali mwanza zipo kubwa tu na karibu kuliko arusha.

    kuhusu hiyo mabarabara kuwa na madhara kwa hao wanyama hakuna haya haja ya utafiti ni comon sense kwamba kwa namna yeyote ile kuna wanyama wanapenda utulivu na mazingira yao.

    kuna watu bado wake weak sana wanaposikia kenya hao kenya wana uwezo gani wa kuwaonga WB

    hii issue WB waliitema straight bila kutafuna maneno wala kupoteza muda tujipange upya na tujiamini kenya kenya kila siku kenya


     
  12. J

    JokaKuu Platinum Member

    #12
    Jun 24, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..tuache ushabiki wa Tanzania vs Kenya.

    ..kuna mambo ya msingi tunayoweza kushindana na Kenya na siyo hili la kuharibu mazingira na mandhari ya Serengeti.

    ..kama tunataka kuwa juu ya wa-Kenya tunapaswa kuboresha mfumo wetu wa elimu, na zaidi tuhakikishe mazingira ya uwekezaji na uzalishaji yanakuwa bora kuliko yale yaliyopo Kenya.

    ..majuzi tu, Al Jazeera wamechukua aumuzi wa kuweka makao makuu ya idhaa yao ya Kiswahili Nairobi Kenya. Tafakari.


     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    . Why are they building this road? A prime reason is to move rare minerals to the coast faster. These minerals are used in batteries for cell phones, laptops and hybrid cars. The irony is the very cars that are touted as saving our environment are ruining a far more precious one
     
  14. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    mtoa mada kawapotosha watu hiyo habari na hiyo picha ya hao wakenya kachomekea ili
    kuwauza watu,
    kuna watu wanafanya mzaa na nchi kwa chuki zao binafsi au kwa kutojua mambo yanakwenda je

    kama kweli yeye alikuwa na nia nzuri kwa nini hakuweka hiyo habari hapa ila kaweka link na kuanza kuongea ya kwake

    mimi nawachukia sana watanzania kama hawa hakuna haja ya kupotosha mambo kwa ushahidi wa uongo.

    kama yeye anadhani kwamba kenya wametuibia hii habari ya BBC haikuwa na uhusiano na mada yake
     
  15. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    more detail mkuu hayo madini yanapatika wapi?
    na ni yepi sio wote tunajua
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    data gani unazitaka? na wewe una hisa kwenye yale mahoteli?
     
  17. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    >>..nina hakika wangependa kuweka Tanzania kwa sababu za JIOGRAFIA maana tuko katika kati hasa arusha lakini na huu umeme wetu wa mgao na serikali kunyanyapa wahandishi wa habari vinaweza kuwa vikwazo kwa wao kunda kenya
    baadaye hapo viongozi wetu watasema kenya wametuzunguka sisi ndio tunaongea kiswahili

    wangweka zanzibar blablabla
     
  18. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    Comrades, let Kenyans be the winners. But, I, myself was against this plan. As long as there is an alternative acknowledgeable by most and funds have been secured for it, then let's be losers according to some of you in support of an earlier plan. And for the case of national interest, I doubt if this would have been a triumphal fight in defense of national interests before the eyes of existing many and those in the distant future.
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Jun 24, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Badala ya kutulaumu sisi wa kaskazini, mlaumu rafiki yako aliye Magogoni. Hana back bone. But I told you guys over 2 weeks ago in the thread on Serengeti that Kikwete has bowed downed to pressure. The road will not be built.
     
  20. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Bro, despite the fact that I was against the plan; for him is Wachaga loosening the grip to let this happen...
     
Loading...