Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unawafahamu mawaziri na naibu mawaziri wapya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sokomoko, Nov 25, 2010.

  1. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Unawafahamu mawaziri na naibu mawaziri wapya? Send to a friend Wednesday, 24 November 2010 21:09 0diggsdigg

    Na Neville Meena
    Jana Rais Jakaya Kikwete alitangaza baraza la mawaziri ambalo linajumuisha mawaziri 29 na naibu mawaziri 15 hivyo jumla yao kuwa 44. Katika safuhii tunakuletea wasifu wa baadhi ya mawaziri ambao wamo katika baraza hilo litakaloapishwa Jumamosi ya wiki hii, Ikulu jijini Dar es Salaam.


    1. Jina: Mathias Meinrad Chikawe Malome
    Nafasi: Waziri wa nchi, Ofisi ya Rais – Utawala Bora
    Kuzaliwa: 30 May 1951
    Jimbo la Ubunge: Nachingwea - CCM (2005-2010) na amechaguliwa tena katika uchaguzi mkuu wa 2010
    Nafasi nyingine:
    Waziri wa Katiba na Sheria (2006-2008)
    Naibu Waziri wa Katiba na Sheria (2005-2006)

    Elimu:
    Stashahada wa Uzamili ya Sheria za Kimataifa na Maendeleo (Uholanzi) (1981 -1982)
    Stashahada wa Uzamili katika Utawala (Uingereza – 1977 – 1978)
    Shahada ya Sheria - LL.B (Hons) Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (1972 – 1975)
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

    2. Jina: Stephen Masato Wasira
    Nafasi: Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – Mahusiano na Uratibu
    Kuzaliwa: 1945
    Jimbo la Ubunge: Bunda – CCM (2005 – 2010) na amechaguliwa tena katika uchaguzi mkuu wa 2010

    Nafasi nyingine
    • Waziri: Kilimo na Mifugo (1989 – 1990), Maji (Januari 2006 - Octoba 2006), Kilimo, Chakula na Ushirika (Octoba 2006 - Februari 2008), Ofisi ya Waziri Mkuu (Tamisemi) (Februari 2008 - Mei 2008) na Kilimo, Chakula na Ushirika (Mei 2008 – Novemba 2010).
    • Mbunge: Mwibara (1970 – 1975), Bunda (1985 – 1990),(1995 -1996) na (2005 – 2010)
    • Naibu Waziri: Wizara ya Kilimo (1972 – 1975), Serikali za Mitaa (1987 – 1989),
    • Mkuu wa Mkoa: Mara (1975 – 1982), Pwani (1990 – 1991),
    • Waziri mwambata: Ubalozi wa Tanzania, Washington, DC, Marekani (1982 – 1985)

    Elimu
    • Shahada ya Uchumi (BA in Economics) Chuo Kikuu cha Washington, DC (Marekani)
    • Shahada ya Sayansi ya Siasa (Chuo Kikuu cha Washington, DC (Marekani)
    • Shahada za Uzamiri katika Utawala (Masters in Public Administration),Chuo Kikuu cha Washington, DC Marekani.

    &&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

    3. Jina: Hawa Abdulrahman Ghasia
    Nafasi: Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – Manejimenti ya Utumishi wa Umma Kuzaliwa: 10 Januari 1966
    Jimbo la Ubunge: Mtwara Vijijini (2005 – 2010) na amechaguliwa katika uchaguzi mkuu wa 2010.

    Nafasi nyingine:
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – Manejimenti ya Utumishi wa Umma (2006 – 2010)

    Elimu:
    Shahada ya Uzamiri ya Maendeleo Vijijini (M.A. Rural Development) Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA) (2001-2003)
    Stashahada ya juu ya Uchumi (1992 1995) Chuo Kikuu cha Mzumbe

    Historia ya Ajira
    Mkurugenzi Msaidizi na nafasi mbalimbali katika – Halmashauri ya Wilaya ya Masasi (1992 – 2005).
    &&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

    4. Jina: Bernard Membe
    Nafasi: Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    Jimbo la Ubunge: Mtama
    Kuzaliwa: 9 Novemba 1953
    Nafasi nyingine alizowahi kushika:
    Waziri: Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa (2007- 2010)
    Naibu Waziri: Nishati na Madini (2006 - 2007) na Mambo ya Ndani (Januari 2006 – Oktoba 2006)

    Historia ya Ajira
    1992 - 2000 Mshauri katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    Ofisi ya Rais – Mchambuzi wa masuala ya ulinzi na usalama
    Elimu:
    Shahada ya Uzamili ya Uhusiano wa Kimataifa – Chuo Kikuu cha dar es Salaam (1981-1984)
    Shahada ya kwanza (BA) (1977 - 1990)
    &&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&



    5. Jina: William Vangimembe Lukuvi
    Nafasi: Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge)
    Kuzaliwa: 15 Agosti 1955
    Jimbo la Ubunge: Ismani (2005-2010) na amechaguliwa tena katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2010.

    Elimu:
    Stashahada ya Sayansi ya siasa, Urusi (Diploma in Political Science – USSR - (1982 – 1983).
    Cheti cha Ualimu, Chuo cha Ualimu Tabora (1975)
    Cheti cha masuala ya Usalama, (Iringa Training in Defence and Security - 1980)
    Mafunzo ya Uongozi (Urusi) - 1985

    Nafasi nyingine alizowahi kupata
    Mkuu wa Mkoa: Dar es Salaam na Dodoma
    Waziri: Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, 2000 – 2005)
    Naibu Waziri: Wizara ya Kazi na Maendeleo ya Vijana (1995 – 2000)
    Mkuu wa Wilaya: Bukoba (1994 - 1995)
    Chama cha Mapinduzi: Nafasi mbalimbali za uongozi ndani ya CCM (1984 – 1993).
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++


    6. Jina: Mary Michael Nagu
    Nafasi: Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwekezaji na Uwezeshaji)
    Jimbo la Ubunge: Hanang 2005- 2010 na amechaguliwa tena kuongoza jimbo hilo katika uchaguzi mkuuwa mwaka huu.
    Kuzaliwa: 11 Mei, 1952

    Nafasi alizowahi kushika:
    Waziri: Viwanda, Biashara na Masoko (2008 – 2010), Katiba na Sheria (2006 – 2008), Ofisi ya Rais – Manejimenti ya Utumishi wa Umma na Maendeleo ya Jamii, Wanawake na Watoto

    Elimu:
    Udaktari wa falsafa (PhD), Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Washington (2002 -2004)
    Masomo ya Utawala (Commonwealth Diploma in General Management (1987)
    Stashahada ya Uongozi – Japan (1982 – 1984)
    Shahada ya Uzamiri ya Uchumi, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (MA Economics) (1979 )
    Stashahada ya elimu ya biashara (Milan) 1979
    Diploma in Business Education – Milan
    1976 1987
    Shahada ya Uchumi, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (1973-1976)

    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++


    7. Jina: George Huruma Mkuchika
    Nafasi: Waziri wan chi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)
    Kuzaliwa: 6 Octoba,1948
    Jimbo la Ubunge: Newala (2005 – 2010) na amechaguliwa tena katika uchaguzi wa mwaka huu.

    Nafasi nyinginea alizowahi kushika:
    Waziri: Habari, Utamaduni na Michezo (2008 – 2010)
    Mkuu wa Mkoa (1998 – 2005)
    Mkuu wa Wilaya (1983 – 1998)
    Kamanda Vita vya Kagera (1970)
    Naibu Katibu Mkuu (CCM Tanzania Bara) 2008 - sasa
    Pia amewahi kushika nyadhifa nyingine mbalimbali ndani ya CCM (1968 – 2008).

    Elimu:
    Shahada ya Elimu, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (1970 – 1973) Shule ya Sekondari Ilboru (A-Level Education)

    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

    8. Jina: Mustapha Haidi Mkulo
    Nafasi: Waziri wa Fedha na Uchumi
    Kuzaliwa: 26 Septemba 1946
    Jimbo la Ubunge: Kilosa (2005 – 2010) na pia ameweza kutetea nafasi hiyo katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu.

    Nafasi nyinginea alizowahi kushika:
    Waziri: Fedha na Uchumi (2008 – 2010)
    Naibu Waziri: Fedha (Anayesimamia Sera, 2006 -2008)
    Mkurugenzi Mkuu: Shirika la Taifa la Hifadhi ya Jamii (NSSF, 1987 -2000)
    Elimu:
    Shahada ya Uzamili ya Mashirika ya Maendeleo ya Taifa (MBA) Chuo Kikuu cha Almeda (1985- 1987).

    Historia ya Ajira
    Mkurugenzi wa Uendeshaji, Shiria la Maendeleo la Taifa (1985)
    Msajili wa Hazina, Wizara ya Fedha (1982-1985)
    Mkurugenzi wa Mipango na Fedha, NDC (1980-1982)
    Mdhibiti wa Fedha NDC (1978-1980).

    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

    9. Jina: Shamsi Vuai Nahodha
    Nafasi: Waziri wa Mambo ya Ndani
    Kuzaliwa: 20 Novemba, 1962
    Jimbo la Ubunge: Mbunge wa Kuteuliwa

    Nafasi nyinginea alizowahi kushika:
    Waziri Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar (2000 – 2010)

    Elimu:
    Shahada ya kwanza ya elimu, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam(1984 – 1987).
    Cheti cha masomo ya lugha, taasisi ya Kiswahili na Lugha za kigeni Zanzibar (1980 – 1984)
    Stashahada ya Uzamili katika uhusiano wa kimataifa, Chuo cha Diplomasia Dar es Salaam (1995 – 1996).
    Shahada ya Sheria (LLB), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (1999).

    Historia ya Ajira
    Mkurugenzi wa vipindi vya elimu (televisheni Zanzibar, 1988 – 1991)
    Mhariri na Afisa Uhusiano katika Idara ya Habari Maelezo (Zanzibar)

    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    Jina: Emmanuel John Nchimbi
    Nafasi: Waziri wa Habari, Utamaduni, Vijana na Michezo
    Tarehe ya Kuzaliwa: 24 Desemba, 1971
    Jimbo la Ubunge: Songea Mjini (2005-2010) na ametetea tena nafasi hiyo katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu

    Nafasi nyinginea alizowahi kushika:
    Naibu Waziri: Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa (2008 – 2010), Kazi, Ajira na Maendeleo ya Vijana (2006-2008) na Habari, Utamaduni na Michezo (Januari 2006 – Oktoba 2006).
    Mkuu wa Wilaya: 2003 -2005
    Afisa Tawala, Baraza la Taifa la Usimamizi wa Mazingira (NEMC, 1998 – 2003)

    Elimu:
    CommonWealth Open University PhD (Management) 2001 2003 PHD
    Shahada ya uzamili katika masuala ya fedha na benki (MBA), Chuo Kikuu Mzumbe, (2001 -2003)
    Stashahada ya Juu ya Uongozi, Chuo cha Uongozi wa Maendeleo Mzumbe (IDM) (1994- 1997).


    Jina: Celina Ompeshi Kombani
    Nafasi: Waziri wa Katiba na Sheria
    Jimbo la Ubunge: Ulanga Mashariki (2005-2010) na ametetea tena nafasi hiyo katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu.
    Tarehe ya Kuzaliwa: 19 Juni 1959

    Nafasi nyingine alizowahi kushika
    Waziri: Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi) (2008 – 2010).
    Naibu Waziri: Ofisi ya Waziri Mkuu – Tamisemi (2006 – 2008)

    Elimu:
    Stashahada , Chuo cha Uongozi wa Maendeleo Mzumbe (IDM) (1985)
    Shahada ya Uzamili ya Uongozi (IDM) (1992-1994)

    Historia ya Ajira
    Afisa Tawala Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA)
    Meneja wa Kiwanda cha Maturubai Morogoro (Morogoro Canvas Mill)( 1994- 1995)
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    CommonWealth Open University PhD (Management) 2001 2003 PHD
    Shahada ya uzamili katika masuala ya fedha na benki (MBA), Chuo Kikuu Mzumbe, (2001 -2003)

    Hii ya nchimbi imekaaje? miaka inafanan 2001*2003 anakamua MBA na PHD at the same time??????????????????????
     
  3. Muro

    Muro Senior Member

    #3
    Nov 25, 2010
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafadhali tupe za Mawaziri wapya na Manaibu wao.
     
  4. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Naendelea kufatilia mkuu
     
  5. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kwa mujibu wa gazeti la mwananchi la leo mkuu
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,063
    Trophy Points: 280
    8. Jina: Mustapha Haidi Mkulo
    Nafasi: Waziri wa Fedha na Uchumi
    Kuzaliwa: 26 Septemba 1946
    Jimbo la Ubunge: Kilosa (2005 – 2010) na pia ameweza kutetea nafasi hiyo katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu.

    Nafasi nyinginea alizowahi kushika:
    Waziri: Fedha na Uchumi (2008 – 2010)
    Naibu Waziri: Fedha (Anayesimamia Sera, 2006 -2008)
    Mkurugenzi Mkuu: Shirika la Taifa la Hifadhi ya Jamii (NSSF, 1987 -2000)
    Elimu:
    Shahada ya Uzamili ya Mashirika ya Maendeleo ya Taifa (MBA) Chuo Kikuu cha Almeda (1985- 1987).

    Historia ya Ajira
    Mkurugenzi wa Uendeshaji, Shiria la Maendeleo la Taifa (1985)
    Msajili wa Hazina, Wizara ya Fedha (1982-1985)
    Mkurugenzi wa Mipango na Fedha, NDC (1980-1982)
    Mdhibiti wa Fedha NDC (1978-1980).






    Elimu ya huyu waziri wa fedha mbona haieleweki?? Au kuna sehemu wameruka kandika??
     
  7. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    WanaJF Kwani tatizo ni nani ni waziri wa wizara gani????????????? Tatizo ni malengo na dhamiri ya hao waliowachagua na kuwatangaza-mafisadi papa RA, EL, AC, na kiranja wao mkuu mkwere!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    These ministers elects are tools za kutekeleza malengo ya kifisadi ya minority and unpopular serikali ya the so called 27% ya watanzania milioni 40!!!!!!!!!!!! Wuuuuuu!!!!-nachoka sana!!!!!!!!!!!!!Wanakwenda kutumika kujenga na kuimarisha misingi ya serikali iliyo chini ya laana ya Mungu kwa kupora haki za msingi za kuchagua wawakilishi!!!!!!!!!!!!! Hebu waza!!, miongoni mwao hawa mawaziri (pinda, lukuvi, makinda , na wengine -jumla yao 19) hawajachaguliwa na watanzania waliojiandikisha kupiga katika uchaguzi wa 31.10.2010!!!!!!!!!, ila kwa ujanja na hila za mafisadi hao wanaodai kura za maoni ya wana sisiemu wasioandikishwa kupiga kura ndiyo waliowachagua na kuhalalisha wao kuwa madarakani!!!!!!!!!!!!Waliojiandikisha kupiga kura kwenye majimbo 19 walioporwa haki walikuwa kutoka vyama vyote vilivyoshiri uchaguzi huu waliojiandikisha na kushiriki kupiga kura,+ watanzania wenye kadi za kupiga kura na walioshiriki wasiokuwa na vyama; waza katika jimbo moja wenye sifa hizi walioporwa haki ya kuchagua wawakilishi walikuwa wangapi??????? Hii ni serikali iliyolaaniwa!!!-itawezaje kuleta maendeleo halisi kama si wishful thinking?????? Maendeleo ni ridhaa ya Mwenyezi Mungu, na Mungu ni wa haki; kamwe hata hatatoa baraka kwa wasiomheshimu na kumtukuza!!!-iweje muwasifu hawa vyombo vya kujenga ufisadi nchini kuwa ni mawaziri makini???????????Ndiyo maana tangu taifa hili limkatae Mungu miaka ya 60+ mpaka leo, mataifa dhaifu na manyonge yaliyotuzunguka yanatoka nyuma yetu na kutupita kimaendeleo kwa sababu tunadhani maendeleo ni ridhaa ya mwanadamu!!!!!!!!! Ila, kama kweli Mr 6 atafanya kama tulivyohabarishwa na MwanaJF Waziri Mkuu, huyu Mr 6 pekee nitamwagia sifa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  8. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2010
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    wote wako poa na cv zao hata kama wamedanganya tutawapima kwa utendaji kazi wao...
     
Loading...