Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unaujua Mtori?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Speaker, Feb 24, 2012.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Inasemekana mtori una husika sana katika kutengeneza
    afya yako na kukuwezesha kumudu vyema maisha ya "ndoa".

    Nime jifunza kuutengeneza,ningependa ujue pia na ujaribu mara moja moja.


    VIPIMO

    Ndizi mbichi 10
    Nyama kilo 1
    Nazi ya kopo 1
    Chumvi Kijiko 1 cha chakula
    Ndimu 1
    Bizari ya manjano Kijiko 1 cha chai
    Pili pili mbichi 3
    Nyanya (tomatoes 2
    Kitunguu maji 1
    Thomu na Tangawizi ya kusaga Kijiko 1 cha chakula

    .NAMNA YA KUTAYARISHA NA KUPIKA

    1. Kata nyama vipande vipande na uisafishe.
    2. Chemsha nyama weka chumvi, thomu, tangawizi na ndimu. Iache iwive.
    3. Kata kata nyanya na kitunguu, kisha mimina kwenye nyama inayochemka, weka na bizari nusu kijiko. Wacha supu iwive kisha weka pembeni. Ukumbusho: Hakikisha supu inakuwa kiasi na si nyingi.
    4. Menya maganda ndizi na uzikate vipande vipande vya kiasi.
    5. Zikoshe ndizi na uziweke ndani ya sufuria.
    6. Weka maji ndani ya sufuria kisha zichemshe ndizi mpaka ziwe laini kidogo.
    7. Zimwage maji ndizi kisha mimina supu na nyama ndani ya ndizi.
    8. Mimina nazi pili pili na bizari nusu kijiko ndani ya ndizi na uziweke kwenye jiko zichemke mpaka zibakie na urojo kiasi. Onja chumvi na uongeze kadri utakavyopenda.
    9. Weka pembeni zipoe.
    10. Pakua ndizi kwenye sahani au bakuli tayari kwa kuliwa.

    Karibuni.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ila kuwa mwangalifu,
    Utapata kitambi afu pafomensi ishuke zaidi

    Asante kwa mapishi, mie nimezoea kupika mtori wa kienyeji
     
  3. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yooote hayo mwishoni una fanya + mazoezi.
    Lakini pia haukuli mtori kila siku,..........
    babu zetu walikua wana kula nyama mbichi,leo hii tunaambiwa nyama nyekundu
    zina madhara,.....kwao hazi kuwadhuru pamoja na kwamba walikua wana kula mbichi,
    HAWAKUWA WANAKULA NYAMA KILA SIKU......AU KILA WIKI.

    Siku hizi nyama ikikosekana nyumbani inaonekana wewe masikini,.....mtori ni sawa pia,...
    HUTAKIWI KULA KILA SIKU.

    Huo wa kienyeji una pikwa vipi?
     
  4. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    mhh mbona hauna chumvi?
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mmmh,rudia kusoma bana.
    Namna ya kupika @namba 2.
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Afu unanikumbusha Clemmy mbona??
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haha,...
    Alianza Speaker,akaja Clemmy amerudi Speaker tena.
     
  8. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,969
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Mimi pia tena wa kule kwetu mindizini..

    @Speaker, leo una appetite kweli..naona uliposikia mtori umekimbia gengeni, angalia usichane bwana!! Thanx kwa recipe
     
  9. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    We ndo ume nikumbusha bana,....ila kazi ya jioni hiyo lazima niukule leo.
    Raha ya mtori uwe wa motoooooooooo.
     
  10. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu umenisababishia njaa!
     
  11. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ohoooo,mda wa lunch lakini huu bana.
    Au ulitaka ku-skip chakula?
    Sio vizuri wahi mapemaaaaa,...

    DSC00852.JPG

    Ila mtori mzuri ni wa nyumbani kwako sio wa magengeni au hotelini
    Na ukule jioni au asubuhi.
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kwa dar kama ni mchana lazima uvue na shati.
    ila mtamu...

     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndo maana nikasema inapendeza ukiwa home,....
    asubuhi sana au jioni,....raha mpaka kisogoni.

    Hata kama ulikuwa mvivu mechini lazima damu ichemke siku hiyo.
     
  14. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 503
    Trophy Points: 280
    ungeweka picha,ingependeza zaidi.wengine tushibe kwa kuangalia picha tu
     
  15. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,969
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Huoo Mtoriiiii

    View attachment 48128
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mtori unatabia ya "kupunguza performance"...!
     
  17. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yaani huu uzi wako umenichanganya kabisa! Maana huku nilipo sioni namna ya kupata mtori mchana huu, na njaa ndo inazidi lkn kila nikiwaza nile nini nasikia tu sauti za ndani; Mtori! Mtori! Mtori...!!! Yaani ni noma mkuu.
     
  18. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    acha kupotosha ukweli,....labda una umwa wewe
     
  19. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Pole sana bana,jitahidi ukamate mtori saaaafi usiku.
    Nimeona ume quote ugali wangu nikajua umeupenda haha.
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    huo ni mtori au ndizi nyama?
     
Loading...