Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unatoa haja kubwa ya aina gani ?

Discussion in 'JF Doctor' started by uporoto01, Mar 28, 2011.

  1. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi wangapi baada ya kujisaidia haja kubwa huwa na mazoea ya kuangalia mzigo uliotoka ? Kwa afya yako uwe na mazoea ya kuangalia mavi yaliyotoka ili ujue afya yako ya mfumo wa usagaji/tumbo na kwa ujumla afya yako.

    Haja kubwa haitakiwi kuwa ngumu au laini sana.Kwa tumbo linalofanya kazi vizuri na mtu alaye chakula mchanganyiko pamoja na matunda/mboga mboga na pia kunywa maji ya kutosha haja kubwa inatakiwa kutoka herufi S (nzuri sana), au herufi C (kawaida), herufi I (mbaya).

    Ukiwa unapata haja kubwa ngumu sana mpaka jasho lakotuka ukisukuma inamaana hunywi maji yakutosha au hauli matunda/mboga mboga-fiber.Uwe pia na mazoea angalau mara moja kwa mwaka unapima choo ili kujuwa kama una minyoo au matatizo yoyote mengine kuhusiana na tumbo.

    Maelezo haya nimeyapata kwa doctor Oz wa Oprah show fame.
     
  2. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    mweeh jamani itabidi nijenge kachemba kadogo, ili niwe nacheki kwa afya yangu.mmmh.
     
  3. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kama unaharisha, je ni herufi ipi inatakiwa?
     
  4. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Herufi O kama utkuwa umetulia lakini kama utakuwa unahamahama basi utachora namba nane
     
  5. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hahaha jamani hili jukwaa lina mambo. Lol.
     
  6. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    :lol::lol:

    kimpumu kopo ngapi umetwanga leo uporoto?
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    dah! Mimi itabidi nianze kunyea poti maana hiki choo cha shimo nitashindwa.
     
  8. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ukisoma maelezo kuharisha sio kawaida.

    Hamia kwangu kuna choo cha kidhungu.
     
  9. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    ah ah ah ah ah aha ahha hah:lol::lol::lol::lol:
     
  10. dracula

    dracula Member

    #10
    Mar 29, 2011
    Joined: Sep 4, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nikiona mavi ya kijani najua nina malaria .. tuko kama wawili kwenye familia yetu na dalili hizo wala hatuulizi maana hatuumwi mara kwa mara
     
  11. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    JF ni dawa ya presha
     
  12. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hizi herufi utazionaje kwenye choo cha kukaa!!!!

    Mi naona siku nyingine ngoma zinazama na siku nyingine zinaelea

    Any scientific reasons ?!!
     
  13. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hehehe kamanda tahazari na ule mtandao. hii mada ya kuchambua vinyesi inaweza ikakutempt utake kuwa ekspati zaidi wa vinyesi. hapa greti thinka nimethink beyond greti thinking capacity
     
  14. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwenye choo cha kukaa si unainuka kidogo kabla ya kuflash ?

    Hahaha! siku moja moja kubadili mtandao muhimu mkuu lol! Nimesoma thread nyingi hapa watu kutopata choo/kupata choo kigumu/kuharisha,baada ya kumsikia huyu daktari nikaona sio vibaya nikawajulisha maelezo yake.
     
  15. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Dah... Uporoto naona unaadvocate kwa S and C...

    sasa wanaopenda x na y inakuaje?
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sisi tunaotumia vyoo vya shimo tutakaguaje mzigo?
     
  17. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mkuu itabidi mzigo uutuwe transit kwa special airport check kabla kufika destination. dah! yaani hii sredi hizi mida za launch ndio imepata mahubiri mengi. kweli wabongo launch tunakula jioni.
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo transit itakuwa vipi? usafi je ? na maji yenyewe ya kununua kwene madumu ?
     
  19. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    itabidi utumie gloves mkuu, adhawaizi itabidi udrop somo la mzee uporoto.
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kaka somo gumu sana hili..tena lina udhungu mwingi..sisi kwetu nyumba za kupanga uswazi tumefeli wote.
     
Loading...