Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unapooana na kichaa halisi !

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Safety last, Nov 6, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kichaa siyo maradhi ,bali wataalam wengi wa saikolojia wanasema ni mtindo wa maisha ambao mtu ameamua kuishi.Nataka nikuulize swali hivi unapokwenda kuoa au kuolewa,ni nani atakwambia kwamba unayetaka kuoana naye ni kichaa?Hakuna.Unakutana mtu amevaa vizuri,amependeza,anafanya kazi yake na anaongea vizuri,unaamini kwamba ni mzima wakati mwingine amesoma sana pia "Hizo ndizo sababu zinakufanya usiulize hadhi yake kiakili"kuwa kichaa ni kuyatazama mambo kinyumenyume au kuyaona yale ambayo wengine hawayaoni katika hali halisi,huku ukijiumiza na kuwaumiza wengine pia.Kuna vichaa aina nyingi mfano:kupenda sana ngono ni kichaa,kupenda sana fedha ni kichaa, kupenda sana sifa na kujionesha ni kichaa,kupenda sana pombe ni kichaa, kupenda sana kukosoa na kulalamika ni kichaa,kupenda sana KUPENDWA ni kichaa na vingine vingi .Naita hivi ni kichaa sababu huo wote ni ukengeuko na unahitaji kupatiwa tiba hasa ushauri.Hebu fikiria umeolewa au kuoa kichaa mmoja kati ya hao hapo juu, Utafanyaje??
     
  2. h

    hayaka JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndo kazi ya urafiki, then uchumba ili upate kumchunguza na kumjua upendaye kwa undani zaidi.
     
  3. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kama mtu anapima kila unachofanya mfano,anamwambia mwenzie juzi na jana nimekuoshea gari lako hata asante hunipi .huyo si mzima
     
  4. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    nazungumzia ulikuwa "HUJUI NA UKO KWENYE NDOA" kwamba mwenzako alishawahi kufanya vitendo vinavyoonyesha kuchanganyikiwa kama kutaka kuua mtu,kutaka kujiua mwenyewe,uadui na kila mtu,kuwanyang'anya wengine wapenzi,wake au waume,na mengine ya aina hiyo utafanyaje?
     
  5. Fang

    Fang Content Manager Staff Member

    #5
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    So that is your definition of "ukichaa"?
     
  6. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    basi kila mtu anaukichaa wake! all mention above ni sifa za watu tofauti,issue ni kujuana ukichaa wa kila mmoja wenu then maisha yasonge mbele mkuu!
     
  7. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Ni afadhali kichaa anayevua nguo au kuropoka hovyo,maana huyu amepoteza uhalisi akiwa hajui,hawa vichaa ninaowasema ni vichaa wanaojua ni vichaa,lakini ni waoga wa kutaka kutoka kwenye vichaa.
     
  8. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    kwa lugha ya kiroho huu ulafi tunautambua kuw ani laana ya ulafi......................au kwa lugha ya wenzetu ni......................a curse of consumption..........
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    mh!...................
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hapa wewe unaonesha dalili zote za ukichaa.
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama ndo hivyo utakuwa hukufanya wide research kabla hujaoa/hujaolewa kwa kifupi ulikurupuka
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama ni hivyo kila mtu ana kichaa na kama ukitaka kuolewa/kuoa kwakutaka ambae siyo kichaa unaeza usipate mwenza sema utafute ambae ukichaa wake unanafuu
     
  13. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,020
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Kwa tafsiri hiyo basi kila UDHAIFU wa mwanadamu ni U KICHAA.Kwakuwa binadamu wote si watimilifu kwa maana ya udhaifu,basi kwa mtizamo wako tu conclude kwamba watu wote ni vichaa,na hivyo hata ufanye utafiti wa kumpata asiye na kichaa kwa karne nzima huwezi kumpata!Kwa mantiki hiyo basi ni bora kuomba mungu umpate mwenza ambaye anakichaa POSITIVE.Kwa mfano yule anaependa sana KUPENDWA nk.
     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwa mimi ninavyoafahamu, kila mtu ni kichaa, isipokuwa degree ya ukichaa ndiyo imetofautiana! wengine wamezidi, wangine wamepungua. Ukitaka kuprove, mchokeza mtu yeyote yule utaona varangati litakalokupata!
     
Loading...