Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unakumbuka Ugomvi wa Tambaza na Azania?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by mtu chake, Aug 8, 2011.

  1. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,856
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka kipindi niko Primary nilikua nasikia Ugomvi kati ya Azania na Tambaza..miaka ya 90"s....bahati nzuri au mbaya..nami nikachaguliwa..kusoma pale Azania..sasa..kulikuwa na ile michezo ya Don Bosco Pale Upanga...ukatokea Ugomvi Kati ya azania na Jitegemee..hakika sisahu..huu Ugomvi..maana ulikuwa mkubwa kiasi F.F.U wakaja kutawanya wanafunzi ugomvi ulikuwa mkubwa sana..na uliendelea kama Wiki hv mpaka serikali zote mbili za wanafunzi zilipokutana na kusuluhishwa

    Tena miaka hiyo hii tabia ya wanafunzi kupigana mashuleni ilikuwepo sana...
    Mfano:...Tambaza na Azania...kisa sikumbuki..ila Tambaza waliwahi kuja mpaka shuleni kwetu Azania..mapambo yalikuwa makali
    Azania na Jitegemee pale Don Bosco
    Azania na Pugu..ilikuwa mashindano ya Umiseta kule Pugu
    Kinondoni Muslim na Makongo sec..kule mwenge mashindano ya Umiseta
    Nakumbuka Ugomvi wa kwanza Azania na Tambaza kuna watu walikufa...na pia kuna jamaa aliua Kondakta kwa mwavuli ..naye alijiua..
    ikapelekea wanafunzi wengi wa Tambaza kuhamishwa mashule ya mikoani

    NAULIZA TU:mbona siku hizi hkuna mambo hayo?.....
    tatizo lilikuwa nini?
    Je wewe uliwahi kushiriki ugomvi wowote mashuleni wakati unasoma?
    Vipi mikoani nako wanafunzi walikuwa wanapigana shule kwa shule?
     
  2. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    rejea watemi wa miaka hiyo...tambaza marehemu puzzo pale kinondoni muslim a.k.a kibwelu kuna mshkaji alikuwa anajiita chaduma sighn cyborg!!!!!siku hizi hamna mambwiga watu wanaangalia kushine kimaisha utemi michongo ya kishamba!
     
  3. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,467
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    Kaka yule sio Puzzo ni Puzza.
    Alijiua kwa kunywa Sumu.
    Baada ya yeye ikabidi nichaguliwe haraka kuwa kamanda mkuu wa kikosi cha kujihami cha wanafunzi wa Tambaza ambacho nilikiongoza kwa mafanikio makubwa.
    Hapo ndipo utumiaji wa mabomu ya mafuta taa ulipoanza.
     
  4. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Imenikumbusha mbali sana, kuna jamaa alihamishiwa shuleni kwetu Lugalo Iringa akitokea tambaza kwa ajili hiyo.
     
  5. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ugomvi huo nakumbuka nilikuwa na dogos o'level 93 au 94 nadhani ndio moto uliwaka na wakaamua wafute o'level ya Tambaza Second School iliyokuwa ya wavulana tu kwa kuwaamisha wote kwenda shule tofauti ilikuwa kuwagawanya wasiwe pamoja tena maana walishindikana

    Na hapo ndipo serikali ikaamua kuanzisha A'level ya girls and boys. Kabla yake kulikuwa na A'level ya boys PCM na PCB tu. Ila kulikuwa na wasichana wachache madarasa hayo yaani kati ya let's say 2-10 ilitegemea.

    Naikumbuka vizuri sababu dogo's ilibidi watinge safari ya mikoani hapo baada ya kutokuwa na walimu ambao waliamishiwa shule zingine pia.

    Oya nafurahi waliendelea salama na kufaulu then wakakitoa haoooooooo
     
  6. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,856
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Kaka yule sio Puzzo ni Puzza.
    Alijiua kwa kunywa Sumu.
    Baada ya yeye ikabidi nichaguliwe haraka kuwa kamanda mkuu wa kikosi cha kujihami cha wanafunzi wa Tambaza ambacho nilikiongoza kwa mafanikio makubwa.
    Hapo ndipo utumiaji wa mabomu ya mafuta taa ulipoanza.​

    • ..hahahahahahahaha...nakumbuka mkuu hapo kwenye red,mlikuja kupiga bomu shuleni kwetu Azania kwenye maabara ya kemia karibu na nguzo ya umeme..mkitokea Muhimbili hospital...dah..Enzi zile cjui ingekuwa sasa ingekuaje ?
     
  7. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    kweli mkuu ni puzza unajua jina limenichanganya na tozi mmoja wa forest hill miaka hiyo!aminia gang chomba kwa wadhifa huo kwa miaka ile kwani tambaza ilikuwa ni zaidi ya taliban!.....kabla hajajiua inasemakana alifanya sana usafi home!puzza kwakweli alikuwa kamanda tosha!kama kupinda yeye alikuwa amenyongorota kabisa!
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwanini alijiua
     
  9. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Je Unaikumba AZAJANGWA NA TAMBAZANA?Miaka ya 1989..1991?
     
  10. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    kifo chake kimebaki kitendawili kwani hakuacha barua yeyote alichowashangaza watu wa familia yake ni ule usafi na walivyomuuliza alisema kuna wageni watakuja!wanafamilia wakaondoka kurudi wakamkuta kamanda puzza keshajiua!inasikitisha sana kukumbuka tukio hili
     
  11. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2011
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 613
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kamanda unamkumbuka sele muhdini aliyekuwa mpinzani mkubwa wa marehemu puzza pale tambaza?
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Hebu anzisheni vurugu humu mjikumbushe kivitendo.
     
Loading...