Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unakumbuka nini enzi hizo hasa ukisikia nyimbo hizi..!!!!

Discussion in 'Entertainment' started by Mwenda_Pole, Feb 6, 2010.

  1. Mwenda_Pole

    Mwenda_Pole JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2010
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Maroon Commandos kutoka Kenya - Charonyi ni wasi

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=zqIJNJB73Ug"]http://www.youtube.com/watch?v=zqIJNJB73Ug[/ame]

    Mpongo Love - Ndaya

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=6F7lHM90KwI"]http://www.youtube.com/watch?v=6F7lHM90KwI[/ame]


    Macho yanacheka Moyo unalia

    http://www.eastafricantube.com/media/1414/Taarab_-_Macho_Yanacheka_Moyo_Unalia/


    Binafsi nakumbuka mbali sana enzi hizo radio zilikuwa ni National na Philips tu na zilikuwa zinauzwa kwenye maduka ya RTC.

    Nakumbuka maduka yale yalikuwa yanaitwa Bora yalikuwa karibu kila mkoa, walikuwa wanauza viatu vikiitwa safari boot, pamoja na raba mtoni zilikuwa zinaitwa Bora.

    Nakumbuka enzi hizo daftari za mistari mikubwa na midogo kwa ajili ya kujifunza mwandiko kwa wanafunzi zilikuwa zinapatikana maduka ya Tanzania Elimu Supplies tu.

    Nakumbuka pia tulikuwa tunapewa madaftari bure shuleni kila mwaka shule ikifunguliwa na likiisha unakwenda kumuonyesha mwalimu anakupa jingine jipya.

    Nakumbuka enzi hizo kulikuwa na mashirika ya uchukuzi kila mkoa Mwanza ilikuwa KAUMA, Kagera ilikuwa KAGERA RETCO, Iringa ilikuwa IRINGA RETCO, Dodoma ilikuwa KAUDO, wadau mtaongezea.. Morogoro, Rukwa na kule kaskazini yalikuwa yanaitwaje..

    Namkumbuka nakumbuka radio Tanzania ya enzi hizo na vipindi vyake kama Kahawa ni Mali, sikiliza Bwana Umeme, TTCL simu kwa Maendeleo, General Tyre, Starehe na BP, Malenga wetu.... wadau ongezeeni vipindi mlivyokuwa mnakumbuka enzi hizo...

    Nakumbuka enzi hizo kulikuwa hakuna TV watu walikuwa wanakwenda kwenye kumbi za sinema tu kuangalia movies, Dar zilikuwepo kumbi kama Avalon,Drive Inn n.k Dodoma kulikuwa na N.K Disco Teques

    Nakumbuka enzi hizo mabasi yalikuwa yakisafiri usiku tu na kulikuwa hakuna ajali nyingi kama sasa. Nakumbuka pia Mabasi maarufu enzi hizo kama SIRI YAKO, SUPER STAR, NGORIKA na wale mliokuwa Dodoma mtakumbuka mabasi yale ya kwenda Tanga kama SIMBA MTOTO, AMEET na zile honi zao kimadaha.

    Nakumbuka pia watu walikuwa na ushirikiano sana, jirani alikuwa ni kama ndugu yako.

    Mdau unakumbuka nini enzi hizo...??????

    Mwenda Pole
    Mdau wa Dodoma
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Dah mkuu unanitoa machozi, enzi za nmc watu waliiba sana mpaka wakaiita national millionaire company, nakumbuka miaka ya 80 nikiwa sumbawanga meneja wa nmc akiitwa chatanda mpaka akazuiliwa home kwake akituhumiwa ufisadi, Rtc karibu kila mkoa walikuwa na timu za mpira pale sumbawanga kulikuwa na timu mbili pinzani, ujenzi na rtc hawa rtc always wakiwachapa ujenzi. Rtc walikuwa na striker wao akiitwa mpambwe yule jamaa alikuwa akipiga ball si mchezo mpaka simba wakawa wanamnyemelea. Songea nako kulikuwa na timu ya rtc vilevile kuna watu watatu nawakumbuka mpaka leo, kuna striker akiitwa kidimbe jamaa alikuwa lethal vibaya mno, kuna beki ya kulia akiitwa ndumbaro na goalie akiitwa jordan, nilikuwa sikosi mazoezi yao pale ttc matogoro na mechi zao. Bora nishanunuliwa sana viatu na mdingi, nayapenda sana yale maisha ya miaka ya mwalim kweli wabongo tulikuwa km ndugu hakukuwa na tofauti ya maisha sana compared na sasa, mkuu post yako nzuri sana,
     
  3. k

    keff Member

    #3
    Feb 6, 2010
    Joined: Dec 6, 2008
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lovely songs
     
  4. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Duh,mwendapole acha kabisa.Umenikumbusha mbali saaana.Nimekulia Dodoma.....this song(by Mbongo Love)reminds me of 'things' humo mkoani basi tuuu....by the way nilisoma chamwino shule ya msingi hapo dodoma mjini......

    Those days:paradise Cinema,Dodoma Inn,NK Disco etc kwa upande wa soka tulikuwa na CDA Dodoma,Kurugenzi Dodoma,Waziri Mkuu Dodoma na....... dah!.....I really miss home mkuu.
     
  5. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,462
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Hiyo nyimbo ya Maron Comandoz ikiwa inakaribia mwisho inatulia flani hv hala fu kuna jamaa anazungumzia ugumu wa maisha na shida zake, basi anasema
    ''ukitaka unga ni shida''
    ''ukitaka sukari ni shida''
    ''Ukitaka chumvi ni shida''

    Halafu bendi nziiima wanaitikia...
    ''shiiiiiiidaaaaaaaaaaaaaa''

    Basi unacharazwa mpini hapo balaa...
    Solo la kufa mtu...
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Nyimbo hizi mimi zinanikumbusha Tanzania njema ambayo haikuwa na Viongozi wenye uroho wa utajiri wa haraka haraka na kuifisadi nchi kwa kushirikiana na wapiga debe wao, bali viongozi ambao siku zote waliweka mbele maslahi ya nchi mbele badala ya wao wenyewe.
     
  7. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,724
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Nakumbuka kipindi cha mama na mwana, ugua pole, katuni ya chakubanga kwenye gazeti la uhuru, sukari kwa foleni duka la kaya na ugali wa yanga (unga wa njano).
     
  8. j

    jasaiji Member

    #8
    Feb 7, 2010
    Joined: May 17, 2008
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwendapole umefanya vizuri kutufanya tukumbuke yale ya kale, katika mambo ya mpira kulikuwa na NMC, RTC, Maji kama ilivokuwa mikoa mingine kadhalika kulikuwa na Tmu za Town Stars ilokuwa chini ya Marehem Mkwanda pia Red Angles ilokuwa yamilikwa na Marehemu Vasta bila kusahau Tukuyu Star na Kurugenzi zote za Tukuyu. viwanja vilikuwa na enzi hizo uwanja wa mapinduzi na Magereza pale gereza la mahabusu Ruanda. ole mpira uende gerezani ilikuwa yachukua dakika kadhaa kuupata tena. kulikuwa na wachezaji akina Mtwawa kaparata, makwaza, marehemu Amiri Mwaruka, Pekosi, Kamana, Ababi. na alikuwepo jamaa mmoja mbabe alikuwa akiitwa Kaboso alikuwa mtu wa miraba minne. mabasi kulikua na Kwacha, Nyota, Mbembela, Amina bus, Mbibi, Ntahena, Relwe na Kamata kuondoka mbeya ilikuwa saa 4 asubuhi au saa 6 mchana then kufika Dar siku inayofuata saa 4 au saa 6 mchana.
     
  9. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu umenipeleka mbali sana wakati ule jamani!!! Tulikuwa na redio yetu National Panasonic "Nyeusi zile na wekundu wa kwa mbali na ilikuwa na redio na tape rekoda...ndefu kidogo" almaarufu sana miaka ya 80.....Pakatokea uvumi mitaa ya kwetu TBR eti uhujumi uchumi " Enzi za Sokoine" wanapita kila nyumba kukagua vitu vyote na kutaifisha...Masikini Mama yangu "Mwenyezi Mungu amrehemu" kwa ujinga na uwonga akajikuta anaifukia ardhini....ndo mwisho wa kutesa na vipindi vya Uncle J, Michezo saa 1.45.....
     
  10. N

    Ntambaswala JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2010
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Duu nimekumbuka mbali sana sana, pale RUVu JKT mwaka 1993 kulikuwa na radio ya kombania inapiga hiyo miziki wacha kabisa. Nakumbuka nyimbo kama JAckie wa Nico Zengekela, nyimbo za Hussein Jumbe akiwa New urafiki Jazz, Salna Brothers. Wakati huo kwenda Mtwara lazima upande basi la wifi nae pale kisutu au mabasi ya jamaa yake Ben Mkapa-aah Achimwene.
     
  11. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ......Nimetoka kapa hapa, sikumbuki chochote.
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    pretty ,.....the dudes in JF r way too old!
    nadhani hizi nyengine mie nilikuwa hata sijazaliwa! mweh
     
  13. O

    Omumura JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Enzi hizo chama kimeshika hatamu, nakumbuka tukiwa shule ya msingi lazima mnaimba nyimbo kama vile, chama chetu cha mapinduzi chajenga nchi, nyerere aah, ajenga nchi, karume aah, ajenga nchi! we acha tu jamani, sio sasa ambapo mafisadi wanajenga kwao!
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,151
    Likes Received: 5,359
    Trophy Points: 280
    thread hii imenikumbusha mbali sana, asanteni wachangiaji kwa kuwa kila mnachokiongea kinakikumbusha kitu fulani cha siku za nyuma.
    Sijui ni wapi huko ntaweza kupata kitabu cha darasa la pili la zamani cha Juma na Roza
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Duh hata mie nimeshindwa kukumbuka lolote sijui nilikuwa nanyonya ?
     
  16. T

    TANURU Senior Member

    #16
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli. Hata mimi nakumbuka wakati huo kweli ulikuwa bado unanyonya.
     
  17. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    pole sana nakumbuka tulikuwa tunaunga foleni duka la ushirka kupata sabuni,sukari n.k unakaa kwenye foleni ukichoka unaweka jiwe kwenye foleni then unatoka unaenda kivulini,maisha yalikuwa raha sana hata kondomu hazikuwepo.......lol.....
     
  18. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mi nakumbuka enzi zile za mangerepa tunabeba mizigo kidongo chekundu!!
     
Loading...