Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unakumbuka Mwaka ule Mbwa alipoitwa "Shemeji"?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, May 17, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa napiga stori na ndugu yangu mmoja kuhusu kesi ya Strauss-Kahn na kukumbushana jinsi wale wanajeshi wa Uingereza waliotuhumiwa kubakwa walivyoachiliwa kwa moyo mkunjufu na serikali yetu ili "tusichafue jina la Tanzania". Ndipo nikakumbuka kisa kile cha yule mbwa wa Wajerumani ambaye baadaye aliitwa "shemeji" na kusababisha mbwa kuitwa "mashemeji". Kilikuwa ni kisa cha kusikitisha sana sijui kama watu wanakikumbuka.

    ... nikiacha kupata kichefuchefu nitawasimulia...
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    nakumbuka vizuri sana....yule dada alikuwa wa iringa() na kama kumbukumbu zangu nazichanganya alitetewa na ISSA SHIVJI, hii ikanikumbusha ksa kingine cha mbwa aliyepandishwa kizimbani kwa kuitwa "UHAMIAJI"
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Lakini alikuwa ni dada aliyekuwa anajiuza....aliulizwa kama anaweza na akakubali....na alilipwa kulingana na kazi aliyoomba
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Pia miaka kama mitatu minne iliyopita kuna afisa ubalozi wa Saudia (tena ngazi ya chini kabisa) alimbaka housigeli akapiga makelele walinzi na some people waliokuwa around walishuhudia. Kilichoendelea yule jamaa adhabu yake ilikuwa ni kufukunzwa nchini. Hakuwahi kufikishwa hata ktuo cha polisi kuhojiwa.

    Sasa ukiangalia huyo bwana Strauss na heshima ya licheo lake, na historia yake na pia future prospects sheria inafuata mkondo wake pingu kama kawaida, dhamana inagoma kama walalahoi and no complains from the public. Eti sijui anadhalilishwa.....
     
  5. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu kumbuka hamuwezi kukubaliana kuvunja sheria!
     
  6. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Viongozi wa Tanzania kweli hamnazo. Mwinyi ndio aliwaachia wale wazungu.
     
  7. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    huyu bwana mkubwa wa IMF amekuwa denied bail, hapa kuna somo tujifunnze,utawala wa sheria na uhuru wa mahakama.....kwani mambo ya kisiasa na kidiplomasia kuingilia uhuru wa mahakama bado ni tatizo kubwa
     
  8. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa tukio hili hana kinga ya kibalozi kwa sababu kwa policy za IMF unapata immunity ukiwa kwenye "official duties" ambazo zimegharimiwa na IMF pekee. Sasa kule New York alikwenda kwa matembezi yake binafsi na kwa gharama zake. IMF haikumlipia gharama za hotel na usafiri. Nadhani hapa IMF policy ziko tofauti kidogo na sheria za kinga ya kibalozi kwa mabalozi wa nchi chini ya mkataba wa Geneva.
     
  9. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    hizi kinga za kibalozi at times sizielewi....ni kuwa these people can not be prosecuted even after committing serious offence au ni vipi ?
     
  10. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,676
    Likes Received: 9,319
    Trophy Points: 280
    Ukishaendekeza kuwa ombaomba, Yule unayemtegemea hata akikufanya nini utanyamaza ili usimuuzi. Ndivyo tulivyo.
     
  11. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #11
    May 17, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,002
    Likes Received: 4,293
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka sana kisa cha mbwa.
    Hapa ndipo kitu utawala wa sheria kilipo na kinafanya kazi. Huyu DSK ameshtakiwa na state ya New York wala si Federal.
    Leo ameonekana na pingu kama marehemu Michaek Jackson, Martha stewart,milionea Ben madoff na bilionea Conrad Balck n.k.
    Wenzetu sheria kwanza na haki kwa wote hadi itakapothibitika vinginevyo na vyombo husika.

    Tunasafari ndefu sana.
     
  12. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2011
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Na unakumbuka wanajeshi wa Uingereza waliopelekwa mahakamani kwa kosa la kubaka na kumuua mdada wa Kitanzania pale Kunduchi? Kisha wakapewa VIP treatment kurudi kwao na si Keko mpaka kesi yao itakapokwisha. Hata kama dada huyo alikuwa 'working girl' bado yeye ni binadamu tena Mtanzania mwenzetu. Tanzania bado inafanya mambo ya 'Shamba la wanyama'. Zaidi ya yote, tuna sifa ya kusahahu haraka sana...!
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    May 17, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Huyu "IMMIGRATION", alinyongwa kabisa!!
     
  14. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,676
    Likes Received: 9,319
    Trophy Points: 280
    Mkuu hebu tukumbushe kidogo kuhusu huyu UHAMIAJI
     
  15. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ingelikuwa kwetu kama tungeona aibu na kuendelea kumshikilia, basi Ukonga pangelipatiwa bonge la V.I.P. upgrade (kubwa kuliko la akina Liyumba au Mramba), kwa ajili ya diplomat huyo!!
     
  16. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,070
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2011
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa utawala wa CCM na vibaraka wao hakuta kuja kuwepo utekelezaji wa sheria ulio wa haki. Msiende mbali yule mcanada aliye mtemea mate askari polisi pale banana aliachiwa na akaenda zake bila hata kupigwa kibao.
     
  18. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndo maana mi napenda sana China, hakuna mambo hayo....wacha waseme eti hawana Human Rights...Tena ukipatikana na hatia kifungo kwenda mbele na 'forced labour' juu......:dance:
     
  19. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #19
    May 17, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,002
    Likes Received: 4,293
    Trophy Points: 280
    Katavi na Mahesabu, hebu iwekeni hii 'Uhamiaji' katika mtiririko ili tuelewe kilichojiri na kuingiza katika kumbu kumbu zetu.
    Siikumbuki vizuri. Kwa ufupi tu.

    Ahsante
     
  20. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kule Rukwa kuna mwananchi mmoja alikuwa na mbwa wake, na akamwita jina IMMIGRATION. Idara ya uhamiaji na ama polisi wakamkamata huyo mbwa na akafikishwa mahakamani pamoja na mmiliki wake kwa kosa la kudhalilisha idara ya uhamiaji kwa kumwita mbwa jina Immigration. Ila baadaye yule mbwa aliuwawa kwa kupigwa risari na polisi. Sina uhakika kama ilikuwa ni hukumu ya mahakama. Nadhani kesi haikufika mahakamani.
     
Loading...