Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unajua somalia kuna ndugu zetu?

Discussion in 'International Forum' started by bingu wa m, Aug 11, 2011.

  1. b

    bingu wa m Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnamo karne ya 19 enzi ya utumwa kuna watanzania walichukuliwa na waarabu na kuachwa Somalia na wanaongea kiswahili, population inakadiriwa laki tisa. Wanajulikana kama Somali bantu google utaona.

    Tuwaombeni mungu awaondolee matatizo ni watu wetu walichukuliwa bila kupenda.
     
  2. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Lakini ukumbuke kuwa wasomali wanasema wao sio wabantu wala waafrika, tena mtakosana sana ukiwaita hivyo. Wenzako hawautaki uafrika wala ubantu
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Wasomali kwa kuhusudu waarabu, lolz
     
  4. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,946
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    nadhani wengi wao wana Asili ya Tanga-Wabondei, nakumbuka kipindi cha mkapa kuna baadhi aliwapokea na kuwapa uraia wa Tanzania tena
     
  6. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Aiseeh, umejuwaje kuwa ni Wabondei?
     
  7. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu usitake kumlinganisha simba na nyani. Wasomali ni wasomali na hakuna ushahidi wowote kuwa ni wabondei ama wazigua. Tumeshaambiwa kuna kabila liko Nigeria weusi tii kam mkaa wanadai nao ni Jews tena wanataka wapelekwe Israel, lakini Jews wa Israel wamechomoa.
    Hizo theories sijui wachaga wametoka Egypt ama wazaramo wametoka Guinea, wanyakyusa ni wafulani wa West Africa etc ziko nyingi mtaani na tumechoka kuzisikia
     
  8. b

    bingu wa m Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tuna zungumzia wasomali wabantu sio hao ukiwaona unajua ni wasomali hao walisha kujaga kipindi fulani miaka ya 92 na serikali ikawapa uraia na kusema tunawarejeshea uraia wao wana ngomazao za asili kuna wengine ni wadigo.hao ndio wakwetu na hawasafiri kama hao vichaa wenye nwele laini.
     
  9. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,999
    Likes Received: 4,285
    Trophy Points: 280
    Kwa ukaribu zaidi nadhani ni Wazigua. Asili yao ni Handeni na hata waliporejea walipewa eneo hilo.
    Hassan Diria(RIP) ni kutoka kabila la Wahengisa kama sio wasengeli, nilishangaa msomali mmoja alipo nipa habari za undani wa ukoo wake.
    Kuna mahusiano makubwa sana kati ya wasomali na Wazanzibar na wakati wakiwa na serikali Wzbar walikuwa wanaingia bila kibali chochote.

    Tatizo walilo nalo ni lile lile la Zbar kuwa kuwaita wabantu wanahisi mapungufu kwasababu wanaongea karibu sana kiarabu na dini ya Kiislamu. Ndugu zao wengi wapo ng'ambo ya Aden na Uarabuni. Kuna mji unaitwa Bosaso huo upo ng'ambo ya bahari ya shamu na wenyeji wanajitambulisha kama waarabu wa somali. In short nywele na rangi zinabaki kuwa tatizo kwa wenzetu.
     
  10. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Asili yao ni wazigua. nywele za kipilipili kabisa
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Siyo hivyo tu, wanazungumza Kiswahili, Kisomali na Kizigua. Nimewahi kukutana nao California wale ambao walichukuliwa kama wakimbizi na Marekani. Wanazungumza Kiswahili kizuri tu na Kizigua. Nikawauliza kama walishawahi kufika Tanzania, baadhi wakasema ndiyo lakini kuna wengine hawajahi kabisa kufika Tanzania lakini wanasema Kizugua mpaka hii leo.
     
  12. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #12
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    .......... Wagalatia kwa kupenda Uzungu !
     
  13. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #13
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ........ Ni kweli Wanajitambulisha kama Wazigua, kuna Mbunge mmoja ni msemaji sana BBC.lafudhi yake ya kiswahili ni ya kizigua kabisa !
     
  14. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #14
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    .......... ni mapungufu tu ya kuadmire wale waliokuzidi ikiwemo kukutawala kama vile Wangazija na Wacomoro wanavyojiona Wafaransa zaidi pamoja na kuwa ni waswahili na Waislaam !
     
  15. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Teh...teh....unanikumbusha hotuba moja ya Mwl JK wa ukweli....aliposema....wapumbavu huona fahari kuongea lugha ya bwana mkubwa.....yaani mkoloni aliyetutawala..... na hata wanadiriki kuwadharau wenzao ambao hawajui kuongea lugha ya bwana mkubwa (mkoloni)....
     
  16. h

    hargeisa JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hao ni wasomali wenye asili ya tanzania . Wasomali wamegwanyika katika makundi mawli ambao ni wabantu na wahamatic sasa hawa ni wabantu wa kisomali ni kama mmasai sio mbantu ila mgogo ni mbantu hili halitaki degree hapa daima wahaamatic wote (watusi wabarbei wamasai wasomali wambulu ) wanajiona superio kwa jamii nyingine
    usishagae wasomali wanawadharau wazungu ambao jammii nyingi za kiafrica wanawabudu!!!!!!!!!!!!
    Mzungu kwa msoamli ni sawa na nguruwe (najisi)
     
  17. h

    hargeisa JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    WASOMALI NI TOFATI NA WAARABU NA WAZUNGU WAKOLONI ,SOMALI PEKEE WALIWEKEWA MKATA WA KUTOZALIWA KATIKA ARDHI YAA MKATABA HUO OPO HARGEISA UMEANDIKWA KWA NGOZI WASOMALI WANAAMINI KUWA MZUNGU NI NAJISI KAMA NGURUWE KWA WAISILAMU
    KUHUSU WAARABU KUNA UGOMVI MKUBWA SANA BAANA YA WASOMALI NA WAARABU MATATIZO YA SOMALIA MPAKA SASA INAAMINIWA MWARABU YUPO NYUMA YAKE
    WASOMALI PEEKEE YAOA WALIOKO ULAYA WANAJIVUNI UAFRICA WAO AMINI SIKU YA TAREHE UHURU WAO WANAFANYA SHEREHE KATIKA MIJI YA ULAYA YOTE BILA YA UUOGA
    WASOMALI NI MAJASIRI SANA HAWAOGOPI MWARABU NDIO MAANA HAKUNA MTUMWA WA KISOMALI DUNIANI
    MTUMWA HUMUOGOPA MASTER WAKE DAIMA KAMA INAVYONEKANA LEO HAPA TANZANIA MWARABU ANAKUJA NA KUWACHUKUA WANYAMA LIVE

    :drum::whoo:
     
  18. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Katika waafrica wajinga nambari wani ni wasomali. Yaani wasomali wako tayari kuiharibu nchi yao na kujenga nchi za wengine. Angalia wanavyojenga Kenya na Tanzania wakati Mogadishu inazidi kuwa magofu. Wariyaa kazi wanayo. Ha ha ha ha ha!!!
     
  19. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimeona wikipedia wanasema hivi: Those Bantu are not to be confused with the members of Swahili society in coastal towns, such as the Bajuni, who speak the Bantu Swahili language.
     
  20. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,995
    Trophy Points: 280
    mleta mada mbona kachapa laapa..................vp bana unaleta mada then unashindwa kujustify
     
Loading...