Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unajua maana ya jina Msasani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Yoso, Aug 13, 2012.

  1. Yoso

    Yoso JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Je unaijua maana ya neno Msasani ambalo ni jina la eneo maarufu jijini ambalo alipata kuishi mwasisi wa taifa hili Mwl JK Nyerere?

    Jina hili linatokana Mzee maarufu aliyeishi maeneo hayo aliyejulikana kwa jina la MUSA HASANI miaka ya 1930's.

    Wwahamiaji wengi wa jamii ya kimakonde waliofika maeneo hayo walitamka jina la mzee huyo kwa lafudhi ya kikwao walimwita MUCHA CHANI ,hivyo ndiyo ikawa chimbuko la jina MSASANI.

    Je wewe unafahamu chimbuko la jina gani? Lete hapa jukwaani!
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,059
    Trophy Points: 280
    Kariakoo - carrier corps...
     
  3. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,355
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    KARIAKOO
    Pale ambapo pamejengwa soko, wakati wa vita ya pili ilikuwa kambi ya wapagazi [wabeba vifaa na mizigo ya jeshi] ambao waliitwa 'Carrier Corps'
    lakini wenyeji walitohoa jina hilo na kuita kariakoo.

    KAWE
    Enzi hizo za mkoloni ng'ombe walioletwa toka mikoani walikuwa wakipita njia maalum zilizotayarishwa kwa ajili hiyo njia hiyo iliishia kiwandani tanganyika packers. Wenyeji katika matamshi badala ya kuita COW WAY wao waliita kawe
     
  4. Yoso

    Yoso JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    carier corps = karikoo
    cow way = kawe
     
  5. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mmmh kuna watu wanapenda kutunga humu ndani
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    newala =Wajerumani au waingereza walizindua kisima kipya

    wakakiita New Well......ndo ikaenda hadi Newala lol
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    Temeke WAILES= tEMEKE WALES...
     
  8. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    You have made my day! Thanx.
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Temeke Wireless Station
     
  10. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Lakini kuna rafiki yangu mmoja kutoka Swaziland, yeye alikuwa anaogopa sana kuitamka Msasani kwa sababu ati kwao ni tusi kubwa. Aliniambia hawezi kutamka neno hilo mbele ya mama yake, maana kufanya hivyo ni kuitamka njia ambayo alitokea kuja duniani kupitia kwa mama yake. Hakuwa straight lakini nadhani nilimuelewa. Yeye mwenyewe majina yake kwa hapa kwetu ni matusi kutamka, lakini alisema ukienda kwao lazima utamke majina hayo kwa sababu ni ya ukoo wao maarufu. Wengi walipenda kumuita jina la kwanza kwa sababu hiyo.

    Ni sawa na hapa Tanzania, wewe kama unaitwa NGUMA ukienda Mbeya tafuta jina lingine la kuitwa ukiwa kule, vinginevyo watakutenga wakidhani wewe ni mhuni na huna adabu. Ukienda Moshi naambiwa usiseme KINU kwa maana hiyohiyo. Kuna eneo linaitwa GONJA NDUNGU, ukienda mbeya usiseme hadharani. Ni kama MCHAMBAWIMA ukilitamka Tanzania bara sipati picha palipo na wazee. Kuna watu wanaitwa MBORO kutoka moshi tena ni maarufu hata redioni nawasikia wakitajwa, nadhani wachaga nao wana mambo mwe! Hata bus limeandikwa jina hilo. Nasemaje napanda bus gani kwenda mjini?

    Yote haya ni somo kwamba tamaduni zetu zimekaa kama pilau. Inabidi kuheshimu utamaduni wa mwenzio ili naye aheshimu wa kwako. PERIOD!
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Alikuwako mwarabu mmoja kati ya wamakonde akiwa na duka. Jina lake MUSSA HASSAN
     
  12. KeiEd

    KeiEd Senior Member

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jangwani pale kulikuwapo na mzee akiitwa hivohivo mzee jangwani, kwa mama zakaria vilevile hapo mwananyamala
     
  13. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwanini majina yote yanatokana na kuja kwa wageni? inaamaana kabla wageni hawakuja maeneo hayo hayakuwa na majina?
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    At least jina la kwetu limebaki kama mababu walivyoliacha...Songagwegwe
     
  15. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,355
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Ensi hizo pale national stadium na jeshini[ukivuka mandela lilikuwa ni eneo la airport ya dar na upande wa wailesi {ambao uko kwenye muinuko kulikuwa na minara ya mawasiliano ya kampuni iitwayo cable & wireless. wenyeji walilishorten jina hilo na kuita wireless [wailesi] upo broo Dar ina very rich history na zile enzi za utoto wetu tulikuwa tunapenda kukaa pembeni kusiliza na ndiyo maana nasi tunaelewa baadhi ya mambo.
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Wamarekani wawili walikuwa wanapita maeneo ya Manzese na mmoja awao akashangaa warembo wa kizaramo akasema '' Man....these?''........:baby::baby::baby:
     
  17. unknown animal

    unknown animal JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hahahahahhahahhahahahaha
     
  18. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,067
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kule kusini kuna jina linaitwa CHILIPUWELI. Lilitokana na maneno SLEEP WELL. Wazungu walipokuwa wanaagana kabla ya kwenda kulala walikuwa wakiambiana hivi, sasa wamakonde wakalidaka hivyo. Kuna staff mwenzetu anaitwa Seif CHILIPUWELI, anatokea Newala
     
  19. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Kuna kamtaa kamoja utapoelekea sinza au ubungo Kinaitwa Sheklango.
    Hii imetokana na mzee mmoja alikuwa SheKhe na jina lake akiitwa Kilango
    Basi walitamka Shekhe Kilango.

    Vilevile Mikocheni imetokana na Miti fulani inaitwa Mikochi. Sasa kwa kiswahili kwenye mikochi una sema Mikochini
    Basi watu wakamodifai tu ikawa Mikocheni.
     
  20. Mwanawalwa

    Mwanawalwa JF-Expert Member

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,008
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kibororoni- keep rolling
    chekeleli- check rail
    wonderful- ndafu
     
Loading...