Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unaifahamu hiyo familia?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ronn M, Jun 18, 2012.

  1. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimalizapo weekend labda niseme hivi! Unaifahamu familia uliyooa/olewa au unayotaraji? Mara nyingi tumesahau jambo 1. Kila familia ina roho (asomae na afahamu) na tabia zake! Wengne wauaji,malaya,walevi,waongo,wagomvi,wachawi,washirikina,magaidi nk, nk! Kabla hujafikiri kuoa/kuolewa, ifahamu. Itakusaidia!
     
  2. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lengo la wewe kuelewa ni 1. Dont be suprised for what you will find it there. 2. And may be the knowledge may help you in deciding wisely
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Good point, ingawa ni vigumu kwa maisha ya sasa hivi ya kukutana mbali na kwenu/kwao!
     
  4. ndetia

    ndetia JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    yes ni vizuri kuifaham ila kiukwel huu uchumba wa kwenye mitandao ya kijamii ni ngumu kuijua familiy
     
  5. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwa sehemu kuna ukweli, lakini si kila aliye kwenye hiyo familia anaweza kubeba tabia za hiyo familia. Nimezifahamu baadhi ya familia kadhaa ambazo ni walevi kupindukia lakini unakuta kuna mmoja angalau anatokea kuwa tofauti na wengine! Zipo pia familia zenye kupenda ugomvi au uhuni lakini unakuta kuna masalia machache yasiyo na hizo tabia.

    Ila all in all, naungana na wewe kwa 100% kuwa ni vzr kuhafamu familia ambayo unakwenda kuungana nayo!
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    nakumbuka kaka yangu wa kwanza kuzaliwa wakatim anatarajia kuoa, baada ya kumweleza baba, baba alifanya udadisi kujua alipotoka huyo mwanamnke, baada ya kujua atokapo huyo mwanamke, kisha akamwambia kaka asubiri atamjibu.Alisafiri kwa siri hadi huko kijijini na kufanya ushu-shushu wake na baada ya kurudi akamwambia kaka aende kule kijijini akamuone mzee fulani yeye ndiye atakayekuwa baba yake wa kumsaidia kuposa na kumfungisha ndoa.
    Kumbe alishaongea na huyo mzee na kukubaliana naye amsdaidie kusimamia ndoa ya kaka yetu kwa kuwa huko kaka alipotarajia kuoa ni mbali na alipo na yeye alikuwa ni mtumishi asingeweza kusafiri kwenda huko.

    Na utaratibu huo aliufanya hata kwetu sisi kufanya ushu-shushu kabla ya kutoa go ahead ya kuoa.

    Ni jambo zuri sana kuijua familia unayooa au kuolewa, wazee walikuwa na maana zao kutukataza kuto-oa koo fulani.
     
  7. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Well said RM, kuna familia zingine balaa, ukipata story zao unaweza kughaili kuoa/kuolewa.
     
  8. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Its too late for some of us! Ila ushauri utasaidia kwa wadogo zetu.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kweli ni swali la msingi kujiuliza
     
  10. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Tuzungumziapo mambo mengi hua tunapenda kuweka asilimia nyingi, siku zote kuna wachache hujitokeza na kua tofauti na jamii yao inayowazunguka ila ukweli upo pale pale SIKU ZOTE jamii hufanana ndio maana koo,kabila,nchi, kuna vtu vingi hufanana miongoni mwao.

    na hili sisi tunaoenda kuoa/kuolewa tulizingatie na kuliko kwenda kuondoa nuksi.
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Wala siyo too late, hiki ni kizazi kingine kabisa, hii hoja ni Irrelevant kwa sasa kwani kuoa sasa hivi ni jambo la mkataba wa watu wawili tu. mke siyo wa Familia na mume si wa Familia.

    Zamani kuna waliokuwa wanapenda kujipendekeza kuoa Familia faulani zenye uwezo wa kiuchumi lakini siku hizi hata kama utajipelekesha huko matatizo ya kiuchumi yakiwakumba ni yenu wenyewe.
     
  12. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Umenena mkuu, nashukuru kwa hili linafanyika sana kwenye familia yangu, mengine labda itokee bahati mbaya.
     
  13. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe mkuu!
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,334
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    niliifahamu kidogo, kwa sasa naifahamu vizuri........
     
  15. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na point yangu ni kuwa kama ukifahamu itakusaidia kuamua kwa hekima na usahihi
     
  16. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Mtambuzi, ths z true story. My brother, from my sister's mother, wanted to marry from a certain family. Wakati huo alikuwa very successful. Alikuwa anasupply mchele maeneo mengi dar. Alikuwa na maduka ya jumla. Wazee wakamkataza sana lakini akang'ang'ania. Alikuwa na certificate in teaching bt akawa anasema hawezi kufundisha. Since ameoa mambo yakawa hovyo. Akadrop day by day. Ninavyoandika sasa yeye ni mwl wa primary kipawa
     
  17. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hapa unamaana kama mtu ni mlevi na aoe/aolewe kwa walevi
    kama ni wachawi/washirikina waoane
    Kama wauaji waoane
    kama majambazi waoane
    kama malaya na waoane

    Hakika na kuambia utachunguza sana na kama hujapiga goti kumuomba MUNGU akupe mme/mke mwema kamwe hutopata!
    Ushauri: Omba kwa MUNGU akupe mwenza bora kwa akili na macho yako hutompata kamwe.....

    Unaweza ukaoa/olewa kwenye familia ya aina yeyote lakini kama Ulimwomba MUNGU na akakupa wa kutoka huko ni anamakusudi yake na yeye ndiye atamtengeneza aendane na wewe
     
  18. L

    Ladinirah Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cku iz m2 akilizika na tabia na yule amtakae bc imekuwa tosha sababu ndo anaeenda kaa nae, hajali haw wengine wakoje, ila n vzur kujua angalau kiunagaubaga 2 kuhs familia ucka
     
  19. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Umeongea
     
  20. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Its never too late. You still have an option to check in depth nature of your family. There some things you can still change while you are in. Remember the emphasis is to raise a good life and good family!
     
Loading...