Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unahitaji Moyo wa Chuma kufikia maamuzi haya .....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HorsePower, Mar 23, 2012.

  1. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Jana kupitia ITV, nilisikia ushuhuda wa dada mmoja kwa jina la Zainabu kama sijakosea ambaye alikuwa anaishi na mchumba wake Mwanajeshi aitwa Hassan, huko Tanga na kuhamia Dar. Baada ya kusumbuliwa na matatizo ya kiafya kwa muda, walienda kupima na huyo dada kugundulika kuwa na Virusi vinavyosababisha UKIMWI wakati mumewe alikuwa safi.

    Kwa upendo mwingi, kaka yule aliamua kufunga ndoa na mchumba wake huyo mwenye HIV, na Mungu aliwabariki mwaka jana wamepata mtoto asiye na maambukizi baada ya kufuata ushauri nasaha na kupima.

    Swali langu: Ungekuwa wewe ni mume/mke na huna HIV unapata mchumba mwenye HIV, utakuwa tayari kufanya maamuzi ya kuoa/kuolewa kama alivyofanya mwanajeshi Hassan? Tafadhali nipe maoni yako!

    Point to take: Tusiwanyanyapae wenye HIV na UKIMWI, kama jamii, tuna uwezo wa kuishi nao bila matatizo yoyote endapo tutawapa ushirikiano wa kutosha na kuondoa dhana ya ubaguzi na hofu ndani ya mioyo yetu.


    Wenu,
    HorsePower
     
  2. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hongera zake Bw Hassan, kweli inahitaji moyo mkuu. Kwakweli mimi sijui kama ningeweza
     
  3. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Moyo wa chuma sina. Ni mlaini kama siagi. Huyo mwanajeshi alikuwa na upendo wa kimungu!
     
  4. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dah kweli mapenzi yana nguvu sana
     
  5. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Mhhhhhhuphh..............hongera zake Bw Hassan, binafsi inabidi nijiangalie mara 2 2.
     
  6. ULUMI

    ULUMI Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hassan ni mjeshi kwa hiyo tabia za mijeshi ujue kifo kiko mkononi.Ujasiri huo kwa raia ni vigumu.Jeshi wanabeba bomu mfukoni wewe na mimi hata kuliona tu kwa kujua ni bomu ni mbio!Kuishi na mwathirika na kuzaa nae huku ukijua ana virusi si tu ujasiri ni uendawazimu usiopimika.
     
  7. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    love is blind
     
  8. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndio true love amempenda kiukwelikweli!! Bigup bwana Hassan
     
  9. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi siowi hata siku moja, sababu ukifa unakuwa kama wale wapalestin wano jirupua...ni watu wa motoni tu.

    Sitaki kujiua na ngojea Malaika mtoa roho siku yangu ikifika atoe roho yangu, sababu kapewa kazi na Mungu.

    Ukichukua uamuzi wa kuowa mwanamke amabaye unajua ana HIV, ni kama vile una commit suicide...kitu ambacho Mungu hakipendi na anaye fanya hivyo akifa kwa aids, haendi peponi hata siku moja.
     
  10. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hio si true love ni ukosefu wa akili.
     
  11. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nimeshawahi kutibu couple ya aina hii (discordant couple), kwa kweli zipo nyingi...na mara nyingi ni mwanamke anakuwa HIV +ve na mwanaume ni -ve. Na mara nyingi pia wanaume huwa wanabaki na wanawake zao japo wengine huwa hawataki kushiriki nao tendo la ndoa.

    Kuna couple moja niliwahi kuitibu nao walikuwa wachumba mwanamke akawa +ve na mwanaume -ve, wakaoana, lakini yule mwanaume hakuwa anasikiliza ushauri wetu wa jinsi ya kujikinga wakati wa kupata mtoto, baada ya miezi 6 ya ndoa mwanaume naye akawa +ve, alilia sana, lakini wakaendelea. Na sasa wana mtoto mmoja hasiye na maambukizi.
     
  12. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuhusu kuweza , nahitaji kuwa na Neema ya Kimungu juu ya hili

    Kitu nachojifunza hapa ni kwamba kwa kukosa Elimu juu ya virusi vya ukimwi na Ukimwi ni rahisi sana unyanyapaa na ubaguzi kuwepo,

    Huyu Bwana alipata elimu ya kutosha na ndio maana imekuwa Rahisi kwake kufikia hapo

    Ukiwa na vitendea kazi sahihi na imara Kazi yoyote itakuwa rahisi kufanyika.

    Langu la Tahadhari kwetu wote ni tufahamu kwamba Unyanyapaa una madhara Pande zote, kutokana na maamuzi atakayoyafikia anayenyanyapaliwa
     
  13. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuweza au kutokuweza kuna mambo yanayoweza kusababisha.

    Kwa mtu mwenye elimu ya kutosha juu ya jambo hili atakua na uwezo mzuri wa kuamua na kutenda jambo

    Huyu Bwana alipata elimu ya kutosha ndio maana ameweza kufanya hivy

    Tukipata elimu ya kutosha tunaweza kufanya

    Na ili kuondoa unyanyapaa Elimu ya kutosha inahitajika
     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Binafsi unaweza kuwa na true love to this extend????
     
  15. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hapo penye red pameniumiza sana roho, nasikitika kwa ajili ya huyo kaka, loh!
     
  16. Michese

    Michese JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Daah sio mchezo,ametoa funzo kubwa sana!
     
  17. s

    sawabho JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Kwa kuwa nilikuwa sijaapa kuishi naye kwa taabu na raha, mambo yetu yangeishia hapo.
     
  18. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Fikiria kuwa hata wewe ingeweza kukutokea the same same situation, utajisikiaje kama yeye atachukua maamuzi sawa na fikra zako za leo?
     
  19. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Life is all about decisions, sometimes very tough decisions this is one of my favaurite quotes,

    There is nothing beutifull in this world that true love feelings, hasa zikiingia kwa pande zote mbili, mnaweza kufanya kitu cha ajabu sana, kuna watu wanaoa hadi abnormal in the sake of love, kuna jamaa nilionaga dstv ni mtu mkubwa sana sony corpolation simkumbuki jina, alifosi kuoa mwanamke aliyepata matatizo ya ubongo kwenye ajali na akawa unsound mind, but jamaa aligoma kumuacha akampandisha church na akapata nae watoto wawili wazima japokuwa mke wake ni unsound mind... Dunian kuna watu wana feelings za ajabu
     
  20. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Si hivyo! kama lingekutokea ww..? ungesema unanyanyapaliwa...?
    Huo ndio upendo wa kiukweli, la muhimu wafuate ushauri wa madaktari tu.
    Nawatakia maisha mema na baraka bw Hassan na mkewe.
     
Loading...