Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unahisi umebambikiwa mtoto?........... Mtazame usoni!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Dec 20, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Imebainika sasa kwamba, kuweka kwetu ndita, kukunja uso kwa hasira na kutoridhishwa, hakutokani na kuiga kwetu kwa wazazi au walezi, bali zaidi hutembea katika kizalia (Genes). Watu wa familia moja au ambao tunasema ni damu moja, wanaonekana kuwa huwa wanatumia mtindo wa aina moja wa kuonesha kukereka katika nyuso zao.

    Watafiti ambao wamekuwa wakichunguza kuona kama nyuso zetu hubadilika tunapokereka kwa kujifunza au kwa kufuata kizalia, wamebaini jambo hilo, baada ya kuwafanyia walemavu wasiiona utafiti. Pamoja na kwamba, huwa tunaiga kuweka ndita, kukunja midomo au kionesho kingine cha kutoridhika kihisia kwa kuwaiga wazazi au walezi wetu, imeonekana kwa sehemu kubwa kwamba, kuna suala la kurithi tabia hizo. Kwa mfano, kwenye tafiti zilizofanywa ambapo walemavu wasiiona wapatao 21, walifanyiwa utafiti. Walemavu hawa walizaliwa wakiwa hawana uwezo wa kuona. Baada ya kuulizwa maswali yasiyoeleweka, au kusimuliwa habari za vurugu na umwagaji wa damu, wagtu hao walionesha ishara za uso, ambazo zilifanana na zile zilizooneshwa na ndugu zao.

    Watafiti walichunguza uinuaji wa nyusi za uso, utapanyaji wa midomo na ishara nyingine za uso na kugundua kwamba, za ndugu wa wale walemavu zilikuwa karibu sawa na walemavu kuliko mza watu wengine waliohisishwa kwenye utafiti huo.
    Kwa sehemu kubwa, ishara za uso zenye kuonesha kukerwa au hasira na kutoridhika, ndizo ambazo hufanana kati ya ndugu. Hii ikiwa na maana kwamba, ndizo zilizorithishwa, kuliko zile zinazoonesha furaha. Mmoja kati ya watu waliohisishwa kwenye utafiti, alikuwa hajaonana na mama yake kwa miaka 18, kwani alipozaliwa tu alipewa familia nyingine kumlea. Huyu naye, alionesha ishara za uso ambazo zilikuwa ni sawa kabisa na mama yake. Hii ilizidi kuthibitisha kwamba, ishara hizi huwa zinarithiwa zaidi kuliko kuigwa.

    Kwa mfano familia ambayo wakiudhika au kutoridhishwa na jambo hubinua midomo, wengi katika familia hiyo, watakuwa na mtindo huo, hata kama hawakukulia nyumba moja. David Matsumoto kutoka chuo kiku cha Francisco, marekani, anasema, huenda hii ni juhudi ya maumbile ya kutaka uwabainisha ndugu kutoka wale ambao siyo ndugu. Hii ina maan pia, mtu anaweza kujua kama mtoto siyo wake bali wa fulani kwa kuangalia namna mtoto huyo anavyoonesha ishara ya kutoridhishwa kupitia uso. Kama mtoto wa familia fulani, ana mtindo tofauti kabisa wa kuonesha kwa uso kutoridhika, inaweza kuwa na maana kwamba, mtoto huyo siyo wa familia hiyo. Je hii inaweza kuwa njia nyingine ya kubaini kama mtu amebambikiwa mtoto? Ndivyo tafsiri ya wataalamu ilivyo.

    Hata hivyo, naomba usitumie njia hiyo kupima kama mtoto ni wako au siyo, kwani haijathibitishwa kama ilivyo kwa DNA.
     
  2. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwa sisi Watanzania kuangalia usoni haitoshi, labda kwa wenzetu wazungu! Mi nafikiri DNA ndiyo mpango mzima! :poa
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Haya kwa wale wenye ndoa za mashaka,kutoaminiana na wanaotafuta sababu za kuachana,kazi kwenu sasa!
     
  4. c

    christer Senior Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zao likimea shambani kwako ni lako mwenye shamba
     
  5. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu, nakubaliana kabisa na hizo ishara hasa hizo za uso unavyo'react kwenye hasira, huzuni, mshtuko n.k iko mpaka ndugu wa familia moja kwa nyakati tofauti nimewaona wakitaka kuanza kula wanakohoa kakihozi flani hivi kaaina kama pozi hivi, ndio waanze kula.
    Tena hata wenyewe mtu na kaka yake hua hawajijui, mimi ndiyo nilikua nawastukia.
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Maumbile hayana uzungu bana, Mbona hata madaktari wetu walio wengi wamesomea huko kwa wazungu na sasa wanatutibu.
    Hebu chunguza, kuna facial expression ambazo tunarithi kutoka kwa wazazi.
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Na kesho mwenye kupanda zao hilo akija kuilidai utamwambiaje?
     
  8. D

    Dotowangu JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kweliiiii,, sisi kwetu mtu akikereka kuna aina flani ya utazamaji.. Mi mwenyewe nimeishuhudia kwangu na kwa ndugu zangu kibao.
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kumbe tunaweza kujua kama huyu ni ndugu yetu au mama aliibilizia nje kwa kuchunguzana namna tunavyobenua midomo kwa dhereu au tunapochukizwa na akina Rejao au Bujibuji..............LOL
     
  10. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    shikamoo baba,
    Hii kwangu ni mpya keshokutwa naenda moshi,
    Nitafanya karisechi ka mda kwa ndugu zangu nione na sie tuna stail gani lol!
     
  11. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    ..ila kama ni mtoto wa kaka ako, hapo utatoka kapa. Si family?
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280
    mmh hapa sina la kusema
     
  13. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Unajua kuna kastaili fulani ka kubenuan mdomo wa chini upande wa kushoto pale unapomtazama mtu kwa dharau, niliwahi kumuona baba yako akibenua mdomo kwa staili hiyo, kwa hiyo sina wasiwasi, wewe ni mtoto wa mzee naniliu kabisaaaa.........
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hili nalo neno.............. (hako ni ka pwenti kabisa..) Source Mzee Bishanga
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mguno!

    DAh......hii junior anayo sana; nikidhania ananiimitate na hasa nikiwa serious kwenye tafakari ya jambo fulani ama kutaka kuanza kufanya kazi fulani; hali ambayo nami huwa naipata bila kutarajia!

    Thanks!
     
  16. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Kuna jamaa humu jf anasema eti ni ndugu yangu wa damu, Ngoja nimwangalie usoni kwanza. ntarudi. ova
     
  17. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hahahahaha!
    Mie simo unajua kbs mama anamiliki passwedi ya id yako,
    Mie mtoto tu hayanihusu kbs,
    Nitamwambia wala sikujua kmaunaniongelea mie!
     
  18. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Naona sasa mwanangu unataka kuleta shari kwa mama yako........................ Haya nenda kafanye homework, usibishane na baba yako............
     
  19. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Naomba niweke angalizo:

    Kaka sikuwa na nia ya kuleta shari kwenye ndoa za watu.
     
  20. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    kuna mengine ni magugu,huvuni kitu.
     
Loading...