Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unafiki wa wazi wa hawa watu...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngoshwe, Mar 31, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Dr. Mwakyembe,awali alilieleza taifa kuwa amelishwa sumu, akatuhumu Serikali hasa vyombo vya usalama kuwa hawalichukulii suala lake kwa umakini, wanampuuza yeye japo ni Waziri wa Nchi hii, je raia wa Kawaida waingekuwaje?,.

    Ikumbukwe kuwa hata alipopata ajali wakatu ule alitaka kuihusisha ajali hiyo na Jeshi la Polisi na alilituhumu na kusimama kidete kumtetea Dereva wake. Wengi tuliamini kuwa kweli Mhe. huyu anaandamwa na wanania ya kumwondoa kutokana na upiganaji wake kuping ufisadi. Hata hivyo, Kauli alizozitoa karibuni kuwa anaugua ugonjwa wa Ngozi ndio umetushtua wengi..nia yake ni nini?. Hajui madhara ambayo yanatokana na kauli zake za Kinyonga? ... Sasa Dr. anakana hata yale ambayo aliyatoa katika kinywa chake, yale yaliyoandikwa kutokana na warzaka ambao inadaiwa kuwa yeye aliandika, ule walaka ambao umebainisha mbinu za kijajusi ambazo zilitumikwa kumdhuru, ukamtaja mtumishi wa Umma aliyehusika na sasa yu marehemu (Je, ndugu za Marehemu yule wanajisikiaje sasa kwa yeye kuhusisha na makakati wa kumdhuru Waziri wake?? Je, nao hawana haki ya kuomba suala hili lichunguzwe ili ukweli ubainike?, wao hawataki kujua ndugu yao nini kimemuua?)

    .Ikumbukwe kuwa Dr. Mwakyembe kwa histori sio mwanaharakati, yeye kwa nyakati tofauti amewahikuhusishwa na kazi za Mfumo (TISS).

    Kuteuliwa kwake na Bunge kwenye Kamati ya Kufuatilia zabiuni ya Umeme wa Dharura iliyotolewa kwa kampuni ya Richmond LCC kamwe hakukumfanya yeye kuwa mpinga ufisadi..alikuwa anawasilisha tu yale ambayo Kamati ya Bunge ambayo alikuwa Mwenyekiti ilibaini na hjazikuwa fikra zake binafsi (Mama Kilango Malecela alilibvainsiha hilo vizuri wakati Bunge lilipojadili Ripoti ya Kamati ya Kuchunguza Sakata la Jairo)..Vinginevyo, tukimwingiza kwenye kundi la wapinga UFISADI tunaweza kuwa tunaafikiana na maneno ya Lowassa kuwa Kamati ya Mwakyembe ilikuwa "Bias" iliegemea upande mmoja. Kwani kwa kawaida, Kamati ya aina il, kama ilivyo kwa Jaji au Hakimu wa mahakama, inapaswa kuwa "huru" (Neutral). Hivyo, kwa mazingira haya, Mwakyembe AU Samwel Sitta ambae kwa wakati ule alikuwa Spika wa Bunge lililounda Kamati na kupokea Ripoti ya Kamati ya RICHMOND kamwe hawezi kuvaa gamba "wapinga Ufiosadi". Kwa kufanya hivi, inaonekana wazi kuwa walikuwa tayari wamefikia uamuzi (perceived decision) na kuwatia hatiani waliohusika (Lowassa, Rostam, Msabaha, Karamagi et al ) kabla hata kutolewa ripoti ya Uchunguzi..

    Nasita kusema,
    kwa wale aliowafundisha pale UDSM wanamjua vizuri..Dr. ni Mtu ambae amebeba sifa zote za baadhi ya makabila ya Nyanda za Juu kusini hasa ukanda ulee atokako..( sina maana ya kutusi) wengi wao ni wakarimu, wacheshi, ila baadhi yao ni watu wa kupenda "publicity" wanafiki, wasio na msimamo, wenye kujifagilia fagilia, wengi wanapenda kujionyesha wanajuana wa watu wengi, wanajua mengi nk nk).

    Samwel Sitta nae kigeugeu, na ndie ambae alieachai Bunge kujadili kwa moto mkali sana sakata la Richmond na Dowans lakini cha Kusikitisha, aliafiki hoja za Chama na Serikali yake kuufunga Mjadala huo kabla mambo hayaja wekewa Mkakati wa Kuyashughulikia..Leo Sitta ambae anakipande cha Keki ya CCM mdomoni (akiwa ni Mbunge na Waziri wa CCM ) hawezi kutuambia kuwa anapingana na Mtu kama Lowassa au Rostam (watu wa Chama chake) toka moyoni mwake..huu ni unafiki wa wazi kabisa..
     
  2. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Hawa wamevuka viwango vya unafki hawa wako kwenye viwango vya watu wa SHIRKI.
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    waliotungiza kwenye malipo ya 94b ni Sita na Mwakyembe....
    These guys have highest degree of hypocrisy
     
  4. E

    Emmanuel Piniel Member

    #4
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni vigeu geu hawana msimamo.
     
  5. l

    laleo Member

    #5
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuweke wimbo wa kigeugeu jamani hapa. Hivi lakini cheo huwa kinatafutwa kwa nguvu hivi? Kama ni hivyo basi mimi siwezi. Kura kwa Dovutwa tujue moja!!!!!!
     
  6. B

    Bagumako Yoweli Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namwamini Mpendazoe peke yake! wengine wako kimaslahi zaidi na hawana uchungu na watanzania ambao tumegeuka ombaomba.
     
  7. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wangekuwa kweli wanapinga maovu yanayoendelea ndani ya serikali wanayoitumikia walau wangejiuzulu. Na mimi sintashangaa siku Sita atakaposhikana mkono na Lowasa kuwa anaomba yaishe maana wananchi wanazidi kujua ukweli juu ya Richmond na tofauti za kimtandao.
     
  8. b

    bemote New Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  9. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mnafiki siku zote haishi kujifikicha!!
     
  10. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Kwa bahati, sikupata kuamini hata chembe simulizi za Mwakyembe...kama ulimwamini au unaendelea kumwamini basi pole yako!
     
  11. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    SIkupata hata siku kumwamini ....yawezekana hata yale aliyoandika katika Ripoti ya Bunge ya Richmond yalijaa upotoshaji?
     
  12. kombati

    kombati Member

    #12
    Apr 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa jamaa ni hatari sana na wanaendelea kuaminiwa na nwtanzania wasiojua ni nini wanafanya...bado najiuliza ofisi ya spika ya urambo iliyogharaim takribani milion 300 inafanya kazi gani sasa....:thinking:
     
  13. D

    Deo JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mwakyembe tumtendee haki, ni kweli labda amekuwa mnafiki kwa kiasi fulani lakini pia tuangalie mazingira aliyokuwa nayo kabla wakati na baada.

    Je kweli tunamlinganishaje na wanakamati wenzake wa Richard munduli? Ole sendeka, Kilango aliyechota mpaka sifa ya kimataifa, si na injinia stela manyanaya ni moja wao, wote wamenunuliwa na mafisadi kwa dau ndogo tu?

    Mpendazoe tu ni shujaa aliyebaki, hakuwa mnafiki.

    Ushauri wa Bure kwa Makembe, kaa mbali na maadui zako, it is too late to compromise. Umeponea chupu chupu sasa utakuwa mishikaki usipoangalia. Undumakuwili ni art ambayo wewe huwezi

     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    Mwakiyembe ni mwalimu wangu pale UDSM hivyo namfahamu fika!. Ameomba tuyaache ya kuumwa kwake tusonge mbele!.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mnafiki sana wewe! Ulimchulia Nasari kushindwa shame on you
     
  16. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #16
    Apr 2, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,315
    Likes Received: 1,003
    Trophy Points: 280
    Ukiwa mnafki ujanani unakua mchawi uzeeni.kwa umri wa 6 yule si mnafi tena,ni mchawi ten mshirikina,mzandiki.
     
Loading...