Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unafiki au Ulimbukeni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TandaleOne, Sep 15, 2010.

  1. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Ndugu zangu;
    Kuna mtu alikuwa analalamika kwamba serikali imesababisha bei ya bia kupanda toka 900/-TZS mpaka 1,500/-2004 to 2010.Nikamuuliza bei ya soda ya Coke nchini Kenya,Afrika Kusini au Marekani ilkuwa kiasi gani mwaka 2004 na leo ni kiasi gani???

    Hizi ni siasa,ulimbukeni au ushabiki???Mfumuko wa bei katika ulimwengu wa utandawazi serikali ya ndani pekee ndo huwajibika??Au ni sisi tunawajaza ndugu zetu maarifa na taarifa nusunusu.????

    Tutazidi kuachwa kwa style hii.
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    MOD ondoa huu upupu...anajara nzi kwenye jamvi!~
     
  3. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Jibu swali.Kama huwezi acha.Si lazima kila kitu utoe maoni yako.Upupu sasa ni huo ulioweka kwa hiyo reply.
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    wewe ni kilaza ama limbukeni?
     
  5. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Fikiri,then utagundua.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kilaza
     
  7. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hujajibu swali langu
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hakuna jibu!
     
  9. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Bei ya soda Africa Kusini inakaribia US$ 2, LAKINI mapato yao ni tofauti na sisi. Mshahara ambao Mkuu wa Idara analipwa hapa TZ hawezi kuishi Afrika kusini kwa wiki mbili. Watanzania wanacholalama ni kuwa mapato ni madogo, vitu ghali. Viatu vinavyouzwa TShs 35000 hapa TZ Afrika kusini ni Rand 1000 sawa na 180,000 wao kwa viwango vya mishahara yao wanaweza kununua.
     
  10. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Aibu!!Aibu.Udaku mtupu.Ndo maana yule jamaa alikimbia
     
  11. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hujajibu swali.
     
  12. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bei ya coke marekani haijabadilika
    kwa kupingana na ukilaza na ulimbukeni wako, bei za vitu vingi marekani zimeshuka
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Mwafrika hapo sasa unatudanganya. Jee unalinganisha na bei za mwaka gani? Hakuna hata nchi moja bei za vitu huwa zinashuka.
     
  14. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Nakuonea huruma sana ndugu yangu.Unafiki.
     
  15. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    MAKOFI TAFADHALI KWA VICENTE !!!

    Huyo TandaleOne nina wasiwasi na uwezo wake wa kufikiri.

    Hivi wewe Bwana TandaleOne unafikiri watu waliochoka na serikali ya CCM ni wendawazimu?

    Tafakari kijana.......................
     
  16. M

    Mkandara Verified User

    #16
    Sep 15, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    TandaleOne,

    Mkuu wangu hapa umekosea kwani bei ya soda nchi hizi haijaongezeka. Na kama imeongezeka mahala popote ni utokana na kodi zake kuongezeka hivyo kilichoongezeka kinakwenda serikalini kama kodi na sii sababu ya mfumko wa bei kama unavyotokea Tanzania. Thamani ya shilingi yetu hushuka kwa asilimia 10 kila mwaka hilo tu pekee linakupa picha tofauti na nchi hizi.
     
  17. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #17
    Sep 15, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Msaada tafadhali: Hivi "serikali ya ndani" ndiyo ipi hiyo?!
     
  18. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    kwenu tandale leo mvua imenyesha utalalaje?endelea kuwa kondom ya ccm, by the way karibu tarime ufanyiwe tohara ya akili,iwe ya kizalendo
     
  19. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #19
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Jamani kwa kudokeza tu..nilikuwa Kenya miaka ya 2005..soda ilikuwa 18 na sasa...ni 20 kshs!!!!!!! ile ya 300ml.
     
  20. M

    Mchapakazi Member

    #20
    Sep 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna njia nyinga za kutambua WASOMI wa UDOM! Ukada zaidi kuliko uelewa.
    Kweli tumelaaniwa.
     
Loading...