Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unafamu kama mabilioni yatachotwa?!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wa mmoja, Aug 18, 2010.

  1. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #1
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msemaji ikulu agoma kuongea

    MABILIONI ya shilingi yatachotwa kutoka serikalini kugharamia kampeni za Chama Cha Mapinduzi (CCM).
    Fedha hizo zitagharamia utengenezaji picha zitakazotumiwa na CCM na mgombea wake, katika uchaguzi mkuu wa Oktoba mwaka huu.
    Kampeni za uchaguzi mkuu zitaanza 20 Agosti 2010.
    Kampuni iliyomo kwenye mradi huu imefahamika kuwa ni Mediapix International Limited kutoka nchini Canada.
    Kwa mujibu wa mawasiliano kati ya Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Salva Rweyemamu, mwenyekiti wa Kamati ya Kampeni za CCM, Abdallahaman Kinana, na wawakilishi wa kampuni hiyo, William Sarakikya na Zahur Ramji, mkataba kati ya CCM, serikali na Mediapix ulifungwa 22 Juni 2010.
    CCM na serikali wamejifunga kuilipa Mediapix kiasi cha dola za Marekani 1.5 milioni (sawa na Sh. 2.17 bilioni).
    Kwa mujibu wa mkataba huo, serikali ilipaswa kufanya malipo ya dola za Marekani 750,000 ifikapo 24 Juni 2010.
    Malipo ya mwisho ambayo ni asilimia 50 ya gharama ya kazi, yalipaswa kufanywa 7 Julai 2010.
    Mkataba huo, pamoja na mambo mengine, unahusu utengenezaji wa picha za mgombea wa CCM, Rais Jakaya Kikwete katika saizi tofauti.
    Nyaraka zinaonyesha kampuni hiyo ndiyo itakayotengeneza picha zitakazotumika kwenye mabango makubwa (billboards) ambazo zitasambazwa kote nchini.
    Katika hili, mkataba unasema ubunifu huo wa picha utakuwa na haki miliki ambayo itabaki kuwa mali ya Ramji, ambaye hafahamiki uraia wake.
    Ankara mbili za malipo zenye Namba. MPX/CCM-TZGOV 2010/2713 na MPX/CCM-TZGOV 2010/2717 zilitumwa kwa serikali na CCM, 22 Juni 2010.
    Nyaraka zinaonyesha kuwa ankara hizo za malipo ni kwa ajili ya utengenezaji wa picha 600,000 zenye ukubwa wa A3, zikitokea katika kivuli cha kijani.
    Aidha, zitatengenezwa picha nyingine 200,000 za Rais Kikwete zenye ukubwa wa A4 na ambazo zitatokea katika kivuli cha njano.
    Picha nyingine 200,000 zenye ukubwa wa A4 zinatakiwa kutokea katika kivuli cha kijani.
    Kwa mujibu wa mkataba, mabilioni hayo ya shilingi yalipaswa kuwekwa katika Akaunti iliyopo Royal Bank of Canda.
    Benki hiyo ipo Mtaa Na. 571 Sandhulst Circle, Scarbourgh, Ontario MIV 1V2, Simu: 416 292-6701.
    Taarifa zinasema mkataba huu umeikosesha serikali kodi mbalimbali ikiwamo kodi ya ongezeko la thamani (VAT).
    Fedha hizo za VAT zilipaswa kulipwa nchini Canada na hivyo vifaa hivyo kuingizwa nchini bila kulipiwa ushuru wa VAT.
    Mkataba unasema kwamba iwapo wenye mkataba wanataka kuongeza idadi ya bidhaa zaidi ya hizo zilizoagiwa, vifaa vipya vitaingizwa kutokana na mabadiliko ya bei na gharama za usafirishaji za wakati huo.
    Aidha, mnunuzi atawajibika kulipa gharama zote kwa kila shehena itakayokuwa inaingia nchini.
    Kuhusu malipo, taarifa za mawasiliano kati ya Salva na wenye mkataba zinaonyesha kuwa yatafanywa kwa Mediapix International Ltd kabla ya hatua yoyote ya kutumia picha nchini.
    Katika hatua nyingine, imeelezwa kuwa ingawa vifaa hivyo vimeagizwa kwa anwani za Canada, vinatengenezwa nchini China na vinatarajiwa kuingizwa nchini katikati ya mwezi huu.
    Hii ni mara ya pili kwa CCM na serikali yake kutuhumiwa kutumia fedha za walipakodi kugharimia shughuli zake za uchaguzi.
    Tujipe pole WaTZ!
     
  2. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nilishasema kuwa kwa CCM hata kama hawatachukua pesa dirct lakini mwaka huu ni lazima hela zetu zitafunwe. Ndio maana Malaria Sugu anaing'ang'ania sana CCM kwa sababu anadondoshewa japo makombo ya Kampeni.
    Lazima tujue kuwa zile kampeni tunagharamia wote sisi Watanzania.

    Juzi magereza hadi tarehe za majeruhi hawajapokea Mshahara, je wakiwaachia wafungwa itakuwaje?
    Jamaa hawapo serious kabisa, Na hawana vipaumbele vya maana kwa watu wao wanaowatumikia.
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    JK mbona allishaaga!, na Rais Slaa asipomtia pingu huyu jamaa kufikia januari hakyamungu sitakubali, nitachukua sheria mkononi.
     
  4. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    we! we! we! acha tabia hiyo! Kwani umesikia kakimbia au kabaka?

    Ngoja sheria ichukue Mkondo wake.

    Lakini kumbuka hizo hele zetu anazochukua siyo Bure, Zinaweza kumrudisha tena pale Mjengoni. Na unajua Takukuru yenyewe ni yake mwenyewe.
    Kwa hiyo tujipange kuwa hata akizeeka akamatwe ivo ivo
     
  5. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mi naamini mwaka huu ni tofauti na miaka mingine. Waelewa ni wengi so, naamini watu wengi watachagua compeetancy na si chama.
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red nimepapenda. Lakini mkuu hauoni tunamuweka sana? Hii ishu mimi natamani kuichukulia pasono ili tuishane kimyakimya.
     
  7. K

    Kituko JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    hiyo habari, inaonekana ni ya ukweli kabisa, kuna bahadhi ya wizara wafanyakazi wameshaambiwa posho zao na vitu vingine inabidi visimame kwanza kwa sababu fedha zinaenda kutumika kwenye uchaguzi
     
  8. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #8
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua swala lipo vipi hapa wakuu...
    Ni kwamba CCM ina jeuri sana inaona haiwezi kufanywa kitu chochote na mtu yoyote...!
    Wananchi inabidi muonyeshe mnakerwa na vitendo hivi,ianabidi tuwape nafasi wapinzani wenye nia waongoze nchi...
     
  9. D

    Dick JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii i kawaida kwao. Nyie mnaosema kuwa sheria itachukua mkondo wake, kesi ya nyani ukimpa ngedere......
     
  10. JS

    JS JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hata wanafunzi wa vyuo vikuu mbalimbali hapa nchini ambao wanachukua ada yao Bodi ya Mikopo wanapaswa wawe na likizo ya mwezi mmoja kama si wiki 6 lakini cha kushangaza wameambiwa vyuo vitafunguliwa Novemba kwa sababu kutakuwa hakuna pesa. Sasa wako tu nyumbani hawana hili wala lile.
    Nachojiuliza siku zote, nini maana ya bajeti ya taifa kama inakuwa ikiingiliwa kila mara?? Hicho chama kwani hakina michango ya wanachama na wahisani/wafadhili ambao fedha zao zinapaswa kugharamia shughuli za kampeni ya chama chao??? Yani hapo ndo nachoka kabisa.........:confused2::confused2::mad2::mad2:
     
  11. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Wizi mtupu ila kipindi hiki sikubali mpaka kieleweke.mgaya umeskia hiyo?
     
  12. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Mzee isiwe pasonal mimi naogopa wewe ni raia mwema sana sasa kuanza kukufanyia dhamana sipendi
    Bora labda tafuta umati wa watu apigwe mawe.
    lakini pasono Mhhh siungi mkono
     
  13. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    CCM walichangiwa na wafanya biashara hapa Dar around 4.5 billion for campaign.

    How sure are on this? Do we have evidence of transactions from gov to canada?
     
  14. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2010
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    mnaanza kuhalalisha kulalamika,,,,tulieni
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Kwani hatuna wanasheria makini ili hizo evidence wazifanyie kazi!
     
Loading...