Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unaenda hotel unaambiwa ina usalama wa kutosha, je unajisikiaje?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by ANTA, Jul 11, 2012.

  1. A

    ANTA Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaenda hotel unaambiwa ina usalama wa kutosha, unajisikiaje? Na mwonekano wake uko poa, uzio mnene, na security guard akiwa getini. Kwa upande wangu huwa napende kujua
    hali halisi ya usalama wa hotel niifikiayo kila ninapokuwa safarini. Lakini huwa nashangazwa ninapoingia chumbani
    na kukuta tangazo mlangoni, au karatasi la maelezo mezani kuwa, "ACHA/KABIDHI VITU VYAKO VYA THAMANI PALE
    RECEPTION VIKIWEMO HELA, SIMU, LAPTOP NK, HOTEL HAITAHUSIKA NA UPOTEVU WOWOTE" Je usalama
    (security state) wa hoteli hiyo utaupimaje? Au kwa nje ni salama, ila kwa ndani hawako salama.


    Je? wahudumu ndo tatizo?
    Je? wahusika wa hotel wanataka kujua una vitu gani vya thamani?

    Maana hata nyaraka tunazokuwa nazo ni za thamani na pengine zaidi ya hela, laptop au sim. Je na hizo nyaraka
    tunakabidhi kaunta? maana ni siri na hawatakiwi kuzijua, na mwizi hachagui cha kuiba, na nguo ya ndani je? tuache kaunta? maana nayo ni ya thamani. Jamani nisaidie kuchekecha hiki kitu kichwani ili wenye mahotel watuambie
    usalama wa hotel uko wapi? Ni uzio mnene au ni ndani ya vyumba?
     
  2. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Usalama wa hotel ni ndani na nje. Wakikwambia wanao usalama wa kutosha ujue wana uwezo wa kujikinga na wezi wenye nia ya kuvamia. Ndo maana wnaweka uzio na mlinzi wenye silaha getini. Ila tatizo la nyumba za wageni ni kwamba uhalifu unaweza ukafanywa na wapangaji waliokodisha vyumba kama wageni kumbe ni majambazi. Hivyo inakuwa vigumu sana kuweza kuweka ulinzi katika kila chumba. Ndo maana wanakushauri ukabidhi vitu vya thamani kwani wanao uwezo wa kuweka ulinzi hapo mapokezi. Kumbuka sio wateja wote wana nia njema, wengine utakuta wamesha kufatilia tangu unaanza safari, wanajua nini ulichobeba. Cha msingi kabidhi vitu mapokezi ila hakikisha wamekupa risiti.
     
  3. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,195
    Likes Received: 2,327
    Trophy Points: 280
    majuzi nilikua Tanga wakanichapia walet yenye pesa zangu..kufuatilia kumbe walikua na ratiba yangu ya kuondoka halafu wahudumu wa siku hiyo walikua wamebadilishwa, nimerejea hotelini walet hamuna pesa hamuna..wahudumu wamebadilishwa utabakia huko kwa vilaki tu??? janja yao ndio hiyo..wahudumu wanaiba sana..
     
Loading...