Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Una soko? Au waweza tafuta soko la wazalishaji elfu 5?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kibananhukhu, Feb 13, 2011.

  1. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #1
    Feb 13, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Mimi ninafundisha Ujasiriamali. Nimekwisha fundisha wanafunzi zaidi ya elfu tatu ambao nimewaweka katika "data bank" ya chuo changu pamoja na aina za biashara wanazozifanya. Wengi wao ni wanachama wa SACCOS ambao wanaweza kukopa kati ya shilingi milioni mbili hadi milioni 30 kutegemea mishahara yao na hupashwa kulipa mikopo hiyo kwa kipindi hadi miaka mitatu.

    Nina wazo la kuwatafutia masoko kwa pamoja, kuwashauri wazalize kwa makundi na washirikiane katika mengi kibishara kukabiliana na madalali na walanguzi wa kati. Nina wazo pia la kuwashauri waagize bidhaa nje kwa pamoja, na ikibidi hata kuwa na duka moja wafanyabiashara watano watano wale wanaoelewana vizuri marafiki ili kuchangia gharama.

    Ninaomba mwenye uwezo wa kutafuta masoko kwa bidhaa zozote hususani zinazopatikana tanzania wanishauri au waniunganishe kwani nina watu wanaokopesheka. Ushauri wowote kuhusu mada hii utapelekea kujikomboa kiuchumi. Kwani hadi mwishoni mwa mwaka huu nitakuwa nimewafundisha wanachama wa SACCOS zaidi ya elfu 5 katika taasisi yetu na wote watakuwa katika data bank zetu pamoja na biashara zao.

    Naamini pia wao watakuwa ni soko la wao kwa wao kwa baadhi ya bidhaa hivyo soko kubwa litahitajika pia.

    Je, Nishaurini, wazo hili ni zuri? Kuna wazo mbadala? Kuna ushauri wowote katika mafunzo ninayoyafanya kwani mwisho wa siku lengo ni asilimia kuwa ya wanafunzi waboreshe na kuanzisha biashara kitaaluma.

    Asanteni sana kwa mawazo yanu mtakayonipatia na nipo tayari kushirikiana na yeyote.

     
  2. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mkulu hongera sana kwa kazi yako ubarikiwe na uzidi kuendelea


    Mkulu ungetupa ufafanuzi kidogo hapa...Je ni wanazalisha nini?...Je wanazalisha kiasi gani? na Je ni kwa miezi au mwaka?
     
  3. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wanazalisha bidhaa za aina mbali mbali, lakini bado hawajawekwa sawa. Wanafuga kuku wa kienyeji, kuku wa mayai ya kienyeji na kisasa, wanazalisha na kuuza asali, mafuta ya nafaka, wanauwezo wa kuwekeza kwenye kilimo lakini tatizo kubwa ni soko, wanaweza kulima mpunga, miwa, mahindi, alizeti, matunda.

    Kimsingi tunahitaji kujua tuwekeze wapi. Katika awamu ya kwanza tumewahamishisha waanze biashara kwani wengi wao ni wafanyakazi hivyo hutumia mikopo yao kujengea nyumba, kusomeshea, kutumia katika starehe na maraha. Sasa hivi wapo tayari kuwekeza katika biashara.

    Mfano, tunampango wa kupata hekari elfu moja mahali na kila mwanachama atakaye penda atapata hekari kumi. Hapo tutaweza lima chochote na kuuza mazao katika soko la ndani. Lakini kuna watu kwa mfano wapemba wanauza mchele nje. Wanauza wapi? Tunataka kwenda huko.

    Tunasikia kwa mfano, kuna soko zuri la samaki DRS la nyama, samaki, mchele na vyakula kwa ujumla hata ndizi. Lakini sisi tunafundisha tu. Tukipata wenzetu wenye uwezo wa kutuunganisha na masoko hayo, twaweza fanya utaratibu.

    Kwa kifupi, tulidhani tusaidiwe katika utaratibu wa kupata masoko ya aina yoyote ya bidhaa kama mazao ya kilimo, uvuvi, mifugo, na viwanda vya kuzalisha juices, tomato, chili, Jam, kwani tuna uwezo wa kuwafundisha kilimo bora na ufugani na yote hayo. Kwani wanakopesheka kirahisi. Asante.
     
  4. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu mpo sehemu gani ya Tanzania,Anwani ,or website
     
  5. babalao

    babalao Forum Spammer

    #5
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nipm au nipigie simu nikushauri kuhusu hao jamaa simu yangu 0755394701
     
  6. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2011
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Mkuu. Kwanza nikupe hongera kwa kukusanya record ya watu unawafundisha njia zote mbadala za ujasilimali. Nitakusaidia kama Business Developer ambae nina zaidi ya miaka 5 kwenye development katika sector ya Mafuta na Gesi (O&G). Soko kubwa nchi za Ulaya na North America halipo kwenye nafaka/chakula sababu ya intensive sheria za kuingiza chakula, na vile vile tatizo kubwa la wasambazaji wa Africa ni kwamba hawako predictable. Maana ya kwamba product yako inaweza kuja kwenye market, kisha ikapendwa lakini mkawa mna limited supply.

    Lakini bado opportunity kwenye chakula ni kubwa sana, haswa kusini mwa jangwa la sahara. Cha muhimu ni kuwekeza kwenye product nzuri zenye ushindani, pili kuboresha pacage na tatu ni kuwa na marketing strategy nzuri.
     
  7. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nipo Iringa na Dar es Salaam. waweza piga +255 718 194606.
     
  8. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Asanteni sana kwa Ushauri. Mtanganyika, nina wanachama wa madini pia hasa dhahabu na sasahivi shaba inapatikana kwa baadhi ya wanafunzi wangu. Uzalishaji unaweza ongezeka kama tutapata soko la shaba. Kuhusu dhahabu nashangaa kidogo. Sijui ni kwa nini sehemu kama geita na nyarugusu wananunua karibu au zaidi kidogo ya bei ya dunia. Maana yake nini? Nitashukuru kupata msaada wowote.
     
  9. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    kibananhukhu

    je umefikia wapi nawazo hili, iam very anxious toknow the preogress

    humu katika jamvi hili kumekuwa na posts nyingi na ushauri mwingi sana wa sourcing na demand ya market ya Agri-products especially for export
     
Loading...