Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Una kazi?, Una nyumba?, Una gari?, Una...........???!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sajenti, May 16, 2011.

  1. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Juzi jumamosi nilibahatika kumsindikiza rafiki yangu mmoja kwenda kujitambulisha kwa wazazi wa fiancee wake. Pamoja nami na bwana harusi mtarajiwa, tulikuwa pia na mjomba wa huyo rafiki yangu na kaka yake.

    Tulipofika ukweni baada ya kukaribishwa na utambulisho mrefu, kwa kweli ilikuwa ni mjomba wa rafiki yangu kueleza kile kilichotupeleka pale. Na hilo lilipofganyika mbele ya wenyeji wetu ambao walikuwa wakitusubiri wake kwa waume...ndipo aliposimama mzee mmoja ninayemkadiria kuwa na miaka 50 -60 ambaye nilikuja kuambiwa baadaye kuwa ni baba mkubwa wa binti ambaye jamaa anamchumbia kwani baba yake mzazi alishatangulia mbele ya haki.....Kama utani mzee akaanza kumuuliza jamaa maswali ambayo baadhi yetu yalituacha hoi....Mambo yalikuwa kama ifuatavyo;

    Mzee: Kijana una kazi?
    Jamaa: Ndio mzee mimi ni mhandisi wa kampuni fulani
    Mzee: Una nyumba?
    Jamaa: Hapana mzee, bado sijabahatika kujenga lakini nina kiwanja tayari
    Mzee: Una gari?
    Jamaa: Hapana
    Mzee: Uliwahi kuoa kabla ya kuja kumchumbia binti yangu?
    Jamaa: Hapana
    Mzee: Una mtoto uliyezaa huko nyuma?
    Jamaa: Kimya kidogo,....baadaye ndio ninaye..
    Mzee: Mchumba wako anafahamu hilo?
    Jamaa: Hapana..
    Mzee: Sasa wewe unataka kumchumbia binti yangu jambo kama hilo humuelezi mwenzio huoni kuwa unatengeneza bomu?...Inaelekea hauko serious wewe na kumuoa huyo msichana nadhani unahitaji kwenda kujipanga upya na ikibidi uzungumze na mwenzio....au unasemaje?

    Huwezi kuamini wote tulikuwa kimya....baadae shangazi wa binti akaitwa na binti kusikia tu jamaa ana mtoto nje......mjadala ukawa mrefu lakini hatimaye jamaa alitakiwa kumueleza mchumba wake mbele ya kadamnasi ile ukweli na baadae mambo mengine yakaendelea lakini hali ilikuwa tete sana.....
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,997
    Likes Received: 5,125
    Trophy Points: 280
    Hao wazee mafala kweli, wanaaacha kumuuliza kijana kama mnara unashika network work wao wanaangalia material things. Shauri zao, wasilalamike mwanao akiwa ananyimwa unyumba sababu mshikaji network is not reachable
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Kwa wazee wetu wa zamani wanajua hata nyie vijana mpendane haitoshi maana at the end of the day hamuwezi kula mapenzi.... Sasa si bora alimuuliza yoote hayo na issue ya mtoto imewekwa wazi.....

    Dah! Am proud of the man, inaonesha ni muwazi na mkweli huyo binti inatakiwa kazi moja tu.... kumng'ang'ania....lol
     
  4. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Asha D huyo jamaa siyo muwazi ila nahisi alishindwa kuficha baada ya kuona jamaa wako serious, kama angekuwa muwazi angeshamwambia mchumba wake kabla.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,997
    Likes Received: 5,125
    Trophy Points: 280
    Nlidhani ni tangazo la CRDB, we need 2 b open, hata mimi nasumbuliwa na ishu kama iliyo mpata mshkaji
     
  6. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Bwa ha ha ha! Umeiga tangazo la crdb.
     
  7. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo maswali la kwanza mpaka la tatu sio haki kabisa walichofanya
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Bwa ha ha ha! Umeiga tangazo la crdb.
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    CRDB the bank that (never)listen
     
  10. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    huyo angesema ana tembo card mastercard....asingepata taab kabisa.
     
  11. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #11
    May 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Unajua Bujibuji hata mimi wakati mzee anaanza kumlima jamaa maswali taswira iliyonijia kichwani ni ile ya tangazo la CRDB radioni lakini alipoingia katika vipengele vya umewahi kuoa? umewahi kuwa na mtoto nikaona kumbe mzee alikuwa anatuburudisha kwanza then akagonga jiwe kichwani....:biggrin1:
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    May 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    hakuna swali hata moja
    linalo muhusu binti
    wazee wengine bwana dahh

    hayo ya nyumba sijui gari maswali gani hayo ..
     
  13. N

    Nancy70 Member

    #13
    May 16, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mpe pole jamaa...kweli huyo mzee ni very materialist, bora hata angemuuliza kijana anasali kanisa gani?
     
  14. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #14
    May 16, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi hili nalo linatakiwa liulizwe, ina maana hawajakaguana.
     
  15. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #15
    May 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Binti hawezi kuulizwa maana jamaa yeye ndio alijipeleka kwa wakwe watarajiwa kwa ajili ua kujitambulisha...So swali kwa binti likuja baadaye sana maana ya vumbi kutulia ndipo alipoulizwa kama anamfahamu jamaa na anakubali ombi la mshikaji kumtaka uchumba...maswali ni ya msingi kwa maisha ya sasa ya .com
     
  16. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #16
    May 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Mh! Hivi kuna uwezekano kijana wa siku hizi akaoa binti bila kumchakachua kidogo? Kwa sababu jamaa ni mshikaji wangu sana na yule dada amekuwa naye kwa takribani mwaka na nusu wanajuana vizuri sana mambo ya net work mambo zose si unajua tena!!
     
  17. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #17
    May 16, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Unapoanzisha mahusiano na mwenzako ambaye unatarajia aje kuwa mkewe ni bora umweleze yale unayojua yanaweza leta utata baadae kama unajua una mtoto mweleze mwenzako ajue. kuliko kusikia kwa watu wengine
    swala la mtoto si kitu cha kuficha ipo siku kitajulikana
     
  18. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #18
    May 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakuulizwa ana Tembo card master card lol matangazo mengine yanawaharibu hadi wazee wetu
     
  19. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #19
    May 16, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angemuuliza huyo binti ni mimba ngapi ameshatoa ndio tungeona usawa.
     
  20. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #20
    May 16, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa hayo maswali mengine mzee aliyomuuliza huyo kijana sio ya kuuliza kwani kwa sisi vijana wa sasa mkijafika wakati wakutambulishana mnakuwa mnajuana so mengine asingeuliza la msingi angemuuliza mwana kama anampenda yule kijana na kama yupo tayari kuishi nae mke la msingi ni upendo mengine majaaliwa.
    Ila na wanaume mnatakiwa muwewakweli kwa wenza wenu kama unatarajia kufika nae mbali au kama mnataka muanzishe familia pamoja sio sawa kumficha mwenzako hasa kwenye swala la mtoto kwani hilo ni pembe halifichiki so huyo jamaa alikosea.
     
Loading...