Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UN: Lazima Africa iwape mashoga haki zao

Discussion in 'International Forum' started by Taz, Feb 25, 2012.

  1. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kua nchi nyingi za kiafrica zimeweka wazi kua hazito kubaliana na swala la kuhalalisha mahusiano kati ya watu wenye jinsia moja, Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-Moon amewaomba Waafrica kuheshimu haki za mashoga.
    Akiongea na Raisi wa kwanza wa Zambia Keneth Kaunda, a
    mekubali kwamba Ushoga sio kitu cha kawaida Africa ila amesema kua UN inajali haki ya Mashoga walioko duniani na inawaomba viongozi wa Africa kuheshimu haki zao sababu ni binadamu weke haki kama wengine.


    Ban Ki-Moon urges Africans to respect gay rights


    [​IMG]
    The United Nations secretary general Ban Ki-Moon has urged states to recognise and respect homosexuality.

    Mr Ban, who arrived in Zambia on Friday, made the remarks when he met country's first president Kenneth Kaunda in Lusaka Saturday.

    He said gays have rights that all nations should respect.
    "I understand this is something that is not common here," said Ban. "I think they should be treated as human beings .The United Nations cares about those people," Mr Ban added.

    In response to the UN official's counsel, Mr Kaunda said he appreciated the call for the respect of human rights for it was important globally. In 2010, the former president dismissed calls to tolerate homosexuality terming it ungodly.

    In Zambia, like other parts of Africa, the idea of homosexuality as a human right has been met with resistance.
    Source
     
  2. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wananibore wanaposema Africa africa,mbona Ulaya kuna nchi ambazo haziruhusu ndoa za kishoga.Halafu wawe specific,AFRICA SIYO NCHI.
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    si wawakusanye mashoga wote Afrika wawapeleke huko wanapokubalika? Wastulazmishe tumuasi MUUMBA WETU.
     
  4. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0

    Hoping you mean, Zambia.
     
  5. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,847
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Hivi na hili suala la ushoga hawa jamaa wana agenda gani?Ndiyo hiyo kampeni ya kupunguza population increase ya dunia kwa sababu Africa ndiyo inaongoza kwa increase rate au?
     
  6. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 716
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    inaelekea kuna watu wanakimbilia nchi za ulaya na kudai hifadhi
    kwa sababu wakirudi kwao watapata matatizo kutokana na hali yao
    ya ushoga. sasa jamaa wanataka kubana huo mwanya.
     
  7. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nchi nyingi za Africa sasa hivi zimepinga ushoga wazi, na zile zilizo kua na tolerance sasa zinataka kutunga sheria maalum ya kupinga ushoga.
     
  8. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Taz labda suijaelewa hapo ulipomzungumzia Kaunda. Kenneth Kaunda sio raisi tena, na alikua raisi wa awamu ya kwanza Zambia sio Zimbabwe. The man has not been a president for close to twenty years.
     
  9. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Asante Asha, nilisahau neno 'wa kwanza'. Nimejaribu kutafsiri original text ya kiingereza ambayo ilikua wazi. thanx.
     
  10. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Nadhani alikosea tu kuandika lakini ukiendelea kusoma article chini utaona
    Yakwamba UN Secretary alikutana na rais wa
    Kwanza Zambia Kenneth Kaunda siku ya ijumaa ...
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Anyway ..

    UK wamesha ongelea hili sasa UN wanalivamia swala hili tena.

    Ndio tutajua nchi gani za Africa zina msimamo na wanachokiamini..
     
  12. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160

    Nilisoma the whole text, ilonifanya ni point out ni sababu in four conservative words kulikua na two big mistakes, na sababu twaelimishana thot it important to point out makosa which were. 1. kua KK is still President. 2. kua KK ni Raisi wa Zimbabwe.
     
  13. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Halafu cha kushangaza kuna nchi nyingi sana za ulaya ambazo bado mashoga hawaruhusiwi, ila hawaambiwi kitu.
     
  14. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    AD, Wakilazimisha itakua kama SA.
    Serikali inawatambua ila community inawaua kinyama!
     
  15. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 575
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Napata hisia kuwa Dr. Asha Rose Migiro amepewa kazi ya kufuatilizia haki za mashoga huku Africa. Kama Mtanzania angekaa kwa post yake kesho wampendekeze yeye kuwa katibu mkuu wa UN. Lakini si bure ana agenda yake na wazungu wake.
     
  16. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,163
    Likes Received: 1,091
    Trophy Points: 280
    Wakati mwingine naingiwa na 'crazy ideas!!' kwamba sasa Afrika i'free' assets zote (kama inawezekana) za mashirika, nchi, na jumuhia nyingine za kimataifa zinazolazimisha USHETANI kutawala dunia. Lengo kuziadabisha juu ya maamuzi yake ya hovyo/ovyo.
     
  17. s

    simbamkuu00 New Member

    #17
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    GodfreyTajiri umeongea kitu chenye ukweli
    ni wazi kuna baadhi ya watu wanakimbilia huko ulaya kwa madai wanakimbia Asylum in africa kutokana na hali zao!
     
  18. s

    simbamkuu00 New Member

    #18
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    upo sahihi
     
  19. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuna ripoti ya migration Office ya Canada iliwahi kuchunguza file ya kijana mmoja alie omba asylum kwa kua yeye ni shoga. Conglusion ya uchunguzi wao ilikua kwamba pamoja na kua ushoga ni illegal in Tanzania and Zanzibar hakuna alie kua prosecuted lately kwa hiyo alinyimwa asylum.
    We can say that visa hazitoki kwa msingi huo kabisa, they know that gay are looked at as 'different' but they are not prosecuted for being gay.
     
  20. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Banki Moon kachanganywa na Cameroon!
     
Loading...