Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umuhimu wa Mfumo Dume (Ubaba)

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Companero, Apr 6, 2012.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Baada ya makuzi mema yanayopingana na mfumo dume sasa ni wakati wa kuuangalia upande wa pili wa shilingi. Kwanza kabisa tafsiri ya neno patriarchy ambalo wanaharakati wa jinsia wanadai ni mfumo dume sio sahihi. Tafsiri yake halisi ni ubaba. Hii ni hali ya uongozi ama utawala uliojikita katika baba akisaidiwa ama kusaidiana na mama.

    Wanaokubaliana na patriarchy inayotafsiriwa kama ubaba wanaamini kazi kubwa ya ubaba ni 'p' tatu yaani protecting (kulinda), providing (kutoa) na preside (kuongoza) japo wapo wanaodai p ya tatu ni profess (kuaminisha). Kama tulivyoona kwenye mjadala wa maamuzi, mapenzi hayawezi kwenda bila ubaba huu wa kuongoza, kulinda na kutoa.

    Pamoja na kupinga ukatili wa mfumo dume ukweli ndio huo, ili mapenzi yafanikiwe lazima ubaba uongoze. Na tunapoongelea kutoa tunaongelea pesa - bila fedha penzi linakuwa mahututi na mwisho wake ni kufa tu. Pesa posa.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    its about time mtu aanzishe a thread kuhusu hili
    it was long overdue
    namsubiri DC....na wengine
    tafadhali muanzisha thread kiswahili zaidi kitumike
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Wewe tangu jana unaongelea pesa tu.
     
  4. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    mmmh,na wewe nawe
     
  5. Companero

    Companero Platinum Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    kwenye mapenzi ni kosa kubwa kukubaliana na msemo wa Nyerere kuwa fedha sio msingi wa maendeleo bali ni matokeo tu - pesa ndio msingi mkuu wa mapenzi, bila pesa hakuna protection(ulinzi), provision(utoaji) na presiding (uongozi); kwa ufupi, bila pesa hakuna penzi.
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    kiswahili kimetumika vilivyo, kila neno la kiingereza limetafsiriwa hapo
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hata kama mke anakuzidi pesa
    baba lazima awe baba
    awe kiongozi wa familia

    sipendi mume b.w.e.g.e jamani
    mie hata limbwata sijui huwasaidia nini kama linampumbaza mtu

    unakuta baba anachomwa na kidole machoni anacheka cheka tu.
     
  8. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    mimi siamini haya mambo ya pesa.mkipendana,mnasaidiana,kwa aliekuwa nacho,anajaribu kumsaidiana mwenzake.mambo ya kuweka hela mbele,naona kama hakuna mapenzi hapo.mimi nikikupenda,haijalishi unacho au huna muhimu kuwa happy katika relationship.ukiwa happy,vyengine vinakuwa easy.mkiwa pamoja tu,nafsi yako inaburudika,hata katika ndoa,mkiwa na mapenzi,hata kama maisha ndio hivyo hivyo,mnaridhika tu.usione watu na majumba yao katika ndoa na mali zao,wengine huwa na stress tupu utajiuliza huyu kulikoni,mbona ana kila kitu.
     
  9. Companero

    Companero Platinum Member

    #9
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    uliye naye hana pesa? kama anazo kwa nini huko na ambaye hana pesa?
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    mkuu umuhimu wa pesa usitufanye tusahau msingi mkuu wa mada hii, yaani, umuhimu wa ubaba unaoongoza, unaotoa na unaolinda
     
  11. Companero

    Companero Platinum Member

    #11
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    "Now you're too young for girls right now But there's going to com a time And when it does You treat them like princesses ‘Cause that's what they are When you say you're going to do something, you do it Because your word is your bond Son and that's all you have And money…you make money Whenever you get the chance Even if you got to sell out once in a while You make as much money as you can Don't be stupid like your father Everything is so much easier with money son" - JOHN Q
     
  12. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    hela nazitafuta mimi mwenyewe.kwa kujituma,huna tabia ya kumtegemea mtu,kwa the way nilivyolelewa.mapenzi kwangu,naangalia kikubwa tabia.
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    hujajibu swali

    ps. kuna maskini wengi hawana pesa ila wana tabia nzuri
     
  14. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    unanitega au?ok,nipo single
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Apr 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Kwangu fedha siyo "msingi mkuu wa mapenzi". Labda kwako na kwa wengine, lakini kwa baadhi ya watu wa karibu niwajuao mimi wakiwemo babu na bibi zangu sikuwahi kusikia wala kuona katika matendo yao kuwa fedha ndiyo msingi wao mkuu wa mapenzi yao.
     
  16. Companero

    Companero Platinum Member

    #16
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    vizuri sasa hapa kuna maskini kibao hawana pesa ila wana tabia nzuri sana na wangependa kuwa na mtu kama wewe
     
  17. Companero

    Companero Platinum Member

    #17
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    tatizo lako unadhani pesa ni benjamins tu, pesa come in many forms including paperless and coin-less forms ndio maana inabidi urudi kwenye zile p 3: protection, provision and presiding
     
  18. Companero

    Companero Platinum Member

    #18
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    acha kubeba maboksi uone cha moto, hata kabula atakushangaa ukiwa pesaless
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Apr 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Kuna mamilionea na mabilionea wangapi ambao love life yao ni hovyo?

    Acha kuendekeza pesa dogo....umekutana na shoree gani wewe anayekuharibu fikra zako?
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Apr 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Kuacha maboksi siwezi. Niache halafu Kabula ale wapi?
     
Loading...