Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umuhimu wa Kikwete kwenye Historia ya Tanzania baada ya Nyerere

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kichuguu, Sep 30, 2010.

  1. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #1
    Sep 30, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Nyerere anakumbukwa kwa mengi katika historia ya Tanzania, lakini kubwa linalomtofautisha na maraisi wenzie ni kuwa aliondoka madarakani wakati angeliweza kuendelea, ukimwacha Abdul Wakil wa Zanzibar. Baada ya hapo maraisi wote waliomfuatia Nyerere wamekuwa wanaondoka madarakani kwa mujibu wa katiba baada ya kutawala kwa miaka kumi, na kuna waliojaribu kuongezea muda huo.

    Nadhani Kikwete anaweza kuja kukumbukwa sana kama rais wa kwanza Tanzania kuachia madaraka hayo kwa hiari baada ya kutopata kura za kutosha; yaani hakupenda kutumia madaraka hayo vibaya kujiongezea muda wa kutawala kama alivyofanya Kibaki na Mugabe.
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Gud one!
     
  3. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndoto za Ali Nacha. :becky: :becky: :becky:

    Mara nyingi ndoto kama hizi husababishwa na kuvimbiwa na ugali wa muhogo kwa matembele. :becky: :becky: :becky:
     
  4. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo unamaanisha kikwete hawezi kuachia madaraka kwa hiari asipopata kura za kutosha? basi kama hataachia kwa hiari ataachishwa kwa nguvu
     
  5. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2010
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Napenda watu wanao waza from angle tofauti.......Inaweza kutokea
     
  6. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si mpaka hizo kura zisitoshe? :tonguez:
     
  7. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    atakumbukwa kama rais wa awamu ya nne basi!!

    AWAMU YA KUZINDUA MIRADI YA AWAMU YA TATU..!
     
  8. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kudadeki, Mkuu ushabiki wako usio na reasoning unafurahisha! Bila shaka unajua mbinu mtakazotumia ili kura za Dk. Slaa zisitoshe kwa sababu mna record ya kufanya hivyo. Pia hata kama Dk. Slaa atampita kwa kura nyingi mgombea wenu kwenye baadhi ya maeneo bado hamtaridhika mtataka mzipunguze! Halafu mnatamba kwamba mmeimarisha/mnaimarisha demokrasia nchini. Shame on you! Kitu kinachonifurahisha katika uchaguzi huu ni kuona idadi imeongezeka ya wananchi wenye uelewa wa kisiasa.
     
Loading...