Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umri wa Jaji Mkuu mpya M. Chande

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kapwila Matulu, Dec 28, 2010.

  1. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Jana nilikuwa naangalia kuapishwa kwa Jaji Mkuu M.O. Chande kupitia TV. Kuna jambo nililioligundua kwamba ukiondoa kigezo cha mvi (ambazo hata EL anazo nyingi), jaji mkuu huyu mpya anaonekana kama ana umri mkubwa pengine kuliko hata Mh. Agustino Ramadhan anayestaafu. Profile linaonyesha atatimiza miaka 59 hivi karibuni, lakini muonekano halisi ni kwamba inawezekana either ana umri mkubwa zaidi ya huu alioonyesha au ana matatizo fulani ya kiafya. Kuna mtu mwingine ameliona hilo, au ni mawani yangu yalinidanganya?
     
  2. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nami mimeliona hilo hapo jana na nikajiuliza,,je atalitumikia taifa kwa miaka mingapi kama CJ kabla hajastaafu kiumri?
    Au je! kuna umri mahsusi kwa CJ kutumika akiwa katika wadhifa kama vile (rais-5yrs,, mbunge-5yrs,, diwani-5yrs)
    Najiuliza na nashindwa kujua imekaaje hii na hatma yake...mmh.
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mimi nimejiuliza hivyo lakini nikaanza kuwaza may be there is something behind this Jaji mana ni kama anamzidi JAJI mstaafu kwa Umri
     
  4. s

    smz JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani umri wa Majaji kustaafu kisheria ni miaka mingapi?
     
  5. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukubwa ndio wnye hekima. ndio maana hata papa (wakuu wa vatican) huwa wazee
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Dec 28, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,957
    Trophy Points: 280
    Inawezekana kabisa alifoji umri kwenye vyeti vyake
     
  7. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mambo ya mkwere hayo na bado.
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Dec 28, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    swala la muonekano liweza kuathiriwa na maisha magumu aliyopitia Jaji, ikumbukwe kuwa Jaji Ramadhani amekula Bata tangu akiwa kijana mdogo, na unaweza kujua hili kwakuangalia historia ya familia Yake, anza na yule Askofu Ramadhan, kila mtu kwao amekula kuku bila shida, wakati huyu Chande unaweza kuta alipingwa sana jua akiwa mdogo, ameanza kula Bata akiwa na miaka 40 hivi, ni mtazamo tu.
     
  9. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Usiingize mambo mengine tofauti hapa, kama hujui kaa kimya uangalie wengine wanasemaje! Na kama ukubwa ndio hekima, basi Augustino Ramadhani asingelazimika kustaafu!
     
  10. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndio vigezo wanavyovitumia wenzetu kama wote mna usomi sawa kwa hiyo aliembele ki miaka ana experience zaidi na kakutana na matatizo mengi ya kisheria na kimaisha hivyo by commonsense ni better candidate through experience its one of the proffesion world wide were the aged are favoured.
     
  11. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Nadhani hukuelewa mchakato ulivyokuwa. Si kwamba nawalinganisha kwa vigezo vya elimu, ila ni kwamba mmoja anastaafu na mwingine anachukua nafasi ya mstaafu. Sasa hoja hapa ni kwamba anayestaafu anaonekana younger na mchangamfu kuliko anayechukua madaraka.
     
  12. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2010
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Umri wa kustaafu kisheria ni miaka 65, Jaji Ramadhani wiki hii nafikiri ndio anatimiza miaka hiyo 65.
     
  13. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    I can vouch for judge Chande's age. We went to the same school and he was 3 classes behind me. He just aged faster after he was sent to East Timor. When I saw him after he got back I was a bit shocked. But he looks much better today.
     
  14. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mohamed Chande Othman has aged very fast , nadhani sababu ya majukumu. !! Tulisoma wote Tanbaza na mimi mpaka sasa bado yankee nadunda hata mvi moja sina kichwani!!
     
  15. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Jasusi kumbe umekula chumvi hivyo. Shikamoo kaka.
     
  16. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na wewe nakupa shikamoo kaka.

    Shukrani kwa uwepo wenu, mpo tofauti kwenye kutackle issues.
     
  17. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sehemu nyingi duniani watu wanadanganya umri wao halisi ili wabaki kwenye utumishi wa umma muda mrefu, ila kwa mri wa mheshimiwa CJ, no comment
     
  18. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    hoja yako ina mapungufu fulani kama ukifuatilia maisha ya makuzi ya watanzania yametofautiana kutoka familia moja hadi nyingine
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Dec 28, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Asante mkuu. Naona Ndinani naye alisoma Tambaza. Itabidi tufanye school reunion siku moja.
     
  20. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Mlimaliza tambaza mwaka Gani? Kipindi hicho mlikuwa wote A level au O level?
     
Loading...