Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umri gani wa kupishana kati ya watoto?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ulimakafu, Jul 14, 2011.

  1. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Wanajamvi hivi ni umri/muda gani wa watoto wanaozaliwa wanastahili kupishana kati yao ili waweze kupata vizuri huduma stahiki na mpango mzima wa afya zao?Je kuzaa nako kunastahili kuzingatia umri?
     
  2. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mi nimepishanisha miaka tano (5) kwa kila mmoja.
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,578
    Likes Received: 3,802
    Trophy Points: 280
    doooh...hapo gap kubwa sana!
    Mi napendelea 3 years...wanakua pamoja, sio wapishane sana mpaka hata hawawezi kucheza pamoja!!!
    Ni mtazamo tu..
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kwangu wamepishana miaka Miwili na nusu nafikiri ni umri mzuri sana
    Wa kwanza wakati akiwa na miaka miwili na nusu na mdogo wake ndo anazaliwa
    Wasipishane sana maana inakuwa ni issue hata kucheza pamoja
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mi nawapishanisha kwa mwaka mmoja na nusu kisha napiga mimba ingine hivyo hivyo
     
  6. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    We mkali mkuu,hongera.
     
  7. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Hii kali si utalea mpaka uzeeni.
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Lengo nikuvuka dozen mkuu, kisha mama yao nampunzisha
     
  9. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mm ninaona inategemea na nyny mtafanyeje au mmepangaje
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Hii ni kubwa mno maana umri wa miaka mitano ndo anazaliwa mdogo ni noma
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Murefu inategemea kweli ila hata kama ni mipangilio isizidi sana mpaka mnasahau issue ya watioto then ghafla mnapata mwingine
     
  12. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hapo inategemea amezaa kwenye umri gani.

     
  13. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sawa ila kwa hv sasa ukisema umwambie mtu azae kila baada ya miaka mi5 au sita inakuwa ngumu kwan inagetemea kipato na yupo kwny hali gan wakat huo. Hvyo bas ni vizur mtu azae pale anapoona anaweza kuwamudu na kuwalea ni hvyo tuu ila wataaramu wanasema nivizur uzae kila baada ya miaka mitatu au sita ili uwe na trade nzur ya age kwa watoto ila ukifuata hvyo je maisha ya hv sasa utaweza kuvumilia. Na je wewe na mwenzio mnaumri gan?
     
  14. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Murefu hapo umenena vyema
    Ila mkuu inategemea sana haya mambo na kama kwenye familia hakuna mpango wa kufanya mambo mengine ya maisha kama kusoma au kujiendekeza kielimu. Maana ukisema mzae kila baada ya miaka sita au mitano unafikiria na mwenzako pia nae ana mipango gani. Ila kwa miaka mitatu mitatu sio mbaya sana kupishana maana hapo ujiwekee na malengo yenu kama familia ni nini mnataka kufanya na mipango yenu ya kimaendeleo
     
  15. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    ni kweli ila kwa mwanamke kama uliolewa una miaka my be 33 ukizaa mara moja tu basi unakuwa umri umeenda sana na ukisema unazaa baada ya miaka mitano inamaana utazaa ukiwa na miaka 39 umri ambao unatakiwa kumpuzika, ila mie nimeolewa nikiwa na miaka 21 nimezaa watoto watatu kwa kuachanisha miaka miwili miwili na sasa first born ana miaka 9,7 5 nakula raha sana.
     
  16. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    it depend na ratiba na umri.kama umechelewa hata dogo akiwa na miez mi4 unakanyaga moto mpya
     
  17. KISIRIRI

    KISIRIRI Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    mimi wa kwangu wanapishana mwaka mmoja tu ili wanyanganyane uji vizuri na pia mama apumzike causd nina mpango wa kuwa na watoto wawil tu
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo una maana ushawapata wawili kwa sasa
     
  19. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Inategemea mnataka kuwa na watoto wangapi. (Mtizamo wangu tu, watoto wawili watatu wanatosha ili kupata muda na nafasi ya kulea na kuhangaikia maisha, sio mnazaaa tu mpaka uzeeni. Mkizaa mapema, mnapumzika mapema. Watoto wenu wanakuwa na kufikia umri wa kujitegemea mkiwa bado hamjazeeka kabisa).

    Watoto wakiwa hawakupishana sana umri (kati ya miaka 2 na 3), inakuwa rahisi katika malezi kwani huduma zao zinalingana, mnakuwa mnatatua mataatizo na mahitaji mawili kwa wakati mmoja: vyakula, mavazi, elimu, afya...michezo n.k.

    Kuhusu umri mzuri wa kupata watoto, ni kati ya miaka 25 na 35. Mara nyengine inaweza kushuka hadi 20 kwa mwanamke na kupanda hadi 40 kwa mwanamume. Chini au zaidi ya umri huo ni hatari kwa afya, sio ya mama tu bali hata malezi yanakuwa tabu kidogo. Fikiria mnazaa na 45, mtoto wenu wa kwanza akifika 20 nyinyi mko above 60. Jaribuni tafauti kati yenu na watoto isizidi miaka 25, mfano, wewe uko na 40 mtoto yuko 15.
     
  20. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Lakini pia kumbuka kumhudumia ipasavyo....matumizi....maakuli...mavazi....starehe.....asije akaona adhabu kuolewa na wewe
     
Loading...