Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umri gani ni sahihi kumtahiri mtoto wa kiume?

Discussion in 'JF Doctor' started by Paul S.S, Jun 21, 2010.

  1. P

    Paul S.S Verified User

    #1
    Jun 21, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Jamani wadau nisaidieni mwenye kujua haya mambo, ni umri upi unaoshauriwa kitaalamu kumtahiri mtoto wa kiume, na je kuna njia ngapi za kufanya hiyo kitu.

    Maana kuna maneno yanasema eti ukimfanyia akiwa bado mdogo kuanzia miaka 0 hadi mmoja eti atakuja kuwa dhaifu katika ile shughuli ya kikubwa, wengine wanasema ukimfanyia kakua ndio hiyo kitu itamtokea akiwa mkubwa

    Pia njia ipi ni salama zaidi mimi najua ya kukata na kushonwa naambiwa ipo nyingine yakufunga na plastiki, je ipi ni nzuri?

    Nategaemea msaada wenu waungwana, maana kunasehemu nilisoma eti matatizo mengi ya wanaume kushindwa kuwatimizia wepenzi wao tohara isiyo sahihi ni moja ya sababu
     
  2. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    cdhani kama kuna umri sahihi wa kutahiri, nadhani inategemea na wewe mwnyewe, kwangu mie nilitahiri akiwa na mwaka 1, na alishonwa, rafiki yangu alimtahiri mtoto akiwa na miezi 3, mwingine 7...cdhani kama kuna umri sahihi...na hizo nyingine nadhani ni imani tu.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,173
    Likes Received: 5,402
    Trophy Points: 280
    Siku saba
     
  4. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kuwahi kutahiri na hizo imani ni vitu wiwili tofauti...

    Biblia inasema mtoto atahiriwe ndani ya siku 14... lakini ni vizuri akitahiriwa at least akiwa na miezi mitatu.... Hii itasaidia sana kwa sababu watoto wa kiume mara nyingi huugua sana UTI especially akianza kutambaa, na pia kwa umri huo anapona haraka sana, 7 days anakuwa amepona.
     
  5. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Lakini bado hamjajibu swali la akikuwa ataweza shughuli za kikubwa?
     
  6. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Inategemea hata miaka miwili,
    Njia ya kushona ni nzuri zaidi
     
  7. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Anaweza
     
  8. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Jews ambao Wakristo wengi hufuata mila za kwao, wao humtahiri siku ya nane ambapo huwa wanamkabidhi mtoto hekaluni
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    siku 7 ni sahihi ni za kibibilia
     
  10. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Niliwahi kuongea na Dr mmoja juu ya issue hii, actually nilikwenda kumuomba ushauri kabla ya kumfanyia mwanangu tohara, na jibu lake lilikuwa hakuna specific number of days!

    Lakini kwa ushauri tu akaniambia ni vizuri zaidi kumtahiri mtoto akiwa tayari angalau ametimiza siku 7 au 8! Lakini kuwahi kabla ya hapo hakuna madhara, ila nadhani kuchelewa zaidi ndio kuna madhara hasa possibility ya maambukizi ya magonjwa!

    Kama nakumbuka vizuri manabii wengi walisisitiza mtoto kutahiriwa siku ya nane tangu azaliwe!
     
  11. P

    Paul S.S Verified User

    #11
    Jun 21, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkuu hapo umenigusa sana, wangu mimi ana umri wa miezi 5 na anasumuliwa sana na UTI Na ndio maana wazo la kumtahiri likaja tatizo ikawa hizo myth za mtaani.

    na vipi kuhusu njia ya kushona au plastiki?
     
  12. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Njia ya kushona ni njia ambayo imedumu kwa muda mrefu, hii ya plastic ni njia mpya ambayo imejaribu kumuepusha muhusika na maambukizi ya magonjwa yanayotokana na kushirikiana vyombo vya tohara. Hivyo basi, nashauri utumie plastic kwani ni salama zaidi. Ila usafi ni wa kuzingatia ili kuepusha maambukizi.
     
  13. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    suala ni kuwa mwangalifu tu na usafi wa hali ya juu otherwise maambukizi yatakuwa palepale
     
  14. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Doctors hawashauri sana njia ya plastic, ile wanatumia tu kwa sababu wanadhani ni less painful na huuguzi kidonda... lakini madhara yake ni kwamba wakikosea kufunga, kwa mfano wakifunga kwa nguvu sana, basi inatokea Gangrine (sehemu ya juu ya uume unakosa circulation ya damu), panageuka peusi/blue na akicheleweshwa madhara yake ni mabaya zaidi... ila akiwekewa mpira inatakiwa close observation.
     
  15. Ngomo

    Ngomo Senior Member

    #15
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 193
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    umri mzuri zaidi ni pale anapokuwa bado mdogo, kwasababu akishakua mtu mzima huwa wanapata tabu sana kupona kidonda. Angalau kabla hajafikisha miaka saba awe tayari kafanyiwa tohara
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,727
    Trophy Points: 280
    Sikujua kutahiri nako kuna uhusiano na pafomensi ya shughuli ya tendo la kujamiiana..... Leo ngoja nijifunze hapa.
     
  17. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,727
    Trophy Points: 280
    Hili linahitaji jibu toka kwa wataalamu wa tiba na watumishi wa Mungu. Soma hili jibu hapa chini.
    Kuna swali jingine?
     
  18. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Uliza...
     
  19. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,727
    Trophy Points: 280
    Mhashamu baba/mama askofu, ni umri gani sahihi wa kumtahiri mtoto wa kike?
     
  20. P

    Paul S.S Verified User

    #20
    Jun 21, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    mimi simoooo. Askofu kazi kwako
     
Loading...