Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umoja wa Afrika (AU) Hauna Maana Kwa Waafrika

Discussion in 'International Forum' started by boma2000, Feb 21, 2011.

  1. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Umoja wa Afrika ambao upo naona hauna maana yoyote wa wananchi wa Afrika kwa vile upo kwa maslahi ya viongozi wa afrika walioko madarakani.
    Nasema hivyo hasa ukianagalia mambo mbali mbali yanayotokea afrika mbaya zaidi Libya ambapo Rais Gadaffi anaua wananchi wake kama KUKU na hata kutumia ndege za kijeshi kushambulia raia wake ili mradi tu aendelee kukaa madarakani licha ya kutawala kwa miaka 42. Mimi sioni tofauti kubwa ya Gadaffi na Saddam Hussein
    Waafrika wenzangu kama AU iko kimya inafaida gani kwa sasa kwet sisi wananchi
     
  2. S

    Societa Jesuit JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JE, ULIDOKEZWA....Katika muda wa zaidi ya nusu saa Mwalimu Nyerere na Kwame Nkurumah waliachiwa malumbano ya mjadala wa ''Africa must unite today''....Nkurumah ''akisupport the topic'' kwa lugha ya kiingereza kigumu na cha mshindo na kejeli kwa Nyerere wakati huo huo Nyerere ''akioppose the topic'' kwa lugha nyepesi ya kiingereza lakini ikiwa na uzito wa ''philosophical terms''.

    Ndani ya mkutano huo ''OAU'' iligawanyika wengine ''wakisupport'' upande huu na wengine ''wakioppose'' upandde ule na mwisho wa siku Afrika haikuungana siku ile ile na tafsiri nyepesi Nyerere aliibuka kidedea licha ya kwamba ''kusupport'' ni rahisi kuliko kuoppose.

    Nataka kusema nini hapa .....''AU'' ni chombo ambacho kimewekwa na wazungu ili wajue waafrika ni kwa nini wanataka kuungana na wao watuharibie vipi na ndiyo maana kuna wawakilishi kutoka ''EU'' ili kusoma ujinga na uerevu wetu.

    Kwa hiyo hata Gaddafi anaupigania umoja huo{AU} ili awe raisi wa Afrika tu kama alivyo Mseveni na EAF...nasema hakuna jipya hata mnikate kichwa na kama leo raisi wa libya anawaua walibya kesho akiwa raisi wa afrika si atawaua waafrika.

    NUKUSHI: NIMEMWONGELEA NYERERE NA MTAZAZAMO WA VIONGOZI WA AFRIKA NA MALENGO YAO....NA UZURI WAKE KWANGU SIO KWAKO.
     
  3. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ni kweli kabisa
     
  4. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hivi jamani inawezekanaje Umoja wa Ulaya una laani mauaji anayofanya Gadafi kwa raia wake, hapa barani afrika umoja wa afrika uko kimya na wala hamna hata serikali moja ya nchi moja ya afrika iliyosimama kidume na kulaani mauaji ya kikatili . hii ina maana gani???????????
     
  5. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    AU ni Genge la wahuni na Ma-Criminal :wink2:
     
  6. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu nafikiri ni zaidi ya genge la wahuni, inatia uchungu sana
     
  7. M

    Marytina JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    au haina maana ni genge la mihuni fulani isiyona huruma kwa wanadamu.
     
  8. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    AU n hao viongozi wake wote ni wanfiki tu hawana kitu wanchokifanya zaidi ya kutapanya tu pesa za walipa kodi wao.
     
  9. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #9
    Feb 22, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwenyekiti wa AU kwa sasa ni Rais wa Equatorial Guinea Dictator Teodoro Obiang Nguema Mbasogo huyu jamaa ni katili sana kuliko hata Gadafi anaua wapinzani wake na kuweka hela za taifa lake kwenye akaunti zake binafsi. Unategemea atoe tamko gani mtu kama huyu? Sana sana atasikitika jinsi madikteta wenzake wanavyong'olewa madrakani akihofia na yeye watamng'oa!
     
  10. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nani wa kumnyooshea mwenzie kidole? JK wakati anajua alichakachua kura? Mugabe? Museveni - anachofanyiwa Kiiza Besigye tunakijua... kila kona ya Africa ni vuru vuru........... Kimsingi tuna umoja wa majambazi safeguarding their own interests.......
     
Loading...