Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umoja Huu wa Madereva wa Pikipiki ni Hatari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Elli, Oct 31, 2011.

  1. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,741
    Likes Received: 4,480
    Trophy Points: 280
    Wana Jamvi,
    Kuna hii tabia ya madereva wa pikipiki almaarufu kama Bodaboda ambao hutumika au hufanyakazi pale mmoja wao anapopata tatizo. Japo sina tatizo na umoja wao huo kutokana na matukio ya kikatili wanayofanyiwa na waporaji wa pikipiki zao lakini kwa bahati mbaya sasa umoja huu hufanya vurugu, hupiga huumiza na pengine kuua kwa kisingizio kuwa mmoja wao amegongwa, hata kama aliyegongwa alifanya makosa yeye.
    Nimeshashuhudia pale Sinza Mori mmoja wao aligongwa na wakapiagiana simu, wakafika vijana wengi sana na pikipiki zao wakaanzisha vurugu, kule tegeta imesharipotiwa pia ambapo walifanya vurugu na kusababisha gari kuchomwa moto, Ubungo vivyo hivyo na juzi niliwakuta pale maeneo ya manzese-bgi brother. Yawezekana kuna matukio mengi zaidi ya haya pia

    Angalizo langu; vijana hawa wapatiwe elimu sahihi ya udereva vinginevyo watakuja kusababisha tatizo kubwa zaidi la umwagaji damu kwa watu ambao hawana tatizo.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    wanaendesha hovyo hawafuati/hawajui sheria za barabarani
     
  3. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    mkuu hawa jamaa ni noma sana! na wengi wao wanafanya kazi za wizi usiku wamanane, kule bunju wao ndo hutumika kubeba nyama za ng`ombe walioibiwa! hiyo kufanya vurugu kwenye matukio ni style yao ya kutimiza uhalifu wao tu hamna kingine coz wao ndio wenye makosa kwa asilimia nyingi sana kwenye ajali wanazohusika. ukigonga muendesha pikipiki we sepa tu mpaka kituo cha polisi, ndo utakuwa salama.
     
  4. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 602
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Legelege hamna anayesimamia sheria!
     
  5. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Na nyinyi wenye magari kwa nini muwagonge waendesha pikipiki? Kisa hajui sheria tu? Adhabu yake agongwe/ auwawe? Ninyi wenye magari na munaozijua sheria za barabarani basi ongezeni uangalifu mnapokuwa kwenye vyombo vyenu vya moto mkijua kwamba mwendesha pikipiki yeye mwenyewe ni bodi. Ukimgonga unamuua au unampa kilema cha maisha akipona. Kukosea kwao sheria siyo kibali cha ninyi kuwakanyaga. Bado mwaweza kuepusha shari kama mtakuwa waangalifu. Nje ya hapo mtawaua wengi.
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa ni kweli hawazingatii sheria za barabarani. Hapa jambo la muhimu ni kutolewa elimu ya usalama barabarani kwa hawa jamaa.
     
  7. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,741
    Likes Received: 4,480
    Trophy Points: 280
    Mpwa, sijasema wala hakuna aliyesema kwamba kwakua hawajui sheria basi wagongwe, hebu soma mara mbili kabla ya kupost, point niliyokuwa nasisitiza ni kwamba hawa jamaa zetu hawana na wala hawajui sheria na hivyo mamlaka husika wawasaidie shule kidogo....
     
  8. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wengi wa bodaboda walikuwa wezi mitaani hivyo akili zao ndo hizo hizo.
    (kunguru hafugiki)
     
  9. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    moroco jana wamechoma BMW
     
  10. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2011
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kuna siku jamaa wa bodaboda alijibamiza kwenye gari yangu na pikipiki yake ikaanguka na kuvunjika side mirrors. Niliposhuka kuangalia iwapo ameharibu gari yangu (bahati nzuri alijibamiza kwenye ngao), nikajikuta nimezungukwa na pikipiki kibao huku wakijaribu kunitisha. Nikawaambia wamuulize mwenzao iwapo nimemgonga au amejibamiza mwenyewe. Waliponisogelea zaidi kwa shari nilichomoa 'mguu wa kuku' kiunoni, wakatawanyika, nami nikawasha gari yangu na kuondoka. Kama alivyodokeza mkuu mwingine hapo juu, mara nyingi hawajali kama wao ndio wenye makosa au la. Sasa hivi hizi bodaboda ni chanzo kimojawapo cha ajali za barabarani. Vijana wengi wanajifunza kuendesha asubuhi na jioni wanabeba abiria. Wengi wao hawajui kabisa sheria za barabaranii.
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Arusha hii pia ilitokea.
    Mwanamke alikuwa anafundishwa gari jipya (PRADO) na mumewe eneo la SAKINA, na kwa bahati mbaya akamgonga mwendesha bodaboda, na kumuumiza...kilichofuatia pale ni kuwa bodaboda waliitana kutoka vijiwe vyote na kujazana mahali hapo, na mara wakaafikiana kulichoma prado hilo, na liliteketea hadi jivu!
    Hawafai hawa watu, usiombe upate nao kadhia barabarani, hasa kama wewe una gari!
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    legelege,hovyohovyo,vululuvululu, yaani ni kama kambale ndevu kwenda mbele.
    unategemea nini hapo?
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,106
    Likes Received: 5,296
    Trophy Points: 280
    ni makada wa CCM
     
  14. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pole sana mkuu, hata mimi yameshanikuta hayo. Jamaa amejimamiza mwenyewe halafu anakuona wewe ndio umemgonga. Ni vile mimii niliwaonea huruma jinsi walivyoanguka maana alikuwa na abiria, nikawaomba niwawaishe hospital, yule abiria akaingia kwenye gari yangu tukapatana jamaa wa pikipiki atufuate nyuma. tulipofika mbali kidogo yule abiria akadai nimpe tu hela ataenda kujitibu mwenyewe, nikampa elfu 40, tukapeana na namba za simu ili kujuliana hali baadae, Yule mwenye pikipiki akawa amepotea gafla hatumuoni, tukaachana naye, baadae yule abiria anasema eti mwenye pikipiki amekutana naye na eti kumbe alienda polisi, kwahiyo anaomba tukutane tena. Nikajua hapa kuna mchezo nataka kuchezewa, walivyoendelea kunisumbusumbua nikaamua kuzima simu. sasa sijui ndio alikuwa ameenda kuwaita wenzake ili waje wanifanyie fujo hapo sijui. Ila ni kweli kabisa hawa jamaa sasa wamekuwa tishio.
     
  15. Revolution

    Revolution JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sasa sio wote tunaweza ku access hiyo kitu mkuu, then wengine tuna hasira kama za marehemu Dito...unaweza kuta ushatawanya ubongo wa mtu ikawa sooo...hamna approach nyingine nzuri ya kukomesha hii tabia ya vijana hawa?
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,741
    Likes Received: 4,480
    Trophy Points: 280
    Hahahahaaa huenda ikawa kweli eeeh maana kwenye mitukano sorry mikutano yote ya magamba utawakuta wamewekewa mafuta na bendera...nimekusoma vizuri
     
  17. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Yaaaanii nashindwa hata kuelezea sijui tufanye nini, naona bora usafiri wa bodaboda upigwe marufuku mara moja maana hili limeshakuwa tatizo! afadhali hata jamaa wa bajaj
     
  18. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,741
    Likes Received: 4,480
    Trophy Points: 280
    Tutakuja au watakuja kushtuka jamaa wanachoma gari la IKULU au Ambulance au magari ya Fire, sie tupo, lakini kama hakutakua na hatua madhubuti hawa vijana watafanya maasi mengi sana kwa kisingizio cha umoja...
     
  19. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  20. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,741
    Likes Received: 4,480
    Trophy Points: 280
    Hakuna alievaa kofia ngumu (helmet) hata mmoja, na hakuna aliyechukuliwa hatua, sasa nashangaa kuona hizi sheria za barabari kwanini zinakuwa za msimu na wakakyi fulani tu?? Pumbafu kabisa
     
Loading...