Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umeyasikia ya Tatu Ntimizi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rimbocho, Aug 8, 2010.

  1. r

    rimbocho Member

    #1
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    BAADHI ya wananchi wa Jimbo la Igalula ambao ni wanachama wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), wametoa malalamiko kwa mwenyekiti wa chama hicho taifa kuhusu uongozi mbaya wa mbunge wao. Jimbo la Igalula linaongozwa na Tatu Musa Ntimizi.

    Katika barua yao kwenda kwa Mwenyekiti wa CCM Taifa, Rais Jakaya Kikwete, wananchi hao wanasema hawataki kumwona mbunge huyo akiendelea kuliongoza jimbo hilo. Jimbo la Igalula lilianzishwa rasmi mwaka 1995 baada ya kugawanywa kwa Jimbo la Tabora Kaskazini.


    Baadhi ya tuhuma dhidi ya Ntimizi ni kwamba amekuwa akitumia nafasi yake ya uongozi kumlazimisha Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Tabora Vijijini kumpatia mwanaye Musa Ntimizi kazi za ukandarasi wa majengo na madaraja.


    Inadaiwa kuwa Musa hana taaluma wala sifa za ukandarasi, isitoshe hata kampuni ya ukandarasi hana.


    “Kwa mfano alipewa ukandarasi kujenga zahanati katika vijiji vya Imalakaseko, Igalula na Goweko pamoja na daraja la barabara ya Kigwa hadi Itundaukulu. Kibaya zaidi, baadhi ya watu aliokuwa anawapatia vibarua, hajawalipa fedha zao walizokubaliana hadi sasa,” inasema sehemu ya barua hiyo.


    Wadai wa Mussa wametajwa kuwa ni pamoja na Ashura Mfaume na Ashura Selemani wanaodai Sh 35,000, ambao walipewa kazi ya kuponda kokoto zilizotumika kujenga Zahanati ya Goweko. Wengine ni Kajuna Daudi na Michael Malambo wanaodai Sh 84,000 kwa kazi ya kusomba mchanga na kufyatua matofali.


    “Shule ya Sekondari Goweko inadaiwa kumdai pia Sh 405,000. Majengo ya Zahanati za Imalakaseko na Goweko bado hayajakamilika kujengwa hadi sasa, ingawa tayari ameshalipwa fedha kabla ya kumaliza kazi,” inasema barua hiyo.


    Lakini pia, Mbunge Ntimizi anadaiwa kuwanyanyasa wananchi katika masuala mbalimbali ya kijamii. Kwa mfano, inadaiwa Machi 25 mwaka huu, mbunge huyo alizuia basi lililokuwa limewabeba wana-CCM kuelekea Goweko kwa ajili ya sherehe za kuwasimika makamanda wa UVCCM Wilaya ya Uyui.


    Wananchi hao wanasema: “Mbunge Ntimizi, kwa kutumia madaraka yake, aliwaamuru polisi wa Tabora Mjini kumzuia mmiliki wa basi la NBS lililokuwa limekodiwa na CCM Wilaya kuwapeleka makamanda na viongozi wa CCM kuhudhuria sherehe hizo. Gari hilo lilizuiwa tangu saa mbili asubuhi hadi saa tisa alasiri liliporuhusiwa.”


    Aidha, Mbunge Ntimizi anadaiwa kukopa Sh milioni 40 kutoka Mfuko wa Pembejeo kwa kutumia jina la mtoto wake, Saidi Rashidi Omari.


    Hata hivyo, pembejeo hazikupelekwa Jimbo la Igalula na hivyo kuulazimu Mfuko wa Pembejeo Taifa kumshitaki mbunge huyo. Kesi hiyo namba Na. 19 ya mwaka 2006 iko Mahakama Kuu ya Tanzania Kanda ya Dar es Salaam, wadaiwa ni Saidi Rashidi Omari na Tatu Ntimizi mwenyewe.


    Inadaiwa pia kwamba mbunge Ntimizi amekuwa akivitumia vyombo vya dola kwa maslahi yake ili kuwasumbua wananchi ambao wamekuwa wakitangaza nia zao za kugombea ubunge wa jimbo hilo.


    Baadhi ya wanachama wa CCM walioshitakiwa na Ntimizi kwa Mwenyekiti wa CCM Mkoa, ni pamoja na Hanifa Tambulu, Athumani Rashid Mfutakamba, Katibu wa CCM (Uchumi), Suma Mamloo, Katibu wa CCM (W) Uenezi, Kapalu na Mwenyekiti wa CCM (W), Kazwika.


    Kuna madai kuwa Tatu Ntimizi amekuwa akitoa fedha za kiasi cha Sh 2,000 kwa wajumbe wa nyumba 10, makatibu wa CCM wa matawi Sh 5,000 na makatibu wa kata Sh 10,000 kwa kumtumia Katibu wa Mbunge, Johnson Banda.


    Baadhi ya wanachama wanaomlalamikia Ntimizi na namba zao za kadi za CCM katika mabano ni Miraji Mwalau (9999211), Shami Tandiko (35648), Idd Mlenge (1747271), Said Sumuni (594754), Shabani Mayega (35362) na Joha Hussein (862969). Wengine ni Salima Mbogo (432740), Hamisi Sukwa (35302), Issa Mtiliga (35304), Zainabu Hassan na Hadija Ramadhani (35303).
     
  2. A

    Audax JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    viongozi kama hawa ndo wanaichafua serikali. Kama wakigundulika ni kweli hamana haja ya kuwa nao katika uongozi zaidi ya kuwafukuza kazi na kuwafutia na uanachama kabisa. Hii imekuwa ni tabia ya viongozi walio wengi. Wanatumia vyeo vyao kujinufaisha wao wenyewe na ndiyo maana hata watoto wao hawana haja ya kusoma, kwani kila kitu wakitakacho wanapewa. Tunaelekea wapi? Yuko wapi mtoto wa maskini asiyekuwa nacho? Asiyetambuliwa? asiyethaminiwa? asiyeheshimika?
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kipindi hiki cha uchaguzi mbinu za kupata uongozi ni nyingi mno.
    Isije ikawa ni sehemu ya technic ya kumng'oa huyo Tatu.
    Nna mashaka.
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Dada yangu Tatu Ntimizi amekuwa JUU kwenye ramani ya uongozi wa Tanzania kwa njia za ajabu sana.

    Kuna siku nilisikia dada zangu wakimjadili jinsi anavypanda VYEO kwenye kazi ya UPOLISI. Ilikuwa anakwenda juu utafikiri miti ya Mikaratusi. Na hii ilikwenda hadi alipoamua kuingia kwenye SIASA. Mwaka 2005 kama sikosei alikuwa wa tatu kwenye uchaguzi ila majina yalipoenda Dodoma, lake ndiyo likarudi na wengine wakabwagwa. Mwaka huu pia amekuwa wa tatu ila nina HAKIKA kuwa jina lake halirudi.

    Sababu ya kusema hivyo ni kuwa, nilishasikia majungu kuwa alikuwa akibebwa na jamaa fulani hivi. Ila jamaa mwenyewe sasa hivi yuko HOI kisiasa na mwenyewe anahitaji msaada. Sidhani kama atakuwa na nguvu ya kulazimisha tena Ntimizi jina lake lirudishwe. Wakirudisha basi CHADEMA nendeni mumchukue mshindi wa kwanza au wa pili na mtashinda wazi kabisa.

    Kwa wanaofahamu hiyo story watakuwa tayari wameunganisha Dots. Na hii ndiyo ilinipa mwanga kwa nini alikuwa akipanda vyeo vya Polisi kwa speed ile. Vyeo vya Polisi kwa kweli wanapanda taaaratibu sana. Labda wewe kama unabebwa au unasoma saaana.
     
  5. K

    Kafara JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2010
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kwa kweli hata mimi niliwahi kusikia minong'ono kwambaa yupo mkulu alikuwa
    anambeba. hata hivyo matokeo ya kura za maoni zinaonyesha kwamba
    huyo mkulu na yeye inabidi apambane kivyake ili arudi ulingoni sasa sijui
    kama safari hii atakuwa na stamina ya kumsaidia bibie pia. hata hivyo mambo ya siasa
    za bongo ni magumu kiasi kutabirika.
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    CCM WAKIFANYA MAKOSA YA KUWARUDISHA WATU WALIOCHOKWA ITAKUWA PIGO KWAO............sawa na upinzani unavyookota makombo ya waliochokwa.......eg NJELU K.
     
  7. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Embe dodo lililoivia mtini ni bora zaidi. Mkuu usemalo ni kweli kabisa huyu Tatu alikuwa ni kifutia machozi cha huyo bwana. Ni siku nyingi sana toka enzi alipokuwa Pinda wa wakati huo.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Duuh mshikaji umeamua utoboe kabisa,atapata mtu pressure hapa halafu iwe mshike mshike. Kwa hiyo jamaa alikuwa na mrs wawili mjengoni sio!!!!:love:
     
  9. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo neno
     
  10. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hivi ni kweli mwanamke hawezi kupanda cheo au kupata ubunge bila ya kuwa na mwanamme wa kumbeba? Mbona shuleni huwa wanaendelea vizuri tu kitaaluma, kwa nini ikija kwenye kazi iwe lazima abebwe? Huo ni mfumo dume.

    Jamani wacheni hizo. Kama alishindwa ubunge mwaka 2005 lakini akapatiwa sio yeye peke yake. Na nyinyi wanaume hata huko majimboni tu munawaonea wanawake na hiyo inaendelea mpaka leo.

    Hebu angalia Shyrose Banji alivyokuwa akidhalilishwa na kupewa kila aina ya majina bila ya hata uthibitisho.
     
  11. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mtanisamehe ndugu ila Sina Huruma kwa Wananchi kama hawa wanaolia lia lakini wakipewa Fursa wanawarudisha kwa Kishindo huku wakiwaimbia Mapambio. Mi nadhani wacha wapigike ili watie Akili
     
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kama kweli Tatu Ntimizi aliweza kuyafanya hayo yote yanayosemwa na hasa hili la "kumlazimisha Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Tabora Vijijini kumpatia mwanaye Musa Ntimizi kazi za ukandarasi wa majengo na madaraja"... inatisha sana! Ina maana serikali huko ni kaput kabisa... hakuna utawala bora hata kidogo.

    Je vyombo vya dola vyenye kusimamia haya maswala ikiwemo TAKUKURU wamelala usingizi wa pono au wanamuogopa huyu mama kiasi gani? SHE MUST BE VERY POWERFUL THEN, WHICH I DONT WANT TO BELIEVE!

    NADHANI mwenye tatizo siyo Tatu Ntimizi bali mfumo mzima ( if at all shutuma hizi ni za kweli).
     
  13. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tatizo Liko kwa Wananchi wenyewe
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mkulu muhusika alipoamua kumuoa mshosti mwingine toka mle mle mjengoni, Tatu mwenyewe alitamka mjengoni kuwa "NIMEACHIA NGAZI"!!
     
  15. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    tingatinga..............
     
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Na huyu pia? Mie nilisikia mwingine. Kumbe mleta habari wangu hakuwa sahihi sana au alikosea.
    Kama ni huyu basi sasa naelewa kisa cha Sister kupanda vyeo miaka ya 80 wakati akiwa POLISI.
    Dada zangu hao ambao wote ni Marehemu, walishangazwa sana na kupanda kwake.
    Mie ndiyo nikaja kufahamu kuwa alikuwa Mnyamwezi.
    Baadaye Wakamuongelea na Getrude Mongela ila wakasema jina la Getrude Ivongela?! Topic sikumbuki.
     
  17. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Sikonge, na Gertrude Mongella pia naye alipendelewa kwa vyeo vyote hivyo alivopata? Hamuwachi nyinyi!

    Hatua nyengine basi muanze ku"declare" kwamba wanawake wote hawana akili na ni lazima wapewe upendeleo maalumu ndio waweze kufanikiwa.

    Aah! munaniboa nyinyi wakati tulikuwa tunawapita nyinyi akina baba kwa mbali kiakili kuanzia primary mpaka vyuo vikuu!
     
  18. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hilo nalo neno. Na mengine mengi yaja. CCM walikuwa wapi kuanzisha mfumo huu wa kura za maoni toka 1995? Labda haya yangetokea miaka hiyo na kutuepushia viongozi wa kupikwa!!!!!!
     
  19. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #19
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,720
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
     
Loading...