Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umewahi kuchunguza kwanini ccm sasa imeanza kuchukiwa mpaka vijijini? Kama bado soma hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MTENGETI, Feb 14, 2012.

  1. MTENGETI

    MTENGETI JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,292
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Wana JF wote salaam sana
    Nimekaa na kutafakari sana kwanini watu hawaitaki CCM tena kwenye maisha yao. Pamoja na tabu na ugumu wa maisha kwa watanzania unaotokana na Uzembe,upuuzaji na Ufisadi wa viongozi wa serikali inayoundwa na CCM pia yapo mambo mengine mengi ambayo chama hicho kinawafanyia watanzania hasa wanachama wake.
    Pamoja na Ruzuku ya Tsh milioni mia nane kwa mwezi,vyanzo vya vingine vya mapato chama hicho ilivyodhulumu kutoka watanzania enzi ya chama Kimoja kuna unanyang'anyi mwingine mkubwa wanaofanyiwa wanaCCM.
    kwenye Attachment ni Fomu inayoitwa ya Mshikamano wa kumdhamini baba mwanaasha. Na sijui anadhaminiwa wapi na kwanini! masharti ya fomu hii ukiipoteza unatakiwa uwasilishe Tsh 50,000 la sivyo unafunguliwa mashtaka mahakamani. Fedha hizi zinaenda moja kwa moja makao makuu ya Chama . Fomu hii imegawanywa mpaka kwa katibu wa tawi ambaye ana nguvu kuliko hata mwenyekiti wa Kijiji. Kuna sehemu ya nchi hasa huku Kilimanjaro usipochangia fomu hii UNAPAMBULIWA (yaani kunyanga'nywa sehemu ya mali ili kufidia mchango unaopaswa kuutoa)
    Naomba kuleta kwenu kwa mjadala zaidi Je ni haki kwa CCM kuwafanyia wananchi maskini kitu hiki
     

    Attached Files:

  2. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Ujinga wa Watanzania ndio mtaji wa ccm
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Naunafki wao PIA
     
  4. F

    Froida JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Tusipobuni njia muafaka ya kuwatoa whawa majambazi wezi,mafisadi wadhulumaji tutalaanika na kamwe nchi ya asali hatutaiona sasa ni vipi sisi watanzania tumeshindwa kujua mbinu wanazofanya za wizi wa kura najiuliza hakuna mtu mwenye akili ya kutengeneza utaratibu wa kuhakikisha hawa wezi hawaendelei kushika uongozi wa nchii -CCM wezi wote tuseme CCM byE bye
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona hata CHADEMA huwa wanakusanya michango ya kukichangia chama kwa kutumia gari lao dogo aina ya Suzuki vitara
     
  6. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ccm ni chama cha siasa na wanapaswa kujiandaa kwa mambo mengi, ikiwemo pamoja na chaguzi za ndani, sio vibaya kuchangisha wanachama wake na wapenzi wake. Kibaya ni kukwiba fedha za serikali kwa faida yao.

    Sioni tatizo katika hili, kwani tumechangia mengi ikiwemo hata kwa njia ya simu. Wangeendelea hivi, halafu wakarudisha mali yetu waliyobinafsisha wakati wa mfumo wa chama kimoja na kuacha wizi na ufilisi wa mali ya umma kama vile mashirika ya bima ili kuchangia kampeni zao ingekuwa safi sana. Tungeanza kuona mabadiliko ya dhati
     
  7. d

    davidie JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We kengemutope jibu hoja ya msingi acha kuwa kama job nugai alipoulizwa mambo ya posho za wabunge akakimbilia kutoa mifano ya tra na makanisani, wewe umeulizwa ccm unaulizia chadema kwani cdm ndio mfano wenu wa kiutendaji?
     
  8. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Aghhhhhhhhh nsha choka na hili li chma
     
  9. H

    Hiraay Member

    #9
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usikichoke bana!!! Kigumu Chama cha Magamba.
     
  10. apolycaripto

    apolycaripto JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Binafsi sioni chochote ulichosimlia kuhusu form hii. Nilidhani kuna exclusive clauses katika fomu hii ambayo inaelezea hayo unayotamka kumbe ni from your mouth. Mchango kwa chama si dhambi kwani ndiyo sehemu kuu ya mapato.Hilo la kulazimishwa sijapata kusikia ama kusoma kwani ni hiari ya mwanachama.

    WanaJF tusiwe wepesi kuchangia mada ambazo hatuna uelewa wa kina kisa tu imerushwa na sababu ni CCM.Tuwe makini kushirikisha mbongo zetu na tusiwe bias (personal interest) tujadili facts/ideas.
     
  11. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ujinga wa watanzania ni mtaji wa wanasiasa....!
     
  12. MTENGETI

    MTENGETI JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,292
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu hoja yangu sio jinsi kukusanya Hoja ipo kuwa fedha zote hizi zinaenda kufanyia kazi gani? CCM hawajengi Shule, zahanati na hata barabara. Huku kwenye wilaya na Kata Chama kinaendeshwa kimagumashi kwani hakuna hata centi inayokuja huko wilayani! fedha za kukodisha malori ni Halmashauri za wilaya zinatoa na wafanyabiashara waoga wanachangishwa . Bado EPA wanazo kwiba , kuna michango ya wabunge inayoenda makao makuu ya Chama. Fedha zote hizo zinakwenda wapi kama sio hizo wakina Migulu wameanza kuzitawanya huko Arumeru? hivi ni kwanini basi mtu wa CCM asione tabu kuuwa mtu ili mradi awe tu kiongozi?
     
  13. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Lakini cdm hawachangishi michango yao kwa 'mtutu wa bunduki' kama nyie m.a.gamba.
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280
    SISIEM wanamiliki rasilimali nyingi sana za umma hawatakiwi kuendelea kuwakamua wananchi mpaka tone la mwisho. On top of that walishajichangishia siku nyingi kutokea EPA, Kangoda, Meremeta n.k. kupitia kwa mafisadi. Wanachotakiwa kufanya ni kwenda kwa mafisadi na kuchukua akiba yao mpaka zitapoisha.
     
  15. MTENGETI

    MTENGETI JF-Expert Member

    #15
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,292
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Acha jazba m2 wangu. mimi naulizia tu haya mapesa yote yanakwenda wapi? kama si unyonyaji wa wazi? Kama ni makadi yao tunanunua na kuyalipia ada! hizi nyingine zinakwenda wapi?
     
  16. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Haya matembezi yatakuwa tarehe ngapi? Je fomu hii ni namba ngapi kati ya zote zilizotolewa? imetolewa na nani kwa jina halisi?...anyway hizi ndio loopholes za kuzitumia

    Nimeiweka kama kumbukumbu kwa wanangu na vijukuu
     
Loading...