Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umemuoa au kuolewa na uliyeanza naye mapenzi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by PakaJimmy, Sep 25, 2012.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Wanajamvi,

    Uzoefu unaonyesha kuwa asilimia 90 ya wenye ndoa hawajawaoa au kuolewa na wapenzi walioanza nao mapenzi kwa mara ya kwanza.

    Binafsi sikumwoa niliyeanza naye, na nina ushahidi wa ndugu na jamaa zangu wengi wenye hali kama yangu.

    Je ni kwamba wapenzi wetu wa kwanza huwa ni wa kujifunzia mapenzi, kisha tunawakimbia?

    Au mwanzoni huwa hakuna nafasi ya uchaguzi na tunatawaliwa na papara na mihemko zaidi kuliko qualities za wapenzi, na tunakuja kugundua baadaye?

    Naombeni maoni.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kuolewa na wa kwanza hasara, hata hujafanya data collection, sampling, na kufanya analysis.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hmmmmm!!
    Lakini kama wote wa2 hamjafanya ni poa, maana inakuwa hakuna mjanja wa kumng'ong'a mwenzake!
     
  4. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,126
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ah mi bana nimeolewa na niliyeanza naye,tulidate kama aka 9 hivi,lakn hapo kati fujo fujo kibao ila mwisho tukaona cha kuhangaika nini,tukakamilisha mahesabu!ahjahhhahahhahhahahhahhahhhahahahhahah
     
  5. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Umesahau visibility study, oversight, deep analysis e.tc
     
  6. Penelope

    Penelope JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Inakua ngumu sababu sa nyingine tunaanza mapema sana kabla hata hatujajua maisha yatatupeleka wapi badae,ila kama ukijitahdi ukawa na boyfriend/girlfriend wkt kidogo upo level fulani ya maisha eg chuo uwezekanao upo ila pia kwa asilimia chache coz kuumizana nakutokusamehena kunatutenganisha na hao wapenzi wa kwanza.
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    i beg to differ with you Konnie in this one....
    Mapenzi yaliumbwa kwa ajili ya mioyo miwili tu na ndio maana mtu wa kwanza alikuwa mtu mume na mtu mke, hizi habari nyingine za ugirlfriend na uboyfriend ni siye wana wa adam tumejihalalishia tu baada ya kuona matamanio yanatushinda.
    Sasa nirudi kwenye mada husika, kuwezekana ama kutokuwezekana inategemea na makuzi. Zipo tamaduni ambazo watu huthamini suala la ndoa na hata binti huweza kuchumbiwa kabla hata hajazaliwa.
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    One in a million!
    Hongera sana.
    Kwa vijana wa sasa hivi hiyo ndio kama vile haipo kabisa!...inataka moyo hii!
     
  9. S

    Sukula JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    shida ya sasa ni upungufu wa uaminifu na kutawaliwa na tamaa kwa sie vijana ndo maana tunajikuta hatuko nao tulioanza nao.
     
  10. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Mi_napita hapa,..maake sijaoa na wala sijaanza haka kamchezo mkuu.....lo!
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ishia hapohapo!..ukiongeza neno nakuharibia...Vipi pale mtaa wa Polisi karibu na CEDHA? ...bado wapo?
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwa sasa ni kweli!
    Lakini hata zamani kidogo hili jambo linabakia kuwa hivyo!
    Mimi ni wa zamani kidogo lakini nimekuta hali hiyo ipo...
    Labda tunagundua kuwa tuliyeanza nae mapenzi ni mhuni, ndiyo maana in the first place alikubali kufanya mapenzi pasipo ahadi ya kuoana!
     
  13. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    ahahahahahahaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa................
     
  14. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Mkuu hapo kwenye blue_ya kweli hayo......?...sio kwamba nakuharibia lakini.
     
  15. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hivi kumbe tupo wengi eeh! mie niliyeanza nae ndo niliyeolewa nae ingawa yeye aliwah kupata wa mashtuzi before but to me alikuwa na first.
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,001
    Likes Received: 847
    Trophy Points: 280
    Kwa bahati mbaya nilianza 'utundu' tangu nikiwa na miaka 14 hivi na kuja kuoa miaka 15 baadae! Naamini vijana wengi wana historia inayofanan sana na hii ya kwangu. Sasa hiyo miaka 15 ya rafu kwa kweli ni Mungu tu ndio anajua kwa nini nipo/tupo hai mpaka sasa!

    Wakati mwingine inakuwa vigumu pia kusema yupi hasa ni wa mwanzo (i.e. maana najiuliza wa mwanzo katika lipi hasa?)
     
  17. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kuoa/au kuolewa uliyeanza naye sidhani kama ni bahati.
    unaweza ukaoana na mlyeianza naye na mambo yakaenda kombo.
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,115
    Trophy Points: 280
    kabisa Kongosho, mtu wa namna hiyo akionja nje lazima achanganyikiwe........achonge mzinga....uzoefu muhimuuuu

    ila ukweli ni kuwa wengi penzi la mwanzo hua la kitoto..... Ambao mna mwendo mrefu bado, hamjui maisha nk ndo maana kila mtu anaenda mwelekeo wake
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #19
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,354
    Trophy Points: 280
    Wapenzi wa kwanza kusema kweli WANA UTAMU WAO!!! Ila bwana mtu unatakiwa uonje uonje ili ukiamua uwe na uhakika. Utasemaje maharage matamu kuliko nyama, wakati nyama hujawahi kuonja???? Inabidi upime VIWANGO!!!!
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mkuu tatizo linakuja ni yupi alikuwa wa kwanza maana kuna vijana wa listi ndefu na waliamza toka msingi leo yukonkazini
    Personally nina bahati ya kumuoa niliyeanza naye baada ya uchumba wa miaka kumi then tukaoana
    Ila ukifanya trend analysis vijana wengi wa siku izi ukiona kaoa aliyeanza nae ujue alisingiziwa mimba na wazazi wa binti walikomaa hasa mkiwa ni majirani
     
Loading...