Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umeme wakatika bungeni, waziri aomba mshumaa (aibu)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Jul 22, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    WAZIRI wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto, Sophia Simba, ameomba kupatiwa mshumaa bungeni ili aweze kuendelea kuhitimisha mjadala wa bajeti ya wizara yake. Hatua hiyo imetokana na umeme kukatika mara nne bungeni hivyo kusababisha adha kubwa kwa mawaziri hao.

    Awali wakati Naibu Waziri wa wizara hiyo, Ummy Mwalimu, akifanya majumuisho ya bajeti yake kwa mwaka wa fedha 2011/2012, umeme ulikatika mara mbili.

    Hata hivyo wakati waziri Simba anahitimisha bajeti hiyo umeme ulikatika mara mbili zaidi hivyo kumfanya ashindwe kuendelea kujibu hoja hizo lakini Mwenyekiti wa Bunge, Sylvester Mabumba, alimtaka kuendelea ndipo aliposema: "Sioni; naomba mshumaa! "Mabumba alijibu: "Sasa tufanyeje?"

    Ukistaajabu ya musa njoo ujionee tanzania
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Bunge la wala rushwa halihitaji umeme vinginevyo wasikubali kupokea rushwa toka Nishati ili kupitisha bajeti iliyojaa uozo mtupu. Bunge hili limeshapoteza heshima yake kwa Watanzania.
     
  3. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Bungeni sio Mbinguni, after all kuna matumizi ya nguvu za giza mle.
     
  4. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Wanatia aibu!!
     
  5. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Jamani tusisingizie nguvu za giza kwa matatizo ya uzembe wetu
    sidhani kama kuzimika kwa umeme kunasababishwa na nguvu za giza too low.
     
  6. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Watanzania kwa majibu mepesi mepesi una ubia na Kikwete nini maana yeye alisema siyo mawingu ya mvua anyeshe maji yajae.
    Tujaribu kuwa critical kidogo kwenye mambo ya msingi vinginevyo hatutaendelea milele.
     
  7. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii ipo kwenye hansard? Ilitokea lini? Hivi aibu ni wabunge kukosa umeme au wananchi? Kwangu mimi aibu ni pale wananchi wanapokosa umeme kwa masaa 18 kila siku.

    Wabunge nao ni wananchi, na hivyo nchi ikiwa kwenye shida ya umeme, kwa nini wao wawe spared? Unapoweka hilo neno aibu hapo, unakuwa kama unasema wao ni special group ambalo halitakiwi kukosa umeme...
     
  8. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    ukisikiwa na Chenge wewe?
     
  9. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Ndiyo tunajua tanzania yote iko kwenye tatizo la umeme lakini mahitaji na matumizi yake yanatofautiana huwezi kulinganisha madhara ya kukosa umeme hospitalini na kwenye bar kwa vile wote waliomo ni wananchi walewale. Jiulize kwanini waziri wa michezo aliomba radhi kukatika kwa umeme wakati wa mashindano ya Kagame na kwa nini wasiombe radhi kukatika kwa umeme jana Bunju au Kibaha kwa Mathias.
     
  10. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mwaka 2009 wakati naenda shuleni kwetu Alqaem,ambayo ipo karbu na bungu,mkata maua wa bunge alichimbua kichwa cha mbuzi kilichozungushwa na ngoz,nan kasema uchawi haupo?
     
  11. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mkt: tuendelee,
    waziri: sioni naomba mshumaa!!!. Hivi kwa hali hii tutafika? Nimecheka sana kusikia hili. Ninacho furahia tanesco wanakta umeme kila kona haijalishi huku anaishi nani. Nitafurahi nikisikia na magogo nako unakatwa. Tuanze kufikiria njia mbadala za kujipatia umeme serikali imeshindwa kazi.
     
  12. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Sasa hicho kichwa cha mbuzi kinasababishaje kukatika kwa umeme.
     
  13. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Viongozi wanapotanguliza maslahi yao binafsi,wakifikiri wao hawawezi kuaadhirika kwa lolote wanajidanganya.kuzimika umeme bungeni ni mfano mdogo.Kwa hilo sijui wabunge wamejifunza nini?je wataendelea kuwa mavuvuzela kuuga bajeti kwa wimbo wa asili mia 100?
     
  14. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kina nani
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,211
    Likes Received: 5,757
    Trophy Points: 280
    malawi wanatuzidi ujanja?
     
  16. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    kweli ni special yanapotoka yale mashangingi ya gari au yale mapesa ya kununulia magari mwananchi wa chini huwa anakumbukwa mmoja mmoja? Saana wanakumbukwa kwa wingi wao na kutupiwa ka bajaj kakubebea wazazi.hivyo wabunge ni wafalme na ni aibu umeme kukatika bungeni mpaka ma kwao.
     
  17. b

    batromayo Member

    #17
    Jul 22, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hayo ndo mafuta yake, waziri alianza kwa kuisifia serikali ya Jk na kusema wamefanikisha sera ya maisha bora ,,..,? shetani ameumbuliwa!
     
  18. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Aibu si kwa wabunge kukosa umeme ila aibu ni kutumia mshumaa, sawa na aibu ya uwanja wa taifa kutumi taa ya gari la ambulance wakati wa kukabidhi kombe. Inakuwaje bunge lisiwe na standby generator au taa ya kandili basi walau tochi kuliko kutumia mshumaa ambao ni hatari.

    Lakini kwa upande mwingine mimi naona sawa tu kwa vile bunge linaangaliwa na mataifa mbalimbali ujumbe umefika hadi kwa wafadhili wetu na investors ambao Kikwete amekwenda kuwadanganya ili waje wakijua mapema kuna tatizo la umeme.
     
  19. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,106
    Likes Received: 6,759
    Trophy Points: 280
    wacha huo umeme uwakatikie wanakazi gani zaidi ya kupigizana makelele?
    af jion wanaweka noti mifukoni wanaenda zao kujiachia chako ni chako lool
    sisi huku no power na matatizo chungumzima
    asa mnawaonea huruma kwel???????i.ingebidi bunge liendeshewe chini ya mti kwenye vumbi
    kama watoto weengi wanavyosoma kwa shida wamekaa chini , mi sioni sababu ya wao kulla
    kiyoyozi huku ahadi zao za kichina tu.
     
  20. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kweli kaumbuka alikuwa anasema JK kafanikisha umeme hadi vijiji........kabla ya kumalizia.... 'ni'....umeme ukakatika akaomba mshumaa.
     
Loading...