Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umeme wa bure: 3000 Watt Generator Powers Itself, Grinder & Drill Press.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Dingswayo, Apr 19, 2012.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Kuna mwanajamvi aliweka post humu juu ya uwezekano wa kufua umeme wa bure. Post hiyo ilizua mjadala mwingi hapa jamvini. Katika pitapita zangu, nimeiona hii. Hebu tuangalie na kutafakari:

    [video=youtube_share;Fv53K9MnDuM]http://youtu.be/Fv53K9MnDuM[/video]
     
  2. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mbona ndiyo Video jamaa aliweka? Unatupa kitu kilekile na unaona umeleta kitu kipya? Mazee vipi bana?

    Mods, ichanganyeni na ile ya zamani au muifute.
     
  3. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    This is perpetual motion.., will never happen unless kama new technology / materials zikiwa invented, lakini kwa sasa haewezekani kutengeneza anything which can power itself (go against the law of physics) hapo bado hauja-account for energy loss.., hivyo basi energy put in inakuwa nyingi kuliko given out

    Kumbuka energy can never be created or destroyed.., just converted from one form to another.. (kwahio mpaka utakapokuja na idea ya ku-tap energy from the surroundings) I am sorry to say you have to go back from the drawing board
     
  4. PRISCUS JR

    PRISCUS JR JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndio tatizo la kukariri kanuni, nini maana ya utafiti? hiyo kitu inawezekana bila Tatizo. Jipange sun wu
     
  5. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu its not about kanuni peke yake hii kiti haiwezekani kwa herufi kubwa wewe sio mtu wa kwanza kufikiri au kujaribu hivyo; kuanzia enzi na karne na karne (watu wanekuwa wakijitahidi kutengeneza perpetual machines) lakini hii haiwezekani, wamejaribu kila njia (pulleys, magnets, pumps n.k.) lakini mwisho wa siku ni kwamba loss of energy na friction wanajikuta hakuna wanachofanya (watu wamepoteza pesa kuweka patents kwenye mashine zao lakini hakuna kinachofanyika)

    Yaani wala sijazumbuka kuangalia hio video ya youtube (ni kama mtu akwambie, kuna mtu amegundua jinsi ya kutengeneza energy au mashine inayojiendesha ikiwashwa haizimiki) hapo hauna haja ya kuangalia.., ndio maana nikasema hapa kitakachokuja kuwezekana sio kutengeneza mashine inayojiendesha bali labda inayochukua energy kutoka kwenye environment.., mfano labda magnet energy, (solar energy more efficiently) n.k. To put it bluntly there is no such thing as something from nothing... Kwa kukuongezea angalia hizi mashine nyingine hapo kwenye link.. Wengi walijaribu, Wengi Watajaribu, na Wengi watashindwa Unless tugundue material fulani ambayo sasa haipo; na hapo energy itakuwa sio kwamba inatoka from no where but converted from somewhere....

    Mkuu kwenye hio link utapata ideas nyingi tu unazofikilia na ambazo hujawahi kuzifikilia sadly they all never worked:- (na zikijitahidi the friction and energy loss always kicks in )

    Cheki hio link hapo chini...; unadhani ingekuwa possible ku-create energy au mashine inayojiendesha tungekuwa tunasumbuka hapa, na masolar au wind energy; hot fusion; n.k. ? (na siku tukifanikiwa ni kwamba tutafanikiwa kupata energy from some materials efficiently na cheaply ila sio kupata free energy from nowhere, it will be just conversion of energy not creation)
    The Museum of Unworkable Devices


    N.B. Watu wasioelewa kanuni zinasema nini, au wanaoelewa juu juu ndio wanaweza wakafanya hizi (school boy errors) kwa kuamini hiki kitu kinawezekana; ni sawa sawa for a mathematician umwambia kwamba unaweza kugawa namba kwa zifuri (its impossible)
     
  6. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Sun,

    Umefanya makosa makubwa kutoa maoni meengi kabla hujaiangalia hiyo Video. Hao jamaa naona wako kwenye utafiti wa siku nyingi na wanauza huo huo ujuzi wao ambao hadi leo wameufikia.

    Inavyoonekana hii kitu inaweza kuwa na ukweli ingawa si rahisi namna hii wanavyoonyesha hapo kwenye Video. Kuna vifaa fulani inabidi uwe navyo uviweke katikati ili kusaidia hiyo process nzima. Ila mwisho wa siku, hiyo mashine inaweza kuwa inajiendesha yenyewe.

    Ukibisha kuwa haiwezekani, basi utasema hata SYSTEM KERS kwenye magari ya Formula 1. Hii system unaweza kuangalia kwenye Youtube. Na inakuwa ni kitu kilekile ila sema sasa wanaitumia nguvu ya kitu kama KERS kuizungusha Generator ambayo inaizungusha tena motor na mchezo unaendelea.

    Nafikiri inabidi tusiwe watu wa Haiwezekani kila siku. Tukae na kuchunguza mambo kwa undani zaidi na zaidi.
     
  7. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu hawa jamaa sio wa kwanza kuja na ujuzi kama (even before and during tesla's time wamekuwepo watu wengi wanakuja na different variables (motors, gravity, magnetic shield, n.k.) ila due to power losses wanajikuta kwamba hii kitu sio workable (the only thing plausible labda ni kufanya mashine iwe more efficient, lakini ukitaka mashine ijiendeshe lazima ku-tap energy kutoka sehemu, samahani I cant watch the video at the moment, ila kuliko kuongea issues from a 3min video kwanini usiweke the theory behind ili tuone why it can or wont work (by the way huyu jamaa kama amefanikiwa kwanini asichukue patent haraka na kuanza kuuza mashine (am sure everyone will be happy to pay him millions)
    Since miaka ya 1800 watu wamekuwa wakijaribu, ndio maana nikasema hii huenda ikaja kuwezekana kama tukipata / vumbua materials fulani (ambazo kwa sasa hatujapata, mfano magnetic shields n.k.) bila kupata materials kama hizo mpaka sasa kitakachofanyika ni conversion of energy pekee.., na kama ukitaka kufanya hii kitu machenically utakuta kwamba energy loss na friction unajikuta as time goes on nishati uliyoanza nayo inakwenda inapungua hadi mwisho wa siku inabidi kuongezea energy from outside source

    Mkuu KERS;

    A
    kinetic energy recovery system (often known simply as KERS) is an automotive system for recovering a moving vehicle's kinetic energyunder braking. The recovered energy is stored in a reservoir (for example a flywheel or a battery) for later use under acceleration.

    Mkuu KERS sio kwamba unatengeneza energy, ila otherwise energy ambayo ingepotea baada ya braking inachukuliwa na kuwa stored ili baadae itumike ni kama tu kwenye gari la kawaida ambavyo battery inakuwa charged wakati gari linatembea ili kupata nishati ambayo inatumika kwenye gari (utaona hapa ni kuongeza efficiency na sio vinginevyo) na hii energy inayopatikana haijitoshelezi kwenye closed system ila inapunguza matumizi ya energy. Kwahio hapo kwenye KERS unapunguza energy ambayo ingepotea ila kupunguza huku hakuondoi energy loss yote bali baadhi kumbuka bado kuna energy used through workdone n.k., hivyo still energy is still needed to be added from external source.
    Mkuu mimi am all for nothing is impossible, lakini inafika wakati mtu inabidi uangalie badala ya kungoja uote mabawa ili upae, nadhani ni vema kupanda ndege au kutengeza artificial mabawa ili uwe kama ndege.., What I mean ni kwamba kwa hizi mashine ambazo zipo sasa nyingi zinaclaim kuwa na kifaa fulani (ambacho theoretically kitafanya kazi) lakini mpaka sasa hatujapata kifaa kama hicho (wengi wamekuwa wakiongelea magnetic shields, kwenye their magnetic machines, au magnetic energy absorption..)

    Kwahio mkuu I do believe kwamba in the future tutapata mashine ambayo itakuwa very efficiency na huenda hatutatakiwa kuongeza energy as we know it lakini huenda itakuwa inachukua energy from environment efficiently mfano using solar as efficient as leaves are using sunlight for photosynthesis... my point being in a closed system there is always energy loss hivyo energy needs to be added, hata in a perfect system like plants and animals where energy waste is anothers energy food we need the external supply of energy (The SUN) ambayo even hii kuna siku itakwisha

    Lets remember mkuu We Can't Create Nishati Just Convert it.., kwahio if we want to build a machine lets look on how we can efficiently convert abundant or waste energy into usable energy
     
  8. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    sun wu umeongelea vizuri kwenye System ya KERS na hasa lengo langu hapo halikuwa Battery ila flywheel. Siku ya kwanza niliposikia KERS na kufahamu inavyofanya kazi nilicheka sana maana nilikumbuka ile mashine ya kusaga ya kijijini kwetu ambayo ilikuwa inatumia hilo flywheel.

    Sasa hapo kwenye video, bahati mbaya huwezi kuangalia, ni mchezo huo huo wamefanya na zaidi hapa inatakiwa kitu kinaitwa TIMING. Motor inawashwa kwanza na kwa umeme na inaanza kuizungusha Generator. Generator inaanza kuzalisha umeme ambao unarudi tena kwenye motor ambayo inaendelea kuzunguka na kuizungusha Generator.
    Hii inaenda kwa sekunde kadhaa na ndipo wanauzima umeme kutoka ukutani na umeme unaotoka kwenye Generator, unachukua nafasi ya kuizungusha motor. Motor ikizungushwa inaizungusha Generator na mchezo unaendelea.

    Hapo wanachofanya ni kama kuitumia Energy ya KERS kabla haijaanza kupungua, kuzungusha Generator na generator inaizungusha motor. Vyombo wanavyoficha ni vile vinavyosaidia kuifanya hiyo timing na kusawazisha mambo kipindi umeme unakatwa na Motor & Generator zinaanza kujitegemea zenyewe.

    Kwenye mambo ya Energy, kumbuka kuwa MAJI ni energy inayoweza kuendesha magari kwa sana tu. Ila WAKUBWA wa dunia hii hawawezi kuruhusu duniani waache kutumia mafuta. Dunia ikisimama kutumia Mafuta na Gas, basi kutatokea mwisho wa dunia na hali mbaya sana ya uchumi duniani maana hata nchi kama Tanzania, wanapata hela nyingi sana kwa kutumia kodi.

    Kuna nchi fulani nilisoma walienda kulalamika kwa Waarabu kuwa wanatozwa hela nyingi sana. Waarabu wakawaambia kuwa kama nchi zao zitakubali kundoa KODI na VAT pamoja na ***** gani sijui, basi wao WATAWAUZIA MAFUTA BURE. Nchi nyingi duniani, serikali zao zinapata faida kubwa kwa LITA moja ukilinganisha na wanavyopata Waarabu. Ila sema wao wanauza in Millions of tons na hapo ndipo faida yao inaanza.

    Wapitie ukiweza ukurasa wao: WITTS (World Improvement Through The Spirit Ministries)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hakuna kabisa kitu cha bure. Hakuna nishati ya bure.
     
  10. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Kwani UPEPO unalipia bei gani? Kwani maji ya mto kama Mtera, unalipia maji kiasi gani?

    Huyu jamaa alienda hadi kwa ma-DRAGON. Hawa jamaa sina uhakika kama wapo USA au Canada ila program yao inafahamika sana. Baraza la Sayansi na Tech. la Tanzania (COSTECH) walitakiwa kuwa wameanzisha program kama hii hapo Tanzania wakishirikiana na TV kama ITV au TBC. Anachosema yeye ni kuwa anaanza na umeme kidogo na anazidi kuukuza na kuuza zaidi. Naona hapa Dragon mmoja kameza ndoano.

    [video]http://www.youtube.com/watch?NR=1&feature=endscreen&v =ykuZHXtUSEI[/video]

    From: http://www.mag-energy.com/

     
  11. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu nimekuelewa ila ili twende sawa inabidi tufahamu kwanza hii flywheel, je inatengeneza umeme au inastore umeme ambao otherwise ungepotea.., mfano nikitaka kusaga mahindi nanaweka energy 3x (kutoka kwenye umeme) ambao unafanya kazi load 2x na nyingine inapotea kama friction na heat 1x; Hivyo basi 3x = 2x + 1x (yaani ile work load na energy waste)

    Hivyo basi kama hii efficient flywheel ambayo inachukua hii energy ambayo otherwise ingekuwa lost (1x) na kuirudisha mwanzo ili itumike tena ni kwamba after itabidi tuweke 2x zaidi ili ikijumlishwa na ile 1x tupate 3x kama mwanzo.., sababu hatuwezi kuli-cover ile 2x iliyotumika kusaga mahindi sababu that is work done (na hapa nimeongelea theoretically sababu ni vigumu kabisa kuondoa heat na friction waste).., kwahio hapa mkuu utaona kwamba machine yetu itakuwa efficient zaidi (ila bado tutakuwa tunahitaji some addition of energy na hii must come from somewhere, ambapo itabidi labda kuwa unaongezea mara kwa mara ingawa sio sana kama ungekuwa hauna hii energy recovery system)

    Hii theoretically its possible and wonderfully lakini hii kitu ikifanya kazi yaani ukiongeza load (workdone) utajikuta kwamba there is some energy ambayo imekuwa used kufanya kazi, can not be recovered sasa hapo ndio unahitaji ku-tap energy from somewhere (external source) maybe wawe wanawasha umeme na kuzima in steps ili kuongezea energy mara kwa mara

    Ndio hapo nasema kwa hii technology wangeweza kuweka patent na kutoa a working model ya mashine na kuuzia watu, they could have been rich beyond their wildest dreams (ila kuna watu huwa wanataka tu kuuza plans zao bila kuuza a working model.., because its not easy to such as thing as kutengeneza such machine)

    Mkuu ni kweli kabisa kuna energy kubwa kwenye maji (yaani ukiweza kutenganisha hydrogen na oxygen kwenye H2O, hapo utapata energy ya kutosha ambayo haina mazara yaani recycled ila sasa issue ipo kwenye kutengenisha efficiently na mpaka sasa kuna watu wanapata challenge how to do this cheaply and efficiently (using less energy). Sababu mpaka sasa wengi wanatumia same amount of energy kutenganisha hydrogen na oxygen na ile usable energy inayopatikana

    Mkuu believe me when I say this kwa sasa nchi nyingi kubwa na wanasayansi na makampuni makubwa wanatafuta hii (holy grail) sababu itakuwa sifa na a license to make money kwa nchi au mtu atakayekuja na such workable device wa kwanza.., people now are looking for efficient clean energy.., na sasa makampuni na nchi wana-pump millions of money kutafuta hii kitu (sio wao tu hata sisi wadau huku tukilala usiku tunaota labda tutapata a eureka moment, sababu ukifanikiwa mkuu Sikonge Amini nakwambia umasikini utakuwa umeupiga chenga, sio wewe tu bali na vitukuu vyako)


    Nimewaona jamaa the question is kwanini wasitengeneze hizi na kutoa mainstream ?, baada ya ku-google nimegundua hawa jamaa hata kuuliza tu maswali inabidi kulipia,
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ili mashine iweze kujiendesha yenyewe (kwenye closed system) inahitaji 100% efficiency kitu ambacho kwa sasa bado hatujaweza kukifanya kutokana na kutokuwa na tekinologia ya kuondoa energy loss. Hata katika nature, kwa mfano, efficiency ya photosynthesis ni chini ya 20% na moja ya near perfect mashine katika mwili wa binadamu ni moyo ambao efficiency yake ni kati ya 50 na 65.

    Hapa nilipo tuna nuclear power plant, efficiency yake ni less thn 35% na wahusika wanahangaika sana kuongeza efficiecy. Kuna statistics zinasema kuwa kama wataongeza efficiency mpaka awalau 42% basi bili za umeme zitakuwa sent chache sana kwa mwezi.
     
  13. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu Chamoto, na hio mashine ikiwa 100% efficient itajiendesha yenyewe lakini itabidi isifanye kazi yoyote (workdone / load) sababu ikifanya kazi tu utaona kwamba ile energy input itapungua na haitakuwa recovered sababu ya kazi iliyofanyika

    Nishati unayoweka = Nishati inayotumika + Nishati inayopotea

    Hapo utaona hata tusipokuwa na Nishati inayopotea ile inayotumika itakuwa haiwezi kurudi hivyo kwa mashine ambayo haifanyi kazi, inaweza kujiendesha kama hakuna nishati inayopotea
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Unajua nimeinagalia ile video ya OP na kwa haraka haraka inaonekana haina load ya nguvu hivyo inaonekana kama ipo sawa. Lakini kama ukiongeza load utakuta inafyonza hata hiyo kinetic energy inayotumika kutengeneza umeme na kuufanya mfumo mzima ku-colapse. Hata hivyo hii concept ya perpetual machine is orgasmically exciting tatizo ni kwamba nature doesn't operate that way.
     
  15. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,427
    Likes Received: 2,282
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye quote ya pili sijakuelewa mkuu, kwani Efficiency ya Nuclear Power Plant inakuwa determined vipi? Hivi ni kiasi gani cha nuclear fuel kinawekwa kwenye reactor na inatoa thermal efficiecy kiasi gani katika uzalishaji wa steam ya kuedeshea gas turbine (prime mover) inayo endesha generator ya kuzalisha UMEME, 'am just curious.
     
  16. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa nadhani efficiency inaweza ikaongezeka kwanza (mpaka sasa inasemekana kwenye a given mass ya uranium ni 0.1% peke yake ndio inakuwa released kama heat (kwahio kuna potential ya kupata energy zaidi ya hio)

    Pili steam engine system ni very inefficient nadhani ni about 40% to 50%.., hivyo basi utaona kwamba kuna potential ya kupata a lot more energy from uranium na sababu heat inayopatikana inazalisha steam ili kuendeshea turbine utaona kwamba a further loss of energy ambayo inatokana na inefficiency ya steam powered system
     
Loading...