Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umeme umerudi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ground Zero, Nov 16, 2011.

  1. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya kutokea mlipuko kwenye mitambo ya tanesco ubungo; kumekuwa na ripoti ya kukatika kwa umeme sehemu nyingi. Je kwenu umeme umerudi?nipo ubungo , hakuna umeme.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,081
    Likes Received: 9,785
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Mtambo Tanesco waungua [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Tuesday, 15 November 2011 20:37 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Geofrey Nyang'oro
    Mwananchi

    MOTO mkubwa umezuka jana kwenye Makao Makuu ya Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco) na kuunguza kifaa kiitwacho ‘reactor' kinachotumika kudhibiti mfumo wa usambazaji umeme katika jiji la Dar es Salaam hali iliyosababisha jiji hilo kukosa umeme.Tukio hilo lililotokea saa 10:45 jioni, lilisababisha kukatika kwa umeme katika jiji hilo na viunga vyake huku uongozi wa ukisema haijajulikana tatizo hilo lingechukua muda gani kutatuliwa.

    Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Tanesco, Sophia Mgonja aliwaambia waandishi wa habari kwamba: "Hadi sasa hatujui chanzo na wala athari zake. Umeme umekatika jiji zima na hatuwezi kurudisha hadi tutakapofanya uchunguzi kuona kiwango cha uharibifu."

    Alisema kifaa hicho kilichoungua kinachokadiriwa kuwa na thamani ya Dola za Marekani 500,000 (takriban Sh 900milioni) hakitengenezeki na badala yake kinatakiwa kuagizwa kingine.

    Mgonja alisema mbali ya kifaa hicho vingine kama ‘Control Cable' pamoja na vikombe vya kwenye nguzo ambavyo vilikuwa havionekani kutokana na kufunikwa kwa moshi huenda navyo vimeteketea."Kuanzia sasa mafundi wanaanza kazi ya kuchunguza chanzo cha tukio hilo lakini pia kuona namna tunavyoweza kurudisha umeme kwa wakazi wa jiji la Dar es Salaam".

    Mkuu wa zamu wa Kikosi wa Kikosi cha Zimamoto wa Jiji la Dar es Salaam, Seleman Said alisema kikosi hicho kiliwasili katika eneo hilo saa 11:03 baada ya kupata taarifa saa 10:45 jioni.

    Alisema baada ya kuwasili, walielezwa kuwa kifaa hicho kina mafuta hivyo kulazimika kuchanganya maji na dawa ili kuwezesha kazi hiyo kufanywa kwa ufanisi."Kazi tuliifanya kwa muda wa dakika saba na katika muda wa dakika 20 tulikuwa tunamalizia kuhakikisha moto huo haulipuki tena," alisema Said.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  3. Shemzigwa

    Shemzigwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huku Tandika unawaka
     
  4. PROF. ENG

    PROF. ENG Senior Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana hawa majamaa wanalipua wenyewe makusudi!!
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Kitu kimerudi
     
  6. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    nmeamka sa nane na nusu ya usiku nmeukuta umerudi
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    ujerudi tisa na nusu kwetu
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    DAKIKA .15 ZILIZOPITA NDIO UMERUDI HUKU MIKOCHENI sasa najiuliza hicho kifaa ndio kimeshagizwa au walikuwa wanaandaa mazingira ya ufisadi?
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mwee ngoja nichaji simu maana usije katika tena
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    nna wasi wasi mgao unarudi tena kwa kisingizio cha hicho kifaa
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hapa nilipo umekatika tena 0522hr.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,164
    Trophy Points: 280
    Hicho kifaa kinatengenezwa Marekani?
     
  13. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kuna jamaa yangu wa Mbeya anayejiandaa kuja Dar ameniambia umekatika saa 05:22Hrs...
     
  14. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Msasani umerudi 04:10 ukakatika tena 05:22 kazi ipooooo
     
  15. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwe2 hamna hadi sa hzi
     
  16. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapa nilipo hakuna umeme.
     
  17. n

    ngwini JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thinza..ulirudi nane flani bt kumi na moja kushnei.
     
  18. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Isijekuwa HUJUMA?
     
  19. u

    utantambua JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sheria ya ununuzi vitu used itaanza kutumika hapa kununua hiyo reactor. Tutajuta
     
  20. M

    Ma Tuma Senior Member

    #20
    Nov 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kifaa kinapatikana ubalozi wa marekani ndio maana unapotea na kurudi,mbona rahisi tu.
     
Loading...