Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umeme kupanda kwa 155% January 2012-Ushauri

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkombozi, Dec 12, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu kama mnavyofahamu Tanesco inakusudia kupandisha bei ya umeme January 2012 kwa kipindi cha dharura cha miezi 6.Nashauri watu wote wenye hela zao wanunue umeme wa kutosha miezi 6 December hii kabla haujapanda bei.Unachotakiwa kufanya baada ya kununua ni kwenda kununua umeme kidogo sana ili ulipe service fee ya kila mwezi ambayo sijui ni kwa nini inatozwa..Ni ushauri wa bure
     
  2. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,773
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    THANKS Mkuu kwa ushauri. Ninunue kwa Bulk say 500,000/ ama ninunue wa 100,000/=(??)
     
  3. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kama utanunua kwa wingi namna gani itakuwa suluhisho sahihi la tatizo la umeme.

    Tatizo la umeme Tanzania liko kwenye uongozi. Viongozi wa Tanzania wamekuwa wakiendesha mambo ya umeme kisiasa sana. Mzingo mkubwa wa gharama za umeme wanabeba wananchi umetoka na sera na mikakati mibovu; na rushwa kwenye kubwa kwenye sekta ya umeme.
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bilioni 64 za (1) kujisherehesha, zilizokopwa kumlipa (2) Rastam Aziz kimya kimya, (3) kujiwekea kwa ajili ya kugombea uchaguzi wa wa urais 2015 (kwa huyo mgombea mgongoni ambaye ameonekana vijisenti havijatosha bado) na pia (4) kuwahonga wabunge kupitisha sheria za kunufaisha PROJECT-MEMBE kamwe zisitafutwe kwa njia hii kwenye umeme.

    Mpango huu ukitekelezwa ajira zote zitakauka, milango ya viwanda vingi kufungwa na gharama ya maisha kuruka angani, ngojeni mje myaone hata kabla bei ya mafuta na haijawa vingine huko mwakani.
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    nani kasema kuwa beiya umeme inaongezeka kwa kiasi hicho? Wao waliomba, Ewura ikafanya tashtit na hawajatoa majibu.
    Lakini hata kama wakiongeza, sidhani kama hilo litakwua suluhisho la matatizo yanayowakabili tanesco. Suluhisho la kampuni hii is far beyond electricity tarrifs
     
  6. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Poleni sana; mimi nilishafunga solar system; kwa mwanga, tv, computer nk sipati ugonjwa wa moyo ila kwa bei ya mahitaji ya viwandani hakika inatisha, na kwa ongezeko hilo itakuwa balaa.
    Kama mchangiaji hapo juu alivyosema, tatizo ni uongozi. Pipa linavuja sana hivyo kila tutakachoingiza kitavuja tu, haliwezi kujaa. Dawa ni kuliziba kwanza na kwa kuwa haiwezekani kuliziba, then tutafute jipya!
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,631
    Trophy Points: 280
    Hivi mtoa mada una ufahamu wowote ule kuhusu kitu kinachoitwa school fees? kama ungekuwa upo kwenye hilo daraja huwezi kuja na ushauri huu. December ni mwezi wa mateso makubwa kwa sisi wazazi.
     
  8. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono. Yaani kichwa kinaniuma sana nikifikiria SCHOOL FEES!!!!.
     
  9. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,953
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 180
    Kazi ya m k w e r e hiyo tutakoma ubishi.
     
  10. S

    Stephen Kagosi Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani ni lazima nitumie umeme wao. najipanga kutumia njia mbadala siwezi acha lipa ada na kufanya maendeleo ya maisha kisa ninunue umeme mwingi kuikomesha tanesco.sishindani na wajinga
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Best wangu yani safari hii mpk afute miaka aliyoibakiza Mi naona atakuwa amejitwinisha sana kodi ya Watanzania lakini yeye aendelee tu kwn kuna siku maombi ya Watanzania itajibiwa na nafikiri haina muda. WAO WANA PESA SISI TUNA MUNGU MWENYE UWEZO WA YOTE!
     
  12. N

    Ndamalishaz Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Big up,,!ni wajinga tena saana fanya maendeleo
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ushauri: nunua sola na jenareta basi..
     
  14. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Naomba Mungu hii bei ipande nadhani kuna kitu wabongo tutajifunza
     
Loading...