Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umeme huoo umepaa kwa 40%

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bajabiri, Jan 12, 2012.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kuanzia jan 15 watz wataanza kununua umeme kwa bei mpya
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Halafu umepanda wakat ambao atleast unapatikana,wale wanaotumia unit 0-50,hauwagusi,wanaopinga wakate rufaa kwenye tume ya ushindani ya biashara
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    hIVI UKINUNUA unit nyingi kabla ya hiyo tarehe si itasaidia, japo kwa miezi 4 mbele!
     
  4. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Tanzania yangu hii...


    Waziri muhusika atasemaje kwenye hili? Au ndio "kama huwezi kulipia umeme, washa koroboi"?
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mafuta ya taa unayamudu?
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    dah,hesabu zako subir ma-xpert
     
  7. Nyikanavome

    Nyikanavome JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 434
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Itasadia japo si saana. Mie mwenyewe nimenunua kama unit mianane hivi, zitavuta kama miezi mitatu hivi
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    unafanyia tanesko?
    Next tym ukinunua jitaid uwe na unit 50 ,beyond that itakula kwako
     
  9. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    saa izi ni kufikiria kutumia unit zisizozidi 50! cko tayari kumlipia kikwete,lowasa na rostamu kwenye ile tuzo yao ya dowans. KIKWETE "SIWAJUI DOWANS"
     
  10. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Tafadhali nisaidie katika hili ni kwa jinsi gani inakula kwako nataka ami ni nunue unit nyingi kesho.
     
  11. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Tumia chini ya unit 50 ndo suluhisho, kama kamba yako ni ndefu utajaza mwenyewe
     
  12. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Safi sana na wajue kila wakipandisha na tutazidi kuwaibia ngoja ni mtaft kishoka wangu aje anifanyie mambo ntaendelea kununua umm wa buku 20 kwa mwezi lakini ac jiko na mashine zote zitakuwa zinawaka 24/7!!!
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwandishi: mheshimiwa waziri ngeleja huoni kuwa bei ya umeme iko juu sana kiasi kwamba wanachi wa vijijini na wafanyakazi wa kawaida hawataweza kumudu gharama hizo na bidhaa nyingi zinazozalishwa viwandani vitapanda bei.

    Waziri: Hilo limezingatiwa lakini gharama lazima zipande kwani gharama za uzalishaji ziko juu sana na Kama mnavyovua tanesco wana mzigo mkubwa sana wa Deni la Dowans. Wananchi ambao wataona kuwa gharama hizo ziko juu na hawawezi kuzimudu basi warudi vijijini au watumie vibatari.
     
  14. JS

    JS JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ukitumia chini ya 50 ina maana ongezeko hulifikii au inakuwaje?tuelewesheni basi
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ewura na TANESCO wamepandisha umeme kwa asilimia 40 badala ya asilimia 100.

    sosi;Tbc habari saa 2.
     
  16. JS

    JS JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Haiwezekani kajibu hivyo kweli?
     
  17. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ccm oyee
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mungu tunusuru
     
  19. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Kwa hiyo EWURA watatumia formula yao kama kwenye mafuta yaani mvua zikinyesha bei itapungua kiangazi bei itapanda tena, au formula yao ni kwenye mafuta tu.................
     
  20. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #20
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 809
    Trophy Points: 280
    Umeme ni lazima uwe chini ya Serikali? Haiwezekani kuibinafsisha Tanesco? Would that be harmful? Kwa sababu Wachina wanasema wamepata maendeleo by doing what they call ''Socialist Modernisation'',which they describe as privatizing all medium-sized industries.

    Nilisikia Zitto Kabwe alipendekeza Tanesco ibinafsishwe,hata ikibidi kutumia JWTZ kufanya hivyo. Nilisikia kwamba Zitto Kabwe anapendekeza Tanesco ibinafsishwe,but I don;t know about the veracity of that statement.
     
Loading...