Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umekwenda wapi ujasiri wa JK alioanza nao wa kuona haki inatendeka?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jun 30, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mwezi mmoja tu hivi baada tu ya kuingia madarakani, mapema 2006, kulitokea mauaji ya wafanyabiashara wa madini wa Mahenge uliofanywa na polisi ambao walidai ni majambazi. Baada ya kusikiliza kilio cha wananchi kuhusu utata wa suala hilo - kwamba huenda waliouwawa hawakuwa majambazi, JK alichukua hatua kubwa ya kijasiri ya kuunda tume huru ya kulichunguza suala hilo -- Tume ya jaji Kipenka.

    Tume hiyi ilifanya kazi nzuri sana na wananchi waliridhika na matokeo/mapendekezo ya Tume, kikubwa ni kwamba wale hawakuwa majambazi. Akina Zombe na wenzake walitinga mahakamani na wa kulaumiwa baada ya pale haikuwa JK tena na Mhimili wake wa Utawala, bali ni Mahakama. JK alikuwa amejikosha.

    Sasa hivi kumetokea suala kama hilo -- hili la kupigwa kinyama kwa Dr Ulimboka na tayari polisi wamehusishwa. Haraka haraka polisi imeunda Tume yake -- ya mapolisi, na mara moja wanaharakati, wananchi mbali mbali wamepinga kwamba haitakuwa huru kwa sababu polisi ni mmoja wa watuhumiwa katika suala hilo.

    JK safari hii kakaa kimya, tulitarajia angeonyesha ujasiri kama ule wa 2006 na kuunda tume huru chini ya jaji wa Mahakama Kuu kulichunguza suala hili. Kwa nini anaogopa kufanya hivyo? Ujasiri wake umepotelea wapi?

    Bila shaka anatekeleza matakwa ya mafisadi waliomuingiza madarakani. Sipati jibu sahihi kuuelezea ukimya wake.

    Nawasilisha.
     
  2. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwa hili la kupigwa kwa Dk.Ulimboka hawezi kuwa na ujasiri.
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nakubalina nawe 100%. Anajuwa kabisa kwamba serikali yake inahusika, na poengine yeye ndiye aliyewatuma kufanya hivyo.

    Lakini tumpe muda, labda ataunda tume huru.
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    huyu siyo jasiri 2006 alifanya vile kwa ajili ya kupenda misifa mwisho wake yakamtokea puani...watuhumiwa wote wakaachiwa huru kwa kuwa kesi ilipelelezwa kupumbafu ....hakuna kitu JK kawahi kufanya kwa umakini toka amekuwa rais wa nchi hii....na hakuna siku kawahi kuwa jasiri...na wala sio jasiri maana inafahamika kuwa yeye ni dhaifu
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hana ubavu kuunda tume huru katika sakata hili.
     
  6. mapanga3

    mapanga3 JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 60
    Polisi tayari wamehusishwa unafikiri yeye atasema nini wakati kazi ile polisi walifanya ilikutekeleza amri ya mkuu wao. Polisi niwatumwa tu katika sakata hili.
     
  7. mozes

    mozes Senior Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Baba Ritz kazdiwa sana anahemea mipira ICU.
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sidhani kama JK ana moyo mbaya kiasi cha kuagiza mtu kuuawa ila watu wake wa chini wamefanya. unajua sasa hivi serikalini kila mtu anafanya analotaka. polisi wanaweza kua wamefanya hii kitu na bosi wao hajui
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Penye red. Na kama hajui, basi ndiyo aanze kuwatetea waovu?
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Therefore inathibitisha yeye ni dhaifu, kama vile yule mee wake.
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mafisadi wamemwambie katu asirudie yote yale mema ya 2006. Sasa ni unyama tu kwa kwenda mbele!
     
  12. 50thebe

    50thebe JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,714
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kuna hii falsafa ya uzee kwa maana ya umri kukutupa mkono, pengine yale maamuzi ya 2006 yalifanyika kwa vile alikuwa bado kijana ambaye damu ilimchemka kimapambano, sasa kazeeka, hawezi tena haya mambo ya kupambana na wahalifu wa haki za binadamu.
     
  13. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Gesi ya soda hiyo sasa hivi katepeta watu wanamnywa kilainiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii...........
     
  14. F

    Froida JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Aliingia madarakani kwa hila sana waliua,waliwaumiza sana watu wengi kupitia mtandao na magazeti Mungu hapendi inda ndio maana pamoja na kwamba wakristo kila jumapili kwenye liturgia tunamuombea kama kiongozi wetu mkuu kwa kutaja majina yake yote matatu lakini pepo lake la kishetani limekwama shingoni analo aachie ngazi nchi iwe salama
     
  15. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unanikumbusha kesi ya balozi wa itali aliyenunua jengo!
     
  16. m

    mamajack JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Zilikuwa nguvu za chai kumuonesha mkapa kwamba yeye yupo juu.
     
  17. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 896
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    LIWALO NA LIWE mnamsahau kwa nini ? Yeye ni kachero nammba moja ! Kwanza anatokea Sumbawanga kwa wachawi , na mwangalie alivyokaa kaa wauaji hao ni bahati huyu Dr Uli hajafa lakini bado wanawafanyia timing wengine
     
Loading...