Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umegundua nini kwenye picha hii ya mwenge?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mpayukaji, May 29, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nothing!
     
  3. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hata "Wakoloni" Waingereza won't, can't, and will never relate kwa kweli achilia mbali "Wapigania Uhuru".

    For whatever sick reason, miaka 50 down the line, TANU aka CCM bado wamo tu na mbio za "Mwenge wa uhuru"? Bwahahaaa!
     
  4. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jukwaa hili ni la magreat thinker sasa mbona unatudumaza akili zetu hapa? Kuwa makini ndugu yangu. Sioni issue hapo zaidi ya watu kula pesa za walipa kodi.
     
  5. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama hujagundua kitu nyamaza tu:
    Mimi naona kuwa Mwenge unapokelewa na watu wachache sasa siku hizi yaani picha inaonyesha kuna Wakimbiza Mwenge kitaifa, Viongozi wa Serikali na Maaskari. Wananchi wengine siwaoni au niseme ni wachache.
     
  6. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bado kitendawili hakijateguliwa kwani nilichotaka kigunduliwe hakijagunduliwa.
     
  7. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    mi nakupa mji......Kibondo
     
  8. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    mwenge ni mali ya ccm thats why huyo alie vaaa kijani anaukabidhi or kupokea.
     
  9. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Duh..labda huyo mzee aliyevaa kofia ki-sela.
     
  10. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inaonekana sasa ujumbe wa Mwenge ni kwa sisi wana CCM na Maaskari wetu.
     
  11. n

    ngilenengo1 JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    mwali wa moto unaowaka ni alama ya njiwa/ndege/tai. Ila sijui ina maana gani
     
  12. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimegundua mwenge umebaki na watu nane tu nchi hii kama picha inavyoonyesha,tofauti na zamani mwenge ulikuwa ukipita maduka na mitaa inafungwa kwa umati wa watu.
     
  13. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    mwenge umekua ni mali ya CCM tokea enzi hizo...hukumbuki harakati za kukimbiza mwenge zilikuwa zinaratibiwa kwa kiasi kikubwa na vijana wa CCM na chipukizi?
     
  14. m

    meekuokanyi Member

    #14
    May 29, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    me naona tu moto unawaka bac. au mnataka tena kutuambia ni alama ya freemason?? maana hamchelewi. cku hizi hata ndizi ni alama ya freemason.
     
  15. s

    sawabho JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Hapana sio mali ya CCM, ni mali ya Watanzania. Ila wenye imani nao na wanaopaswa kuendeleza imani hiyo ni Chama tawala chochote kile. Lakini kabla hatujaanza kuhoji uhalali wa Mwenge inabidi tufahamu malengo ambayo mwenge huo ulianzishwa kutekeleza. Je, yalishatimia ? Kama lengo lilikuwa kuhimiza umoja na kuwakumbusha Watanzania kuhusu umuhimu wa uhuru na umoja wao, lengo hilo limeishatimia ? mbona bado watanzania wanaendelea kuzaliwa, hivyo wanapaswa kuendelea kuona hiyo kitu na kuelezwa maana yake.
     
  16. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Picha haisomeki --ni ishu za kula kodi za walalahoi tu hapo!
     
  17. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #17
    May 29, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,562
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Sitaki kukumbuka habari za mwenge kabisa,wakati nnasoma shule ya msingi tuliwahi kuchangishwa sana fedha kwa ajili ya mwenge.Mwenge hauna faida yoyote ni genge la wahuni ktk kutafuna fedha za walipa kodi bila sababu ya msingi.Gharama za kuutembeza mwenge ni kbwa wakati watu vijijini hawana maji/wanafuzi wanasomea chini ya miembe nk.
     
  18. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Huo moto unawaka unatengeneza picha ya njiwa
     
  19. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #19
    May 29, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Mi nakumbuka mwaka 1995 ulitukutuka tukiwa safarini kutoka Kilimanjaro tunaelekea Arusha, ndo ulikuwa unakabidhiwa Mkoani Arusha jamaa walipoona hakuna watu wakushangilia mwenge (kumbuka kipindi hicho ndio Mrema amepamba moto na NCCR-Mageuzi yake) Askari wakaja kutuamuru tushuke kwenye mabasi kwenda kushangilia mwenge hatkuwa na namna ilibidi tushuke kwenda kushangilia japo kizushi. Hapa USA hakuna upuuzi kama huo pia nimezunguka nchi nyingi sioni upuuzi wa mwenge kama TZ. Sijui sisi tulipata wapi hili wazo. In short mimi nakubaliana na wana jamvi kuwa MBIO ZA MWENGE ni chaka zuri la kutafuna pesa.kuanzia pale wizara ya vijana, wakimbiza mwenge, halmashauri/wilayani na mashuleni (mwl. mkuu anapiga mkwara kwa walimu na wanafunzi kuchangia mwenge lakini mwishoni hatuambiwi makusanyo yalikuwa ngapi, na matumizi yake yalikuaje?) CAG mulika huko utakuta madudu!
     
  20. m

    mechard Rwizile JF-Expert Member

    #20
    May 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 473
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Dhana ya mwenge ilikuwa ni nzuri sana wakati inaanzishwa na sioni chama ambacho kitauondoa mwenge wa uhuru. Kati ya alama za taifa hili ni pamoja na mwenge wa uhuru. Nyerere alipowasha mwenge wa uhuru alisema" Sisi tunaka kuwasha mwenge, na kuuweka juu ya mlima wa kilimanjaro, umulike hata nje ya mipaka yetu, ulete tumaini pale ambapo kuna uchuki na heshima ambapo pamejaa dharau" Maneno haya hayana chama wala hayamubagui mtanzania yeyote.

    Ninakumbuka ulipofikishwa katika kijiji chetu uluzindua barabara iliyojengwa kwa nguvu za wananchi yenye urefu wa zaidi ya 30 km. Watu walijitolea weneyewe na hakuna cha serikali kutoa hata mfuko mmoja wa sementi. Ninakumbuka eneo letu lilikuwa kati ya maeneo duni katika wilaya Muleba na mkoa wangu wa Kagera. Mwenge huo uliondoka na dharau na ulikuwepo mwanzo mpya. Bahati mbaya CCM waliutumia vibaya. Watu wanachangia fedha nyingi na kuwakabidhi wakimbiza mwenge. Hakuna taarifa ya fedha wala wakaguzi wa fungu hilo. Mwenge unazindua miundo mbinu ilijengwa chini ya kiwango na hakuna hata ukemeaji. Zamani haikuwa hivyo bwana. Kila mwenge ukpita mahali ilikuwa ni lazima uondoke na kiongozi mbaya. Wananchi walilijua hilo. Siku ya mwenge ilikuwa ni siku ya ukombozi.

    Nina imani CHADEMA kitakapo ingia madarakani kinatakiwa kuutumia kumulika mafisadi, wazembe na wezi wa mali za umma. Itautumia kuleta matumaini mahali ambapo pana chuki na heshima mahali palipojaa dharau.
    Mwenge ni chombo cha kuhamasisha, ni chumbo cha itikadi. Kati ya maneno muhimu niliyo yatumia hapo ni "CHOMBO" MATUMAINI na HESHIMA dhidi ya dharau na chuki.
     
Loading...