Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umasikini wetu ni akili sio mali wala fedha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by meningitis, Dec 20, 2011.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    nimejaribu kuchunguza mambo hasa katika field ya afya na nimeona tatizo linalotusumbua sio fedha bali ni akili au utashi wa kufanya mambo muhimu.nikichukulia mfano wa mama mjamzito anapokwenda kujifungua bila kubeba pamba,mipira(gloves) au cord clamp kisa kaambiwa huduma ya kujifungua ni bure!ukipiga mahesabu vifaa hivi vinaweza kugharimu sh.10000 tu.lakini mama huyo huyo ataletwa hospitali na tax(10000) huku akiwa amebeba kanga na vitenge vipya vinavyogharimu sh 35000+,halafu akijifungua atafanyiwa party inayogharimu zaidi ya sh 60000.sasa hapa utajiuliza kipaumbele ni nini!
    wamarekani(USAID) wanajichukulia umaarufu katika kuchangia huduma hizi za afya na hela hizi huchangwa na watu(wananchi) wa marekani.je kwa nini wananchi wa Tanzania wasitoe michango yao(fund rising) na kusaidia watanzania wengine?tunasaidiwa fedha ambazo tunaweza kuzikusanya wenyewe kama tukiamua.hivi tuna shida gani upstairs?
     
  2. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    huduma za afya sio bure bali zimelipiwa,kwa bahati mbaya waliolipia sio watanzania na wakiamua kujitoa tutaumia sana!
     
  3. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Sure aminia
     
  4. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mkuu huu ni ukweli ambao hatutaki kuujadili lakini tumezoweshwa vibaya ndio maana cameroon anatudhihaki.
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,463
    Likes Received: 9,194
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe 100%.
     
  6. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    nashukuru ff,tuweke ushabiki wa siasa pembeni na tubadilike.
     
  7. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    tukubali au tukatae tumekuwa watu wa porojo bila vitendo.
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,463
    Likes Received: 9,194
    Trophy Points: 280
    Hivi hiyo akili tumeipata lini? Wakati miaka zaidi ya 20 ya mwanzo tuligubikwa kwa kuaminishwa kuwa mwenye akili ni mmoja tu. Tuliwekwa ndondocha.
     
  9. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    WaTZ wote ni vilaza, kwa hiyo usishangae sana.
     
  10. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    tusirudi kuangalia nyuma,tunapoelekea ni pagumu hawa wazungu watasitisha misaada.tunahitaji kubadilisha fikra,tunahitaji kujitegemea tukatae misaada ya fedha badala yake tupewe vifaa na utaalamu.
     
  11. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    naomba kwa heshima na taadhima uniondoe kwenye kundi hilo la vilaza.
     
  12. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tatizo la Tanzania si akili bali ni utamaduni!. Watanzania inabidi tuwe makini sana kila siku tunapolalamika eti hatuna akini hakuna hata kitu kimoja kinachoonyesha kuwa sisi hatuna akini za kuzaliwa kutokana na kuwa Watanzania.

    Mfano mzuri ni Watanzania walioenda nje!. Wengi walifikiria wenyewe kwenda nje, wakatafuta vyuo wenyewe, wakaomba visa wenyewe, wakasafiri, wakajifunza maisha na utamaduni wa nchi walizokwenda, wamejifunza lugha, wengine wamejisomesha kwa kazi zao, wapepata kazi za degree baada ya kusoma, wameanza familia na kusaidia nyumbani. Haya yote yamefanyika bila msaada wowote wa kulipiwa chochote na serikali yeyote. Sasa hawa vijana walioenda nje sio kwamba wana akili zaidi kuliko wenzao waliobaki Tanzania na kuingia vyuoni na mara nyingi kielimu hawa waliobaki Tanzania walifanya vizuri zaidi kwenye mitihani ya Form 6. Tofauti ni utamaduni walioenda nje ilibidi wabadilike ili waweza kwendana na maisha mapya kwenye nchi za watu!. Tatizo ni kwamba sisi tulio nje tukizungumzia swala la utamaduni tumekuwa tukipigwa madongo kwamba tunajifanya tumebadilika lakini ukweli ni kwamba kuna matatizo mengi ya Tanzania ni utamaduni mbaya. Hata vitu kama rushwa ni utamaduni kwani nchi nyingine hakuna utamaduni wa kumpa mfanyakazi wa serikali pesa na unaweza kufungwa miaka mingi kwa hilo
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni ulimbukeni mama wakati wa Nyerere hatukuwa na Kitchen party, Valentine wala sikukuu ya wachawi.. harusi tulizifunga kiislaam kwa misahafu tu na hakuna gari chukua mkeo hata kwa baiskeli, leo hii usipoambiwa millioni 10 labda umeona mmasai..
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,463
    Likes Received: 9,194
    Trophy Points: 280
    Sikiliza kwa makini;

    Wazungu na sisis hakuna tofauti ila rangi ya ngozi.

    Sisi tumejaaliwa kila kiyu kuliko "wazungu". Kama unabisha uliza wasio wazungu na walio wazungu ni nani anae faulu zaidi katika mitihani?

    Hapo ndio tunapokosea. Kufaulu mitihani haina maana sisi ni bora zaidi. Boara zaidi ni yule anae jislalimisha kwa mola wake.
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,463
    Likes Received: 9,194
    Trophy Points: 280
    Hapo ndipo pakufanye uelewe kuwa Nyerere alitufungia hata kujuwa Kitchen party ni nini.

    Kitchen party ipo zama na zama. Ni majina tuu, wenzetu waliiita "kitchen Party" kwa kuwa wanaume walikuwa hawaruhusiwi wasikie yanayoongelewa jikoni. Na ndio mpaka leo hapa kwetu hatualiki mwanamme kwenye "kitchen Party", wanaume tunawaalika "chicken party" tu.
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mfano mwingine, watanzania wengi tu mtu hana kazi maana lakini ana simu mbili..matumizi mabaya ya pesa
     
  17. Nyamburi

    Nyamburi JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Faiza umenifanya nicheke,eti wanaume wanaalikwa kwy chicken party,napita tu
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwa nini waseme huduma ya afya ni bure nami niende bure kisha niikose hiyo huduma ya bure? Wao ndio wana akili afkani. Waseme kuwa uje na hiki na hiki, na asipokuja navyo ndio tumzodoe huyu mama. Kwa hilo hauko sahihi. Uko sahihi kuwa hayupendi kujifikirisha na kusema 'what if'. Hii what if ndio msingi wa planning.
    What if wazazi wanaongezeka kwenye zahanati yetu.
    What if wahisani wakiahirisha misaada yao
    what if mafuriko yakija
    what if magari yemeongezeka kwenye barabara zetu hadi capacity imekuwa chini ya demand
    what if, what if, what if kwenye kila sekta. Mwisho wa siku mnnajikuta mnakuja na plan against the pruduct of what if. Hapo ndio hatujui
     
  19. t

    teamoo Member

    #19
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza ukawa na fedha lakin kam akil ya kupambanua mambo huna, bas bdo tutakuita maskini. Ni kwel umaskin ni pamoja na maradhi, ujinga, rushwa, na mengne meng. Hivyo tunahtaji kuelmika pia ndipo tutaanza kutoka katika umaskini wetu
     
  20. t

    teamoo Member

    #20
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mmasai anahtaj ng'ombe za kutosha ndo umpate bint yake. Bdo ni gharama tena kubwa 2.
     
Loading...