Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umaarufu wa wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MKANKULE, Jul 13, 2012.

  1. MKANKULE

    MKANKULE JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 417
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mara nyingi sana nikiwa nafuatilia bunge nimekuja kugundua kwamba wabunge wa upinzani wanapoomba mwongozo, au kuhusu itaratibu, pengine hata baada ya kuchangia hoja mbalimbali kuwa wanaambiwa wanatafuta umaarufu, mfano wiki iliyopita Tundu Lisu aliambiwa acha kutafuta umaarufu,

    Jana nimemsikia Naibu WA spika akimwambia HALIMA MDEE aache kutafuta umaarufu. Sasa mimi naomba kujua hivi umaarufu unatafutwa? Na je, kama mtu ni maarufu tajari kuna haja yoyote ya kutafuta umaarufu.

    Je, mtu akifanya jambo gani ndio atambulike kuwa ni maarufu. Hivi mbunge yeyote kwa kupitia nafasi yake si tayari ni mtu maarufu? AU tuseme kwamba CCM wanapozidiwa na hoja za wapinzani huwa wanaona kwa kusema hiloo neno ndio kujibu hoja zenyewe au kumdhalilisha huyo mbunge.

    NAOMBA KUWASILISHA
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Chama cha Mabwepande wanachofanya kwa sasa ni kushambulia wapinzani kisaikolojia.

    hata hivyo, wamechelewa sana.
     
  3. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,295
    Trophy Points: 280
    Huyo ndugai hapo ni mwisho wake wa kutafakari!
     
  4. makusanya

    makusanya JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 502
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hiko hivi! Unajua hawa wenzetu walishazoe kupelekeshana kama mapunda tu akisema mkubwa unatakiwa kukubali iwe amekosea ama yupo sahihi.

    Sasa walipokuja watu wa kuhoji kwenye kila jambo ambalo wanaona lina utata au alipo sahihi wanapata tabu sana kudeal nao maana wengi wanakuwa wanalindwa na sheria na sheria au kanuni zinamruhusu kuhoji na kujibiwa.

    Sasa hapo ndiyo mtafaruku unakuja wa kuanza kuitana vituko, kauli za kibabe zinaanza kutumika utasika kaa chini au mara nyingine utasikia mh. flani endelea kana kwamba aliyesimama kuomba muongozo hana maana.
     
  5. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ..kwamba CCM wanapozidiwa na hoja za wapinzani huwa wanaona kwa kusema hiloo neno ndio kujibu hoja zenyewe
    OGOPA MAJI YA SHINGO KAKA
     
  6. a

    andrews JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    JOB NDUNGAI AU VYOVYOTE WANVYOKUITA UMEVIMBIWA UNAIBU SPIKA UNAFIKIRI UR ON TOP OF THE WORLD,LAKINI KUMBUKA BABA YAKO SITA ALISHAMTOA NJE ZITO NDIO UMAARUFU UKAONGEZEKA SASA ENDELEZA UBABE WENU WA CCM USIOTUMIA HEKIMA WALA BUSARA HATA ILE SARA MNAYOANZA NAYO ASUBUHI SIYO YA KUMUOMBA MUNGU SABABU CCM HAMUMJUI MUNGU 99%YA WABUNGE WENU NI WASHIRIKINI WAUWAJI WA MAALBINO WAZURUMAJI WA MLI ZA MASKINI WEZI WA MALI YA UMMA NA WANAFIKI HIVYO SALA INAYOKUFAA WEWE NA WENZAKO WA CCM NI SARA YA SHETANI TU NA KUMBUKA UNAIBU SPIKA UNAPITA NA VERY SOON WATAKUTOSA KAMA SITA


    Je, mtu akifanya jambo gani ndio atambulike kuwa ni maarufu. Hivi mbunge yeyote kwa kupitia nafasi yake si tayari ni mtu maarufu? AU tuseme kwamba CCM wanapozidiwa na hoja za wapinzani huwa wanaona kwa kusema hiloo neno ndio kujibu hoja zenyewe au kumdhalilisha huyo mbunge.

    NAOMBA KUWASILISHA[/QUOTE]
     
Loading...