Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umaarufu wa Bush washuka Marekani................

Discussion in 'International Forum' started by Rutashubanyuma, Dec 8, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Umaarufu wa Bush washuka Marekani

    Wednesday, 08 December 2010 19:40 administrator



    WASHINGTON, Marekani

    RAIS mstaafu George W. Bush wa Marekani ndiye kiongozi wa nchi aliyepoteza umaarufu kwa kiasi kikubwa kulinganisha na wengine, imeelezwa. Kwa mujibu wa utafiti, Bush ndiye kiongozi asiye na umaarufu miongoni mwa viongozi wa Marekani ambao bado wapo hai. Bush ambaye ana umari wa miaka 64, kutoka chama cha Republican amepewa jina la utani la Dubya. Utafiti huo unahusisha marais walioongoza katika kipindi cha miaka 50. Katika uongozi wake aliingiza Marekani kwenye vita dhidi ya ugaidi na nchi ilishuhudia ikiingia kwenye matatizo makubwa ya kiuchumi.

    Rais mstaafu Bush ambaye ni mtoto wa Rais mwingine mstaafu wa Marekani, George H. W. Bush, alikuwa kiongozi wa 43. Aliongoza kuanzia mwaka 2001 hadi 2009. Kuingia kwake madarakani mwaka 2000 kulitawaliwa na utata katika kura baada ya kumshinda kwa kura chache mgombea kupitia chama cha Democratic, Al Gore. Akiwa madarakani na baada ya Marekani kushambuliwa katika tukio la Septemba 11, Bush aliamuru kuanzishwa kwa vita dhidi ya ugaidi na kuishambulia Afghanistan na baadaye mwaka 2003 kuishambulia Irak. Katika awamu yake ya pili mwaka 2004, Bush alifanikiwa kushinda, lakini kwa kura chache dhidi ya mgombea mwingine wa Democratic, John Kerry. Utafiti huo ulisema kuwa John F. Kennedy, ndiye kiongozi maarufu kuliko wote katika historia ya Marekani. Kiongozi huyo aliuawa mwaka 1963. Marais wengine waliofuata kwa umaarufu ni Ronald Reagan, Bill Clinton, George H. W. Bush, Gerald Ford, Jimmy Carter, Lyndon Johnson.
     
  2. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2010
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wache aaibike kama kushuka huo kunamwaibisha kwa kiasi fulani kwenye jamiaa
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,536
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    He doesn't care. Ndo maana yuko kimya ka alivyokua BWM.
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    As expected
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Dunia ya wastaarabu ilishamsahau G.W.Bush
     
  6. Eqlypz

    Eqlypz JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2010
    Joined: May 24, 2009
    Messages: 4,069
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Bush ametoka madarakani miaka miwili iliyopita kuporomoka kwa umaarufu wake kutamuathiri vipi?
     
  7. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vipi? kuhusu F Roosevlt
     
Loading...