Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uliwahi kuwa mwanafunzi wa Bunge Primary School,Dar es salaam?

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Mpogoro, Oct 17, 2009.

  1. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2009
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Uliwahi kuwa mwanafunzi wa Bunge Primary School,Dar es salaam?Je,unaweza ku-spare muda kujaribu kufanya kitu kwa shule yetu ambayo kwa sasa imekabiliwa na matatizo kadha wa kadha....

    Nilibahatika kutembelea shule hivi karibuni na kuongea na Mwalimu Mkuu.

    Changamoto za shule kwa sasa ni kama ifuatvyo:

    1. Uchakavu wa mfumo wa maji safi na taka:

    Kwa kweli hi ndio changamoto kubwa kwa shule kwa hivi sasa kwani
    mabomba yanavuja na hivyo kusababisha rangi kuchafuka na wakati
    mwingine maji kuingia kwenye ofisi mbalimbali…hili linathibitika hata
    kwenye ofisi ya Mwalimu Mkuu ambamo kuta zimepata “ramani” na ukungu.

    Kwa upande wa maji taka…mfumo mzima wa DAWASCO umekuwa na gharama kubwa sana ambazo shule haiwezi kuzimudu kwa sasa.Kuna wakati serikali ilikuwa inalipa bili kwa DAWASCO lakini kwa sasa imeshindwa na hivyo kwa sasa shule inadaiwa kwenye milioni mbili na kitu baada ya harambee iliyohusisha wazazi kufanikisha kulipa shilingi milioni tatu na kitu.

    Matatizo ya mifumo hii imekuwa na athari kubwa sana hasa kwenye upande
    wa vyoo.Licha ya kuwa shule imefanikiwa kuchimba kisima chake kirefu
    lakini mfumo wa maji taka umekuwa ni tatizo sana kwani kwa sasa shule
    ina harufu kali sana ya choo…yaani kwa kweli hata unapokuwa ofisini
    kwa Mwalimu Mkuu hali inakuwa si shwari…ukipata nafasi tembelea uone
    mwenyewe!

    Suluhisho: Baada ya kuongea na Mwalimu Mkuu tumeona kuwa suluhisho la
    kudumu hasa la mfumo wa maji taka ni kuchimba mashimo ya vyoo pale
    shule maana bado kuna eneo la kutosha tu na hivyo tutaondokana na
    tatizo la kutegemea mfumo wa DAWASCO ambao si tu unagharimu shule na
    wazazi kiasi kikubwa kwa kulipa bili za kila mwezi lakini pia hauko
    safi na hivyo umekuwa kero.

    Kwa sasa shule bado inategemea vyoo saba ambavyo ni matundu 2 ya shimo kwa wavulana na matundu 5 ya vyoo kwa wasichana.Idadi ya wanafunzi pia imekuwa kubwa kufukia jumla ya wanafunzi 1450 kwa sasa…..ikumbukwe hii indo shule pekee kwa kata ya Kivukoni.

    2. Umeme:
    Shule ya Bunge imekuwepo toka 1957.Mfumo mzima wa umeme yaani wiring
    imechoka kabisa.Shule imechukua jukumu la kufanya wiring ya muda
    lakini tunahitaji suluhisho la kudumu ambalo ni kufanya wiring upya.

    3. Rangi:
    Shule inaitaji kupakwa rangi…licha ya kwamba hili ni jambo la
    msingi.Upakaji rangi bila kufanya ukarabati wa mfumo wa maji safi na
    taka unaosababisha kuvuja kwa shule ni sawa na bure hivyo suala la
    marekebisho ya mifumo ya maji ni lazima yaanze na upakaji rangi
    kufuatia.

    Kwa ujumla kuna matatizo mengi hayo ndo kwa haraka haraka tuliweza
    kuyabaini kwa ushirikiano wa Mwalimu Mkuu.Nafikiri sisi kama wadau
    tunajukumu la kuhakikisha tunafanya kitu kwa ajili ya shule yetu.I
    suppose hapa kuna ma-engineers na mafundi ambao wangeweza kutusaidia
    katika assessment ya hali ya shule na hivyo kuweza pia kutusaidia
    kupata gharama halisi za kuweza kufanya ukarabati wa shule yetu.

    Siamini kama tuna nafasi ya kufanya haya yote kwa pamoja na mara moja
    ila tukijipanga tunaweza kufanya mobilization ya resources na
    ku-identify suala ambalo tunaweza kuanza nalo.Naomba tutumie ofisi
    zetu yaani makampuni ambayo tunafanya kazi nayo kuaona kama wanaweza
    ku-support initiative ya kubadili taswira ya shule.Tukijipanga
    yote yanawezekana!

    Kama huko interested,tafadhali ni PM.Napokea ushauri kila kitu...
     

    Attached Files:

  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hizi shule inabidi tuanze utaratibu wa PPP.......i.e ziwe za kulipia, hii mmabo ya kutegemea serikali ambayo haioni umuhimu wa elimu (kutokana na kupunguza bajeti ya wizara kila mwaka) si ya kuitegemea.

    Hii shule ilikuwa ni moja kati ya shule nzuri sana nyakati hizo........

    .....mnaweza kujikusanya ili kutatua matatizo yaliyopo.....tatizo bado litakuwepo.......i.e. maintenance (neno ambalo halipo kwenye dictionary zetu).......a sustainable solution is needed..........

    Pendekezo:
    Shule iendeshwe kwa mfumo wa kuchangia.......iwe chini ya baraza la wadhamini kwa kipindi likishirikiana na serikali..........i.e.....PPP
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2009
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    T.I.D,........RENATUS NJOHOLE........PIUS IRERI(jkt ruvu).......CLEOPHAS WAANE(hon)...MARIAM IDRISA RASHID.......NOELA MWAILOLO......MUSA KAJIRU......!
    JUSTto mention the few......!
    yes we can.... lets join forceeeeeeeeeees.......!
     
  4. Mauza uza

    Mauza uza JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,873
    Likes Received: 556
    Trophy Points: 280
    hao ni makinda(bongo flava) wa bunge p/s.....wazee wa kazi (bakulutu)hujawataja hapo.
     
  5. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Ni vizuri ungemsaidia kuwataja hao Bakulutu/Wazee wa kazi basi
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hapo uwanjani bado panakuwa swiming pool wakati wa mvua? Tehe tehe
     
  7. MamaParoko

    MamaParoko JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2009
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 465
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Du! Inasikitisha sana, picha hizo zimeleta kumbukumbu nyingi kwangu, kama mmoja wapo ya waliosoma bunge.
     
  8. GP

    GP JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    sasa si asavali yenu nyie wa bunge mna vyoo vya kuflashi, mna kaumeme kakuzugia, sie tuliosoma madongokuinamamadongokuporomaka primary school tusaidiwejee??
     
  9. a

    asger New Member

    #9
    May 5, 2010
    Joined: Dec 17, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Man i am in pia dah yani shule yetu ndio imekuwa hivyo this was the best school man naitwa Asger nimemaliza pamoja na nyie mnanikumbuka??? nilikuwa group moja na luhinda eric sharon lupi mayowela raymond suli chillipweli zei arafa mkindi asma mwinyi 7B
     
  10. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2016
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Asgeral M Raza
     
  11. s

    shaurimbaya JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2016
    Joined: Oct 3, 2013
    Messages: 1,954
    Likes Received: 1,556
    Trophy Points: 280
    bunge washkaji zetu forodhani primary....... sisi shule yetu wameichukua ma sister imependeza sana
     
Loading...